PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับหนังน้ำเน่า (Drama) !!!

vasanchai
26th September 2012, 23:12
บอกก่อนนะครับอย่าตบกันในกระทู้นี้เลย 55+ คิดยังไงกันบ้างครับ กับดราม่าประมาณนี้

ใครจะว่าไม่มีส่วนกับความรุนแรงในสังคม เห็นพวกจิตวิทยาหรือเปล่าที่เอาแต่โทษเกมส์ เอ้อเหนื่อย

แล้วผมก็ไปเจอรายการดีๆ มาครับ จากสถานีที่ไม่มีหนังน้ำเน่า -0- TV คิดว่าเอาไว้ดูแก้เครียด เดี๋ยวนี้สิยิ่งดูยิ่งเครียด

ไม่รุ้จะตบอะไรกันนักหนา จะทะเลาะอะไรกันนักหนา

บางทีดูแค่ ช่วง 2 ช่วง ติดซะงั้นยิ่งกว่าบุหรี่ที่ผมเคยลองสูบซะอีก เออแปลกๆดีเหมือนกัน

http://www.youtube.com/watch?v=3lGRzy6BlRA&feature=relmfu

SCP
26th September 2012, 23:18
ที่ยังมีหนังน้ำเน่าอยู่ในสังคมไทย เพราะว่าเรทติ้งมันดี...

M4A1Predator
27th September 2012, 00:02
ผมว่าส่วนดีมันคงมีแต่ส่วนใหญ่มันพังสังคม
ปลูกฝังค่านิยมห่วยๆต่างๆให้สังคม

เอาเวลาไปเล่นเกม ดีกว่าครับ

HANG-ON
27th September 2012, 00:03
เมื่อก่อนมันเป็นละครดีนะ แต่เพราะมันสืบต่อกันมาช้านานจนซ้ำซาก

ไม่เคยจะเปลี่ยนแนวบ้างเลย ลงทุนที่ตัวนักแสดงเยอะเกินจนการแสดงไม่สมจริงเลย นี่แหละ THAILAND ONLY :mad3

dantae_adam
27th September 2012, 00:39
หนังน้ำเน่ามันจะมันไป เพราะเกมเมอร์นิหล่ะ....
เพราะ... มันอยู่แต่หน้าคอม...
กับต่อ ออกจอ
ทีวีมีไว้ประดับบารมี...

ออกทะเลไปแล้วผม - -"

666SaTaN999
27th September 2012, 11:44
ไปดูซีรี่ย์เกาหลีดีกว่า บทเขาดีกว่าของไทยเยอะ ไม่ค่อยจะมีหรอกไอบทซ้ำๆซากๆ พล๊อตเดิมแบบละครไทยอ่ะ

oayumio
27th September 2012, 12:49
พอเริ่มคิดอะไรไม่ออกก็เอาละครที่เคยฉายไปแล้วมา รีเมค เป็นคนแสดงส่วนบทอะไรมันก็เหมือนเดิม อาจจะเปลี่ยนไปบ้าง ตามผู้กำกับ แต่หลักก็เหมือนเดิม ปัจจุบัน
เลิกดูละครไทยไปแล้ว จะบู๊จะดราม่าก็ไม่ดูสู้ดูพวกการ์ตูนตลกๆ ยังจะบันเทิงอารมณ์กว่าอีก

TEENOY '
27th September 2012, 12:50
ผมดูละครทุกวันนี้เพราะนางเอก

gsp
27th September 2012, 12:55
คนไทยส่วนใหญ่ที่ดูละครเป็นพวกเพ้อฝันไง
เเต่ไม่รู้ว่าโลกจริงๆนี่มันยิ่งกว่า godfather เสียอีก

Zidane
27th September 2012, 12:58
^
^
อืม เหมารวมได้มีหลักการดีมากครับ พวกดูละครจะมีความเพื้อฝันกว่าพวกดูการ์ตูนหรือหนังโรง อืมๆ:cool:

หนังดีๆก็ดูหมดแหละครับ ไม่เกี่ยง ขอให้มันถูกใจเราก็พอ ความจริงพวกที่โทษเกม นั้นมันพวก
หาที่ลงไม่ได้ต่างหาก มีวันหนึ่ง รายการโทษพูดเรื่องเด็กเกเร แล้วไปถ่ายฉากที่เด็กเล่นเกม มาติดด้วย เราก็เข้าใจว่า
สังคม(?)มองพวกเด็กเล่นเกมเป็นยังไง (ตอนนี้ติดแม่ยายคงกระพันอย่างแรง) ซีรี่ย์เกาหลี บทก็ไม่ค่อยซ้ำมากเท่าหน้านางเอกครับ
แต่อย่า อะไร ก็ไปเล่นเกมดีกว่า ข่าวสารเค้าให้ติดตามโทรทัศน์มากกว่าในเน็ตหรือ FB นะครับ บอร์ดโจ็กเกอร์ยังมีหมายหัว
โดนตราหน้าจากหลายๆเว็บเรื่อง ไอ้คุณ Falcon อยู่นะอย่าลืม