PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีท่านไหนได้เปิดซิง PSVITA รึยัง

icesang2007
28th September 2012, 12:53
อยากทราบอะจะไปซื้อ อยากรู้มันดีมั้ย สุดยอมเปล่าา

Mercury
28th September 2012, 13:08
ได้ลองเล่นของเพื่อนแล้ว ส่วนตัวผมชอบ PSP ตัวเก่ามากกว่านะ มี 2 อนาล็อคมันไม่ถนัดเท่าไร (ไม่เท่าจอย PS2,3) ชอบอนาล็อคเดียวมากกว่า หน้าจอสัมผัสก็โอเคนะครับถึงจะมีจิ้มไม่ติดบ้าง เล่น Dynasty Warrior มีฉากคล้ายๆ Infinite Blade เลย แต่ส่วนตัวผมจะไม่ซื้อนะ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า ลองรอท่านอื่นมาต่อ

tonza
28th September 2012, 15:04
ผมกำลังสะสมตังอยู่ได้เกือบสี่พันละ ถ้าเอาเกม PSP เล่นใน Psvita ภาพสวยมากเลยครับ ส่วน PSP ผม เดี้ยงแล้ว 555 แกะฟาออกมาแล้วมันหักแล้วมีน้ำดำๆไหลออกมาเปิดไม่ติดเลย เซง ไม่เกินปีหน้าผมจัดแน่แต่รอรุ่นลิมิตเตจเกมที่ชอบนะ ผมถึงจะจัด

Pop_PeR
28th September 2012, 17:14
ตอนปิดเทอมใหญ่ ที่ผ่านมา กะจะไปเปิดซิง PSVITA เหมือนกันเลยอ่า เเต่ T^T

เเม่ผมบอกว่า เก็บเงินไว้ดีกว่า ผมก็เลยไม่ซื้อ เเบบว่า เซงได้อีก เเท๊บ ลงเเดงตาย

Hi_how_r_u
28th September 2012, 17:19
แผ่นละพันๆ
ฮ่าๆๆๆๆเป๋าหนักพอรึเปล่า
ถ้าหนักพอก้อจัดเลย

MasterComputer
28th September 2012, 17:27
ผมซื้อมาแล้วครับ ภาพมันชัดมากๆดีกว่า PSP เยอะเลย มันลดลอยหยักบนภาพลงไปเยอะพอสมควรเลย และภาพมันก็สว่างๆขึ้นด้วย แต่ถ้าจะซื้อผมแนะนำว่าอย่าเพิ่งเลยดีกว่าเพราะ เกมที่ออกมายังไม่ค่อยมีเกมที่เล่นแล้วน่าพอใจเท่าไหร่ (ตัวผมเล่นมาเกือบทุกเกมแล้ว) แล้วราคาแผ่นมันก็แพงด้วย ส่วนมากเค้าจะรอ Hack ได้แล้วค่อยซื้อกันน่ะครับ ส่วนคนที่เข้าใจว่าเอาเกมใน PSP ไปเล่นใน PS VITA แล้วภาพดีเปล่าเลยครับภาพยังคล้ายของเดิมอยู่เอามาปลับลอยหยักให้น้อยลง และก็ปรับให้สดใสขึ้น แค่นี้แหละครับ

Wanatsawin
28th September 2012, 18:11
ตามเม้นบนเลยครับ ผมว่าถ้า Hack ได้ หรือไม่ก็ ทำเกมดังๆออกมา เช่น GTA, Pes, NFS 9ร9
ขายดีชัวเลย ถ้าจะให้ดีเกมใหม่ๆที่พึ่งจะออกมา ทำลง PS Vita ด้วย ยิ่งดีไปใหญ่ :victory

สำหรับผมกะจะรอสัก 1-2 ปี รอดู อนาคตของเจ้าเครื่องตัวนี้และเกมที่ออกมาแล้วค่อยซื้อครับ:)