PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เบื่อจริงๆ พวก ผญ ที่ชอบให้คนอื่นมาตัดสินปัญหาความรักของตัวเองเนี้ย !

Wa[2]Cry
27th September 2012, 15:03
เป็นเหมือนผมไหมครับ คือว่าผมมีแฟนคนนึง เเล้วเราทะเลาะกันเรื่องมีอยู่ว่า

ผมกับแฟนดันไปเจอกันที่ ผับๆหนึ่ง เชียงใหม่นะครับ,, โดยไม่ได้นัดหมาย(55 5 คือประมาณว่าต่างคนต่างบอกว่าอยู่ หอ ประมาณนี้)

เเล้วเราก็มีปากเสียงกันหน้าผับนิดหน่อย เเล้วไอเพื่อนปากไม่ดีมันก็ยุแฟนผมบอก "เลิกเลยๆ" น่าถีบจริงๆ ตอนนั้นผมก็เมาด้วยพอดีไปกินมาก่อนกะจะไปเดนซ์ต่อ ผมก็เลยด่าเธอไปชุดใหญ่ครับ

เเล้วผมก็เผลอพูดคำที่ไม่ได้ตั้งใจว่า "ทำไมต้องมา ตอเเหล กันด้วย" เเค่นั้นเเหละครับ เธอก็เอาไปฟ้องเเม่ซะยกใหญ่ สงสัยจะใส่ใข่ผมด้วยเเหละ เเต่ถ้าผมไปพูดความจริงเธอก็โดนครับ เพราะเเม่เธอไม่รู้ว่าเธอหนีเที่ยว

เเต่ผมไม่พูด เพราะไม่อยากให้เธอเดือดร้อน เเล้วพอผมไปขอคืนดี(คือนั้นเธอบอกเลิกผม) เธอก็เอาพ่อเเม่มาอ้างว่า "รับไม่ได้ที่มี ผช มาด่าลูกสาวแบบนี้เเม่เลยสั่งห้ามคบ" เหตุผลไร้สาระมากครับ เเต่เเม่เขาไม่ได้มาพูดกับปากเอง

แฟนผมพูดเอง ผมว่าเเม่เขาก็คงไม่คิดว่าผมเป็นคนแบบนี้ เลยไม่กล้าโทรมาด่า เพราะทุกที ผมจะเป็นคนไปส่งเธอไปเรียนบ้างอะไรบ้าง เพราะเเม่เธอทำงานประเภทต้องเฝ้าร้าน(ธุรกิจส่วนตัว) เลยไม่ค่อยมีเวลาว่าง เเล้วตอนที่ทางบ้านมีปัญหาพวก IT

ต่างๆ ผมก็ช่วยเเก้ปัญหาให้ตลอด ไม่เว้นเเม้เเต่ญาติของเขา ทั้งๆที่ผมก็ไม่รู้จัก(เเม่เขาแบบว่าไฮโซครับ) เเม่ผมก็ทำไร่กระท้อน ก็ฝากเอากระท้อนชุดใหญ่ให้เเม่เขาก็ชอบ เสียใจมากครับ เอาพ่อเเม่มาติดสินปัญหา(อ้าง)ความรักของคนสองคน ทั้งๆที่พ่อเเม่

ไม่ใช่อุปสรรคเลยสำหรับผม เเล้วสงสัยเพื่อนเขาคงเป่าหูด้วยเเหละครับ เบื่อจริงๆ ผญ ประเภทนี้ ไม่มีความเป็นตัวของตัวเองเลย

killertop
27th September 2012, 15:08
ตกลงคุณรักหรือเกลียดแฟนคุณแน่เนี่ย...

Yakuz
27th September 2012, 15:09
ตอแหลจริงๆนั้นละครับ จากที่ดูๆมานะ

Wa[2]Cry
27th September 2012, 15:14
ตกลงคุณรักหรือเกลียดแฟนคุณแน่เนี่ย...

ผมรักแฟนผมตอนที่แฟนผมรักผมเเละเห็นค่าผมครับ เเต่ผมเกลียดแฟนผมที่เปลี่ยนไปแบบนี้

Pop_PeR
27th September 2012, 21:03
ต่างคนต่างบอกว่า อยุ่หอ = = จริงๆเลย นะเนี่ย ย ยย

ส่วนตัวผม ถ้าตอนยั๊ว ทะเลาะกับเเฟน เเล้วมีเพื่อนผู้ชายมายุบอกให้ เเฟนผมเลิกนะ

ไม่รอ นวมเลยเเหละ !!!

เเล้วตอนนี้เป็นไงบ้างครับนี่ ถ้าเธอยังรักจริง ก็คงไม่ไปไหนจากชีวิตคุณหรอกครับ

มันเป้นอามรมร์ ชั่ววูบ มันทำได้ทุกอย่างเเหละ

Wa[2]Cry
28th September 2012, 14:03
ต่างคนต่างบอกว่า อยุ่หอ = = จริงๆเลย นะเนี่ย ย ยย

ส่วนตัวผม ถ้าตอนยั๊ว ทะเลาะกับเเฟน เเล้วมีเพื่อนผู้ชายมายุบอกให้ เเฟนผมเลิกนะ

ไม่รอ นวมเลยเเหละ !!!

เเล้วตอนนี้เป็นไงบ้างครับนี่ ถ้าเธอยังรักจริง ก็คงไม่ไปไหนจากชีวิตคุณหรอกครับ

มันเป้นอามรมร์ ชั่ววูบ มันทำได้ทุกอย่างเเหละ

มันไปมีคนใหม่เเล้วค๊าบบ 55 5 เร็วจริงอะไรจัง ผมว่า ผญ พวกนี้ไม่อยากจำความเจ็บปวดเลยอยากจะหาใครสักคนเเก้เหงา ผมละเบื่อจริงๆความเข็มเเข็งไม่มีเล๊ย

ดูเหมือนผมสิ เดี๋ยวนี้ม่อไปทั่ว 55 5 ไม่อยากผูกมัดกับใครเลยตอนนี้ กลัวจะคบเค้าเเล้วเหมือนเอาเค้ามาเป็นตัวคั่นเวลามากกว่า รอให้ใจผมพร้อมก่อนครับ ขอสอบ ซิ่วก่อนนะ อิอิ

GIYOTIN
28th September 2012, 14:11
หาใหม่ครับ สาวเจียงใหม่ น่าฮักขนาด 555 เยอะแยะไป

ทุกวันนี้มีลูกแล้วครับ จะทิ้งก็ไม่มีปัญญาไปหาใหม่ครับ ลำบาก

ทำใจๆ:mad:

jabbawockeez70
28th September 2012, 14:23
Cry;1561653']มันไปมีคนใหม่เเล้วค๊าบบ 55 5 เร็วจริงอะไรจัง ผมว่า ผญ พวกนี้ไม่อยากจำความเจ็บปวดเลยอยากจะหาใครสักคนเเก้เหงา ผมละเบื่อจริงๆความเข็มเเข็งไม่มีเล๊ย

ดูเหมือนผมสิ เดี๋ยวนี้ม่อไปทั่ว 55 5 ไม่อยากผูกมัดกับใครเลยตอนนี้ กลัวจะคบเค้าเเล้วเหมือนเอาเค้ามาเป็นตัวคั่นเวลามากกว่า รอให้ใจผมพร้อมก่อนครับ ขอสอบ ซิ่วก่อนนะ อิอิ

มันยังไงๆตั้งแต่ต่างคนต่างอยู่หอแล้วครับ --" ผมยังงอยู่เลยเนี้ยมาผู้หญิงตกลงว่าอยู่หอหรืออยู่บ้าน

แล้วตอนไปฟ้องแม่แม่ไม่ถามหรอทำไมได้พูดแบบนั้น เจอกันอยู่ไหนอะไรยังไง

เป็นผมผมไม่ยุ่งอ่ะ อย่าจื๊กลูกผมก่อนแต่งพอ ไม่งั้นเจอซองควง 555+

jackiiez
28th September 2012, 14:41
เอิ่มม ไม่รู้ดิ่คับ แต่ผมว่า จขกท ไม่น่ามาพูดถึงฝ่าย ผญ เค้าในทางเสียๆหายๆแบบนี้นะ

มันผิดวิสัยของ "ลูกผู้ชาย" แบบเราๆ นะครับ มองกันแบบกลางๆ ต่างฝ่ายก็ต่างตอแหลล่ะคับ

ท่านเองก็หลอกเค้า เค้าก็หลอกท่านเหมือนกัน รึมีเหตุผลอะไรที่คิดว่า เราทำได้แต่เค้าทำไม่ได้

เลิกกันแล้วก็จบๆกันไป ไม่ควรมาด่าว่า ผญ ลับหลังแบบนี้นะครับ มันดูไม่ดี

ผมไม่ได้ปกป้อง ผญ นะครับ ผมเตือนท่านด้วยความหวังดี :)