PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำตอบจริงๆนะ ไม่ต้องรักษาภาพพจน์ ถ้าสมมุติ..

7Resurrect111on
26th September 2012, 21:25
ถ้าคุณไปทำผู้หญิงท้องในวัยเรียน มปลาย หรือ เรียนมหาลัยอยู่
แล้วอยู่ในสถานะี่ ยังไม่พร้อมมีครอบครัว

ฝ่ายผู้หญิงท้อง 3 - 4 เดือนแล้ว คุณจะ..

- ให้ไปทำแท้ง
- รับผิดชอบ
- หายตัวไปเฉยๆ

สามตัวเลือกนี้เท่านั้นนะ ถามตัวเองลึกๆเลย อย่าง honestly เลย ว่าคุณจะทำไง อย่าโกหกตัวเอง

pongtpongt
26th September 2012, 21:26
- รับผิดชอบ

ถ้าไม่มีปัญญาเลี้ยงเดี๋ยวพ่อแม่เราก็เลี้ยงให้ เรียนจบทำงานค่อยเลี้ยงเอง

LeBronJames
26th September 2012, 21:27
รับผิดชอบครับ ยังไงเราก็ทำถึงแม้จะยังไม่พร้อมก็ต้องยอม

darkslayervg
26th September 2012, 21:29
รับผิดชอบให้ไปทำแท้งแล้วหายตัวไปเฉยๆ 555+
ล้อเล่นน่ะครับ

เป็นผม เราลูกผู้ชาย กล้าทำ กล้ารับ เขาถึงเรียกว่าลูกผู้ชาย มีความเป็นสุภาพบุรุษ ครับ
ถึงอาจจะหวั่นๆบ้างก็เถอะครับว่าเราจะโดนอะไรจากผู้ใหญ่บ้าง ต่อให้เราปกปิดยังไง ซักวันที่ผู้หญิงคนนั้นท้องโต ยังไงเขาก็ต้องรู้อยู่ดี

miyabijune
26th September 2012, 21:29
เอาเด็กออกครับ

boye
26th September 2012, 21:31
รับผิดชอบดิ เฉพาะในกรณีที่ต่างฝ่ายต่างยินยอมให้กัน
ถ้าเป็นพวกที่ยั่วๆ ค่อยว่ากันใหม่

miklve
26th September 2012, 21:31
ผม ขอ รับผิดชอบ ครับ

Msguzs
26th September 2012, 21:32
ต้องรับผิดชอบแหละครับ เพราะถ้าให้ทำแท้ง กับ หายตัวไปเฉยๆ มันจะมีความรู้สึกแย่ๆตามมา และ ผลกระทบอะไรหลายอย่างด้วย

Nanasu_Yoru
26th September 2012, 21:32
เคยถามเพื่อนผู้หญิงดูหลายๆคน(อ.ให้คำถามนี้มาถามอ่ะนะ) ซึ่งเค้าเลือกทำแท้งเพราะอยากเรียนต่อครับ

first
26th September 2012, 21:34
รับผิดชอบครับ ไม่พูดไรมาก

tanapol69
26th September 2012, 21:35
ผมจะ....แต่งงานกับเค้า
ผมจะเรียนให้จบทำงานดีๆเลี้ยงเค้ากับลูกของผม
ผมทำได้

bararasza
26th September 2012, 21:35
รับผิดชอบ อธิบาย ออกมาทำงานหาเงิน ด้วย วุฒิ ปวช. ถ้าเป็นไปได้ ฝากพ่อแม่ เลี้ยงไว้แล้วตนเองซึกษาต่อให้จบเพื่อ อนาคตที่สดใส ส่วนภารยาก็ตามไปศึกษาต่อทีหลัง

Wanatsawin
26th September 2012, 21:51
ถ้าให้ทำแท้ง เดี๋ยวไปออกศูนย์บรรเทาทุกข์ แน่ๆ และต้องคุยกับพี่ริวยาวเลย

sanim
26th September 2012, 21:55
รับผิดชอบ ดิครับ ทิ้งเขาไปไม่ได้หลอกครับ เราต้องรับผิดชอบ

JEIXB
26th September 2012, 21:55
รับผิดชอบครับ ไม่ขออธิบาย เช่นกัน

sukhumlive
26th September 2012, 21:58
ผมตอบตามตรงเลย ใครจะว่าก็ช่าง หนีครับ

fear5786
26th September 2012, 22:04
- รับผิดชอบ ครับ เพราะลูกผู้ชาย กล้าทำ ต้องกลับรับ(ผิดชอบ)

ไม่อยากพูดถึงเหตุผลอื่น กลัวดราม่า ถ้าเป็นจริงๆ สิ่งแรกที่จะทำคือ ตรวจให้แน่ใจก่อน แล้วก็ ถ้าท้องจริงๆ ก็ควรบอก พ่อกับแม่ ต่อให้ท่านจะดุ ด่า หรือ ตี เรายังไง ท่านก็เป็นพ่อแม่เรา แล้วในอนาคต เราเองก็อาจจะต้องเป็นพ่อคน เช่นกัน
ลองคิดดูว่า เราเป็นพ่อคนสิ แล้วลูกเราไปทำผู้หญิงท้อง ลองคิดดูว่าลูกคุณจะเลือกข้อไหน แล้ว ทำให้คุณรู้สึกอย่างไร ... ลองคิดเล่นๆนะครับ

madnessboy01
ผมเป็นคนที่กลัวกรรมมันจะตามทันมากๆ งั้นเรื่องทำแท้งนั้น ไม่มีทางที่จะเป็นไปได้เลย
เหลือแค่สองตัวคือ หนี กับ ยอมรับ
ผมอาจจะหนีก็ได้ แต่มันเหนื่อยนะ หนีทั้งชีวิตนี้ มันเหนื่อยนะ ไม่มีอะไรที่น่ากลัวเท่ากับน้ำตาของคนที่เราทำให้เค้าเสียใจหรอก จะบอกให้(แพ้น้ำตาด้วยเรา)
อาจจะเหลือแค่รับผิดชอบ เหนื่อยหน่อย หัวชาหน่อย แต่ก็ไม่ถึงตาย ผมยอมทั้งนั้นแหละ ตราบใดที่มันไม่พรากชีวิตไป
ผมไม่กลัวตายนะ แต่กลัวทำให้คนข้างหลังหลั่งน้ำตาเพราะการจากไปของเรามากกว่า

dickies0001
รับผิดชอบ อยู่แล้วสิ

kabukiput
26th September 2012, 22:07
รับเลี้ยงสิครับ ลูกเราทั้งคน เราสร้างเค้า เราก็ต้องทำให้เค้าเติบโตมาไม่ให้เป็นแบบเรา ไม่ให้ผิดพลาด

GhostBoss
26th September 2012, 22:13
ถึงไม่พร้อม ก็ต้องรับผิดชอบ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับคน 2 คนอ่ะนะ อนาคตของผู้หญิงอ่าดิแล้วความฝันของเขาอีกล่ะ เป็นคำถามที่ตอบยากมาก :sweat

sartan999
26th September 2012, 22:16
เอา จริงๆสินะ - หายตัวไปเฉยๆ ครับ ผมคิดว่าความรับผิดชอบคือการ รับผิดเฉพาะสิ่งที่เราทำไปแต่เราไม่ได้รักเค้าครับ ก็วัยเรียนนิ แต่ที่แน่ๆ ไม่ทำแท้งแน่นอน แต่ตอนนี้ยังไม่มีนะครับ สวมถุงตลอด แต่เมื่อถามมาแล้วแบบ ไม่กลัวเสีย ผมก็ตอบเแบบ ไม่กลัวเสียเลยครับผม

toevtoev
26th September 2012, 22:21
ก็รับผิดชอบไปสิครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ เดี๋ยว พ่อ-แม่ ท่านก็ช่วยเหลือเองล่ะ

และโดยประสบการณ์ตรง พ่อแท้ๆ ผม ไม่อยากให้ผมเกิด บีบคอแม่ผม ถ้า ตากับยายกลับบ้านมาไม่ทัน ผมก็ไม่ได้เกิด

ผมมารู้ความจริงตอน 17 แม่ กับ ยาย เล่าให้ฟังทุกอย่าง ตอนนั้นผม 17 ผมแค้น พ่อแท้ๆ มาก เลยอดกลั้น กว่า 3ปี ฝึกใช้ของ บางอย่าง ให้ชำนาน และ แม่นยำ

แล้วพอ 20 ผมก็ได้ ตอบแทน พ่อแท้ๆ ของผม ผมได้ทำสัญญาว่า ผมตายไป มีที่ ที่เดียว ที่ผมจะไป คือ นรก แต่ด้วยประสบการณ์ชีวิต ที่ยังน้อยของผม ผมพลาด พ่อแท้ๆผมรอด รู้สึกจะอยู่ ICU 3เดือน มั้ง

อ่านบรรทัดนี้อย่างตั้งใจนะครับ จขกท คุณตัด 1ชีวิต หรือ ทิ้ง 1ชีวิต ไป ระวังเวลา เขาท้วงคืน คุณพร้อมจะชดใช้หรือป่าว 1ชีวิต ที่คุณกำลังจะตัดทิ้ง หรือ ทอดทิ้งไป เขาอาจจะทำกับคุณ ในแบบที่หนักกว่าผมก็ได้

ตอนนี้ ผม อายุ25 ปีนี้เป็น ปีเบญจเพศของผม ผมอาจจะรอด หรืออาจจะไม่รอด ผมไม่สนใจ เพราะผมรู้อยู่แก่ใจ ว่าผมมีที่เดียว ต้องไป

ทุกวันนี้ ผมไม่เคยนึกเสียใจ ในสิ่งที่ทำ

ป.ล แนะนำ ด้วยความเห็นใจ ในฐานะ ผู้ชายด้วยกัน ถ้าผู้หญิงคนนี้ คุณไม่ได้รัก แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า คุณจะปฏิเสธความรับผิดชอบได้ ง่ายๆคือ เอาลูกมาเลี้ยง เพราะอย่างไงเด็กที่กำลังเกิด ครึ่งนึง ก็มาจากคุณ
1. คุยกับพ่อ-แม่ ไปกราบเท้าท่าน แล้วบอกไปว่า พ่อครับ แม่ครับ ผมทำผู้หญิงท้อง
2.คุยกับ ผู้หญิง ว่า เด็กที่เกิด ผมจะรับผิดชอบเอง

ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ สำหรับ ผู้ชาย ที่มีลูกติด ผู้หญิงเขาจะมองเป็น 2 แบบ
แบบที่1. ถ้าคุณเป็นคนดี ผู้หญิงเขาจะมองว่า คุณเป็นคนมีความรับผิดชอบสูง
แบบที่2. ถ้าคุณเป็น คลาสโนว่า ผู้หญิงเขาจะมองว่า คุณเป็นพวก ฟันแล้วทิ้ง

sudteerukpla
26th September 2012, 22:35
ข้อ1 กับ ข้อ2 ถ้าเกิดกับผม เจอผู้หญิงที่เราเผลอไปเล่นๆ ไม่คิดจริงจริงหรือเจอผู้หญิงใจง่ายแรดๆนะครับถ้าผมมีอะไรด้วยผมก็จะทำอย่างนี้ครับ เช่นผู้หญิงเที่ยวกลางคืน หรือผู้หญิงที่รู้ว่ามีแฟนแล้วก็ยังมาให้เราเอา อันนี้ทำแน่ๆ

ข้อ3 ไว้ใช้สำหรับผู้หญิงที่ผมรักและคิดว่าจะเป็นแม่ของลูกในอนาคตครับ....

tff007
26th September 2012, 22:37
http://www.youtube.com/watch?v=XEpgNUOCx0s

เพลงประกอบกระมู้

ZEEDZADzZ
26th September 2012, 22:40
ทีตอนทำ ทำไมไม่คิ๊ดดดด แบบนี้รับผิดชอบอย่างเดียวครับ ถ้าเอาออกหรือหายไปเฉยๆ ยังไงบาปมันก็ยังติดตัวไปตลอดชีวิตเหมือนกัน

banzsmart
26th September 2012, 22:44
เอาเด็กออก สงสารเด็ก ไม่มีความอบอุ่น กลัวจะสร้างครอบครัวให้ดีไม่ได้ จบ

bootbleach
26th September 2012, 22:48
- ให้ไปทำแท้ง
ยังไม่พร้อม มีไปก็อดตายกันหมด เรียนก่อน

powerop
26th September 2012, 22:49
ผมคิดคำตอบของข้อนี้ ไม่ได้เลยครับ คิดมาจนจะเรียนจบ ทำงานแล้วนี่แหละ

จนกระทั่งวันหนึ่ง แม่ผมพูดให้ฟังว่า "ถ้าทำใครท้องมา เก็บไว้นะ ห้ามทำแท้งเด็ดขาด((แม่ผมกลัวบาป ดูรายการ บันทึกกรรม บ่อย)) เดี๊ยวแม่เลี้ยงเอง"

แค่นี้แหละครับ ผมว่า คนในครอบครัว ไม่ว่ายังไง ก็คือ ลูก คือ หลาน อาจมีไม่ถูกเวลา กันบ้าง แต่ธรรมชาติสร้างให้สามารถท้อง และมีลูกได้ ก็ต้องให้ความอบอุ่น กำลังใจ และสร้างเป็นครอบครัวที่ดีกันไปนะครับ

ปล.แม่ผม เค้ารู้จัก เพื่อนท้องตั้งแต่สาวๆ นะครับ ปัจจุบัน มีความสุข มีลูกทำงาน ตอนยังไม่แก่มาก ((สบายตอนยังไม่แก่ แต่อาจเหนื่อยช่วงเลี้ยงลูกบ้าง))

gsp
26th September 2012, 22:50
ทำเเท้งครับ
เ็กมันยังไม่เกิดทำเเท้งไปก็ไม่มีไรหรอกครับ

vasanchai
26th September 2012, 23:01
2 มุมมองนะ -.......-
รับผิดชอบ รักในวันเรียนฝ่ายหญิงจะไม่ได้เรียนต่อเลย แต่เป็นคนมีคุณธรรมรับผิดชอบต่อสิ่งที่ทำ ก็ดีครับ
ถ้าแท้ง ลูกที่เกิดมาเราอาจจะเลี้ยงไม่ดีเพราะยังอยู่ในวัยเรียนทำให้ลูกโตมาเกเรเป็นปัญหาสังคม แต่ก็มีบาปในใจ

อันนี้ปัญหาโลกแตกสำหรับผมเลยนะเนี้ย 555
ทางที่ดีมีอะไรป้องกันให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง

7Resurrect111on
26th September 2012, 23:23
บอกตามตรง ผมว่าคนที่บอกว่า จะรับผิดชอบ
พอเกิดปัญหาขึ้นกับตัวจริงๆ มีแค่ 40 % ที่จะรับผิดชอบจริงๆ

เป็นอย่างที่กะไว้เลย

สำหรับผมเอง ยังไม่คิดครับ เพราะคิดไม่ออกเหมือนกัน

tff007
26th September 2012, 23:25
บอกตามตรง ผมว่าคนที่บอกว่า จะรับผิดชอบ
พอเกิดปัญหาขึ้นกับตัวจริงๆ มีแค่ 40 % ที่จะรับผิดชอบจริงๆ

เป็นอย่างที่กะไว้เลย

สำหรับผมเอง ยังไม่คิดครับ เพราะคิดไม่ออกเหมือนกัน

อย่าบอกนะว่านายไปทำเค้า -*-

ILoVePaNgYa
27th September 2012, 00:00
ยังไงผู้ชายส่วนมากมันก็เป็นประเภทฟันแล้วทิ้งทั้งนั้นแหละ

สนุกแค่ข้ามคืนแต่มีปัญหาตามมาอีกเยอะ

ส่วนตัวผมนะถ้าไปทำผู้หญิงท้องยังไงก็ต้องรับผิดชอบครับ เพราะยังไงเค้าก็คือลูก เว้นแต่เป็นแบบกรณีของแอนนี่....

moonbriswam
27th September 2012, 00:01
ทำไปแล้ว ไม่พร้อมยังไงก็ต้องรับผิดชอบนั่นแหละนะ

BackKoMz-
27th September 2012, 00:04
เป็นผม ผมรับผิดชอบครับ แหะๆๆ

HANG-ON
27th September 2012, 00:08
รับผิดชอบ

แค่ผมทำให้ผู้หญิงเจ็บผมก็เกรงใจเขามากแล้วนะ(เล่นแรงอะไรงี้) แม่สอนให้เป็นคนให้เกียรติผู้หญิงน่ะครับ ยกเว้นบางกรณี เต็มที่!!! :D

thaiemotion
27th September 2012, 02:08
รับผิดชอบอยู่แล้วครับ ยังไงก็ต้องคุยกับพ่อแม่ฝ่ายเขา
ถ้าจะให้ทำแท้งนิผมกลัวครับ เดียวจะเหมือนที่เคยออกในรายการคนอวดผีหลายๆเคสที่ผ่านมา
ส่วนหนีไปเฉยๆ คงยากแหละครับเขาก็รู้จักบ้านผม รู้เบอร์พ่อแม่ หนียาก หนียาก หนียาก หนียาก

(ถ้าท้องจริงๆ อนาคตผมคงจบสิ้นครับ เพราะพ่อแม่หวังไว้มากแล้วคนในตระกูลก็จะมองในแง่ลบ) :sweat

Hann.H.killer
27th September 2012, 02:25
- ผมรับผิดชอบครับ แต่ใช้ว่าทุกคนจะรับผิดชอบ ของอย่างงี้มันอยู่ที่ว่าคุณเป็นลูกผู้ชายหรือไม่ ? :cool:

boomttc
27th September 2012, 02:33
ตอบได้แบบแมนๆ เลยว่า ยังไงก็ต้องรับผิดชอบ ถ้าไม่รับผิดชอบอย่าเกิดมาเป็นผู้ชายเลย ทำเค้าแล้วยังไม่รับผิดชอบแล้วไปทำเค้าทำไม ก่อนจะมีอะไรก็ต้องคิดกันก่อน ถ้าไม่พร้อมก็ต้องรู้จักป้องกัน (ไม่ได้รักษาภาพพจน์ไรทั้งนั้น เพราะเป็นผม ผมก็รับผิดชอบ)

KazeZ
27th September 2012, 02:40
- - คนรู้จักผม(ผู้ชาย)ก็ทำสาวท้อง ที่น่าแปลกใจคือสุดท้ายแล้วก็บอกผู้ปกครองทั้งสองฝ่าย ปัจจุบันผู้หญิงเค้าก็มาอยู่บ้านฝ่ายชาย พ่อแม่รับรู้
ที่จะยากก็ยากแค่ตอนก่อนบอกเท่านั้นล่ะมั้ง หากรับรู้กันแล้วสุดท้ายก็ไม่มีปัญหาอะไรนี่ พ่อแม่ก็ไม่ไปบอกทางคณะหรือโรงเรียนอะไรอยู่แล้วแหละ สำหรับฝ่ายชาย แต่ดูเหมือนฝ่ายหญิงจะดรอปนะ

theyus01
27th September 2012, 02:58
รับผิดชอบครับ ประสบการณ์ส่วนตัวผมมีเพศมีสัมพันธุ์แล้วหลั่งในเลยช็อกแล้วคิดมากทำใจเรื่องเด็กหลายอาทิต สรุปวันตรวจกลับไม่ท้อง :sweat

apiwut
27th September 2012, 03:29
- รับผิดชอบ บอกพ่อบอกแม่ เรากับเขาเลย เขาจะด่าจะว่าก็ต้องยอมรับ
ไม่มีพ่อแม่ใครยอมให้ลูกทำแท้ง

SuperSParK
27th September 2012, 04:07
รับผิดชอบสิครับ ลูกของคุณนี่ครับจะมาหลีกเลี่ยงไมได้มันเป็นหน้าที่ เเละไม่ต้องหาข้ออ้างอะไรทั้งนั้นครับ ฝีมือใครก็รับไป มันเป็นสจธรรมเเละจรรยาบรรณของมนุษย์

jackylucky
27th September 2012, 08:06
ไม่ได้รักษาภาพพจน์นะ แต่ถ้าเป็นผมจริงๆ ก็ต้องรับผิดชอบอ่ะครับ = ='

beebell
27th September 2012, 08:44
ขอแบบหยาบคายเลยน่ะ
เวลา yes กัน สนุกสนานเฮฮากัน 2 คน
แต่พอมีเด็กขึ้นมา ทำเป็นเคียด อ้างนู้นอ้างนี้
กล้าทำก็กล้ารับสิ
ถ้าไม่อยากให้ท้อง ตอนyesกันทำไม ไม่ใส่ถุงยางล่ะ
แค่กล่องล่ะ 40 บาท หรือว่าอาย
อยากจะบอก จบกท. หรือ คนที่มาอ่าน ว่าจะอายทำไมละ แค่ซื้อถุงยาง
ผู้ชายมันก็มีแท่งๆๆ เหมือนกันหมด หรือว่า ใครมี2อัน
ผู้หญิงมันก็มีรูๆๆ เหมือนกันหมด
ฉะนั้นไม่ต้องอายซื้อมาเถอะ เพื่ออนาคต

jengdexinw
27th September 2012, 08:51
- รับผิดชอบ ไม่ได้จ่ะรักษาภาพพจน์อะไรหรอกน่ะครับ แต่ถ้าเลือกทางอื่นตัวผมเองนั่นแหละจะทุกข์ซะยิ่งกว่าตายอีก เพราะเราเป็นลูกผู้ชายด้วยครับการทําต้องการรับ- -*

artssm
27th September 2012, 08:58
รับผิดชอบครับ ในเมื่อทำแล้วไม่คิดป้องกันก็ต้องรับผิดชอบ มันไม่ใช่เพราะว่าความเป็นลูกผู้ชายนะครับ แต่ในเมื่อคุณไม่มีจิตใต้สำนึกตั้งแต่แรก คุณก็ต้องยอมรับการกระทำของคุณ ต่อให้คุณจะไม่พร้อมก็ตาม มนุษย์ทุกคนล้วนแล้วแต่ต้องมาความรับผิดชอบกันทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับว่าจะถูกที่ถูกเวลา และ ภาระที่ได้รับมันมาก ยาก น้อย แค่ไหน ทำใจยอมรับความจริงเถอะครับ บาป บุญ มีจริง ทำแท้งมาชีวิตนี้ทั้งชีวิตคุณไม่มีวันเจริญแน่ๆ ผมเห็นมาหลายคนแล้ว

Legend
27th September 2012, 11:03
รับผิดชอบครับ

oLiquiDo
27th September 2012, 11:11
รับผิดชอบคับ เพราะตอนนี้แฟนก็ท้องอยู่ พ่อแม่ 2ฝั่งรู้หมดละ ไม่มีอะไรเลวร้ายคับ เค้าดีใจกันด้วยที่มีหลาน

killertop
27th September 2012, 11:22
สำหรับผู้ชายมันไม่เท่าไหร่หรอกแต่ลองนึกถึงหัวอกผู้หญิง ท้องวัยเรียนไม่มีใครมองเป็นคนดีหรอกแม้กระทั่งพ่อแม่ตัวเอง

เดินไปที่ไหนก็มีแต่คนมองว่าไม่ดี ไม่รู้จักป้องกัน ผมจะถามฝ่ายหญิงก่อนว่ารับไหวมั้ยถ้าไหวก็เลี้ยงถ้าไม่ไหวก็เอาออก

opaljj
27th September 2012, 11:26
พ่อผมชัดๆแบบนี้ ผมรับผิดชอบครับ ตามรอยพ่อ.........

(ผมเกิดตอนคุณพ่ออายุ21 ยังป.ตรีอยู่เลย)

คุณบอม
27th September 2012, 11:46
ก็รับผิดชอบครับ พอดีรู้สึกอยากมีลูกด้วย แต่ที่บอกว่ารับผิดชอบน่ะ มันก็คงไม่ทั้งหมดหรอก ลูก ก็ให้เมียพ่อแม่เลี้ยง ส่วนไอ้ตัวผมก็จะทำตัวเหมือนปกติ ไปเรียนเหมือนเดิม

RabbitsZombie
27th September 2012, 14:00
ผมทำแฟนผมท้องตั้งแต่เรียน ปวช. ตอนนั้นยอมรับว่าเครียดมาก มีหลายทางให้เลือกเดินมากๆ ตอนนี้ลูกสาวผม 3 ขวบ

ทุกครั้งที่ผมมองหน้าลูกสาวผม ผมจะคิดว่า ถ้าวันนั้นผมทำอะไรโง่ๆไป ผมคงไม่มีชีวิตที่มีความสุขแบบนี้ เพราะลูกสาวผมเป็นความสุขที่สุดของผม

แต่มันก็ต้องแลกมาด้วย ชีวิตวัยรุ่นที่ตั้งเสียไป

oI3lacKLisTo
27th September 2012, 14:12
รับผิดชอบ ครับ

กล้าทำก็ต้องกล้าพร้อมที่จะรับ :rtfm

rjv9k9kp
27th September 2012, 18:12
เอาออกครับ ถ้าเราไม่พร้อมที่จะเลี้ยงดู และฝ่ายหญิงจะได้เรียนต่อด้วย

idoggtribe
27th September 2012, 18:56
ไม่เจอกับตัวตอบไม่ได้หรอกครับ พูดจริงๆว่าไม่เจอกับตัวตอบไม่ได้ครับ

npdeoh2754
27th September 2012, 19:01
กล้าทำ ก็ต้องกล้ารับผิดชอบครับ :victory

คนห่วยๆ
27th September 2012, 19:06
ถ้า ม.ปลาย ผมทำไรไม่ถูกเลย งั้นขอตอบ หายตัวไปเฉยๆ ละกันครับ
ถ้ามหาลัย ก็จะ รับผิดชอบ ครับ แต่ขอเป็นปีสุดท้ายนะ ถ้าปี1 ละก็ หายตัวไปเฉยๆละกัน เฮอะๆ :bye

gozzila887
27th September 2012, 20:09
ผมแค่คิดว่า จขกท .....แล้วใช่มั้ย และ

Pop_PeR
27th September 2012, 20:41
ถ้าจริงๆ ก็ต้องรับผิดชอบล่ะ

เเต่สมัยนี้ ส่วนใหญ่ ไปทำเเท้งกันหมดเลย บาปหนามาก อนาคต ต้องล่มจมอย่างเดียว

ปล. มันไม่เจอกับตัวจริงๆมันก็ไม่รู้หรอก ว่า ควรจะทำยังไง

alanna
27th September 2012, 21:10
เนื้อหาน้อยไปครับ ไม่ได้รู้ว่าผู้หญิงเป็นคนแบบไหน ท้องเพราะยังไง เรารักแค่ไหน คบกันมานานแค่ไหน

InsPeCToR
27th September 2012, 23:57
หายหัวไปเลยครับ - -(ตรงไปป่าวหว่า ฮ่าๆ):dance

jokabobo147
28th September 2012, 00:02
ทำอะไรไว้ก็ต้องยอมรับครับ อย่าปิดบังโดยเฉพาะพ่อ-แม่ ยิ่งปิดบังไม่ให้ใครรู้มันจะทำให้คุณเครียด ให้คนอื่นช่วยเลี้ยงพอเรียนจบก็ค่อยทำงานหาเงินมาเลี้ยง
แต่ถ้าทำแบบนี้ฝ่ายที่เสียหายมากกว่าคือฝ่าย ญ นะ :dntknw

destinyben
28th September 2012, 09:33
บอกตรงๆ เลยละกัน ครับ ความเห็นส่วนต่างนะครับผม

คือตอนนี้ หลายคนอาจจะบอกได้ว่า รับผิดชอบๆๆ

แต่ถ้าไปเจอเข้าจริงๆ ผมว่า สถานณการณ์ และอารมณ์ ตอนนั้นมันจะอีกแบบ แน่นอน ครับ

Patrenko
28th September 2012, 10:29
ไมมาตั้งกระทู้อย่างกับมันน่ากลัวขนาดนั้น - - รับผิดชอบไม่เห็นยาก ตอบกันเ้หมือนกับผมทำผู้หญิงท้องเเล้วผมรับผิดชอบผมเเม่งโครตเก่งเลยพี่ - - ความเป็นจริงใครเขาก็รับผิดชอบกันทั้งนั้นเเหละ คนทำเเท้งปัจจุบันเอาจริงมันไม่ใช่ของวัยรุ่นหรอก ขยะคนใหญ่คนโตเขาเคยทิ้งไว้ เขาแค่เอาวัยรุ่นมาบังหน้าเท่านั้นเเหละครับ ท้องก่อนวัยมันไม่เหมือนในหนังนะที่จะได้เจอพ่อเเม่ผู้หญิงเขม่นหรือกระทืบ เขาโตๆกันเเล้วเขาจะเครียดทำไม เพราะถ้ามิงไม่อยากเครียดเดี๋ยวกุเอาเด็กออกเอง ท้องขึ้นมาไม่มีส่วนไหนเดือดร้อนครับใช้ชีวิตได้ตามปกติ ส่วนเด็กออกมาผู้ใหญ่เขาก็เอ็นดูอยู่เเล้ว พ่อวัยรุ่น เเม่วัยรุ่น ก็ยังใช้ชีวิตวัยรุ่นเหมือนเดิม - - อย่าไปคิดว่ามันเดือนร้อนเหมือนในหนัง ในละครครับ ตอเเหลทั้งเพลย์

Moonung
1st October 2012, 17:46
ผมจะ....แต่งงานกับเค้า
ผมจะเรียนให้จบทำงานดีๆเลี้ยงเค้ากับลูกของผม
ผมทำได้

ถูกใจความเห็นนี้มากเลยครับ นายหล่อมากกกก

eyazawa2456
1st October 2012, 17:52
พูดอะมันง่าย หรอก รับผิดชอบๆ แต่เอาเข้าจริงๆ ก็มีปากเสียงกัน หรือ ก็ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้

Guszo
1st October 2012, 18:20
รับผิดชอบครับผม

คือถ้าทำแท้งโอกาศเป็นตายของผู้หญิง 50-50 ฆ่าเด็กแล้วจะฆ่าแม่เด็กด้วยเหรอ คนทั้งคนทำไม่ได้หรอกครับ ก็คงต้องปล่อยจนกว่าจะคลอดแล้วรับผิดชอบ พ่อแม่เสียใจด่าสาบแช่งก็ต้องรับผิดเพราะเป็นความผิดเรา แต่ก็ต้องสำนึกว่าทำผิดแล้วควรจะปรับตัวแก้ไข ตั้งใจเรียน มีงานทำ ถ้าทำได้พ่อแม่ทุกคนให้อภัยครับผม

อีกอย่าง การไม่รับผิดชอบบ่งบอกเลยว่าคุณเป็นคนเห็นแก่ตัวครับ เห็นแก่ได้ ตอนทำเค้าไม่คิด พอได้งานก็ทิ้งหนีไปดื้อๆ ความเป็นลุกผู้ชายไม่มี ไปเอากระโปรงมาใส่เถอะครับ...

bankvocal
1st October 2012, 18:39
เอาตรงๆ นะ หนีก่อน ค่อยคิดทีหลังว่าจะเอาไงดี

seamdong
1st October 2012, 19:10
รับสิ
ไม่อายสิ่งมีชีวิตอื่นเหรอถ้าไม่รับสัญชาติยานความเป็นพ่อ-แม่มีในสิ่งมีชีวิตทุกชนิดผมไม่รับได้ไงยังไง(เดี๋ยวก็คิดได้ถ้าไปทำอย่างอื่นที่มันหวนคืนไม่ได้นะคับแล้วทำไมไม่คิดก่อนทำนี่สิประเด็น)
ความเห็นส่วนตัวนะคับอย่าจิงจังกับผมมาก แหะๆ