PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยสงสัยมั้ย ทำไมเมะ ซับไทย ถึงไม่อัพลง Youtube

2fxwave
27th September 2012, 18:06
ตามหัวข้อเลยครับ ผม สงสัยมาก

Valentine.
27th September 2012, 18:08
เสี่ยงโดนลบ เเถม fansub ส่วนใหญ่มีกฏว่าห้ามเอาไป stream ครับ

CanDiiZ
27th September 2012, 18:11
ลง youtube ไม่ได้เพราะ LC แถม youtube ดูได้ทั่วโลก

หาดูเลยจะเห็นว่าไม่มีการ์ตูนที่แบบเต็มๆอยู่เลย (ถึงมีก็น้อยมาก)

เค้าก็เลยไม่ให้เอาลง อาจเพราะมันอาจทำให้ความซวยมาเยือนพวก FS ได้มั้ง

GUBOSS
27th September 2012, 20:04
ลง youtube ไม่ได้เพราะ LC แถม youtube ดูได้ทั่วโลก

หาดูเลยจะเห็นว่าไม่มีการ์ตูนที่แบบเต็มๆอยู่เลย (ถึงมีก็น้อยมาก)

เค้าก็เลยไม่ให้เอาลง อาจเพราะมันอาจทำให้ความซวยมาเยือนพวก FS ได้มั้ง

^
^^
^^^
ตามนั้น

overboot
28th September 2012, 02:26
นี้เป็นแค่เฉพาะประเทศไทยหรอครับ ? ที่ LC

ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง

Allowed
28th September 2012, 02:45
นี้เป็นแค่เฉพาะประเทศไทยหรอครับ ? ที่ LC

ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง

ทุกประเทศครับ LC เจ้าของ LC เค้าจะส่งเอกสารไปทาง Google เพื่อให้แบนคลิปนั้นๆ ไป

# ส่วนมาก LC ก็อัพนะครับ แต่ที่ไม่อัพเพราะ พวก fansub ไม่นิยมนำไปลงแบบ publish ครับ

ILoVePaNgYa
28th September 2012, 03:44
ก็เพราะเป็นข้อตกลงของแฟนซํบครับว่าจะไม่อัพลงเวปดูออนไลน์ พวกYoutube Mthai พวกนี้อ่ะครับ

ถ้าแฟนซับอัพลงให้ดูออนไลน์จะมีที่เดียวคือ http://alive.in.th/ ครับ ส่วนที่เอาไปลงในyoutube mthaiส่วนมากจะเป็นพวกปลิงโหลดแล้วไปอัพ ซึ่งถ้าบางค่ายรู้ว่ามีคนเอาไปอัพลงเวปพวกนี้ก็จะดรอปไม่ทำซับเรื่องนั้นต่อทันที