PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือว่ามีคำถามเกี่ยวกับการไรท์หนังอะครับ

FAX-IV
28th September 2012, 12:52
ก่อนอื่นผมไม่รู้ว่าผมตั้งผิดหมวดหรือเปล่านะครับ เพราะว่าจะไปตั้งหมวด software ก็ยังไงอยู่เพราะหมวดนั้นเขาเอาไม่แจกโปรแกรมผมเลยมาตั้งหมวดนี้แล้วกัน ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ขอโทษด้วยนะครับ

คือว่าปัญหาของผมมันอยู่ที่ผมโหลดหนังซีรีฝรั่งมาอะครับ ซีซันนึงก็มี22EP แต่ละEPเป็นไฟล์mkvไฟล์ละ300MB แล้วผมจะไรท์ไฟล์ลงDVDอะครับ แผ่นละหลายEPหน่อยอะครับ อยากทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรดี

FAX-IV
28th September 2012, 23:08
ช่วยหน่อยครับ ผมอยากรู้จริงๆ

Gunnac
28th September 2012, 23:17
ลอง ConvertXtoDVD 4 ดูครับ ลิงค์โหลด + วิธีใช้ ก็ http://www.animegx.net/topics/MF+ConvertXtoDVD+4+1+19+365+Final+FULL+32bit+64bit-6464-1-1.html ครับ

Credit :: TawanINW@JKG

gsp
28th September 2012, 23:23
format factory ไว้เเปลงไฟล์
ส่วน nero express ใช้เบร์นเเผ่น ลองดูครับ ง่ายๆ
ก็คือ เเปลงไฟล์เป็นไฟล์ (ที่เเนะนำนะ) xmv ครับ มันจะทำให้เล่นเเผ่นได้ทุกเครื่อง
เเล้วก็จับไปที่ข้อมูลลง เเผ่น เเล้วก็จับเพลงที่เราเเปลงได้ มายัดซะ เเค่นั้น
เเต่เวลาจะไร?์รอบ 2 นี่ทำกับเเผ่นเก่าไม่ได้นะครับ เเผ่นเก่าที่เคยเบร์นมาก่อนเเล้วอะ
ไม่รู้ทำไมนะ ผมก็รู้เเค่นี้ เอาเท่าที่รู้นะครับ

(ที่รู้เพราะไรท์ให้เเม่ขายบ่อยครับ 555+)