PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกม devil may cry 4

setthawilai
28th September 2012, 15:17
ขอถามสำหรับคนที่ผ่านแล้วหน่อยนะครับว่าท่าที่ได้จากmissionที่ 8 ที่เป็นโล่อะครับอยากทราบวิธีใช้ครับว่ามันใช้ยังไง

RlucksN
28th September 2012, 19:03
ตอนที่เราใช้แขนจับศัตรู โดยปกติแล้วเวลาจับตัวเรามันจะทุ่มลงทันที

แต่ถ้าขณะจับแล้วกดข้างมันจะเอาศัตรูมาเป็นโล่บังให้ได้ครับ

ผมใช้จอยxboxเล่นอะ กดBค้าง แต่คีย์บอร์ดหรือจอยอย่างอื่นไม่รู้

ถ้าไม่เข้าใจที่ผมพิมพ์ เปิดดูเอาในเกมเลยครับ มีภาพประกอบบอกวิธีกดเสร็จสรรพ

setthawilai
28th September 2012, 20:19
ตอนที่เราใช้แขนจับศัตรู โดยปกติแล้วเวลาจับตัวเรามันจะทุ่มลงทันที

แต่ถ้าขณะจับแล้วกดข้างมันจะเอาศัตรูมาเป็นโล่บังให้ได้ครับ

ผมใช้จอยxboxเล่นอะ กดBค้าง แต่คีย์บอร์ดหรือจอยอย่างอื่นไม่รู้

ถ้าไม่เข้าใจที่ผมพิมพ์ เปิดดูเอาในเกมเลยครับ มีภาพประกอบบอกวิธีกดเสร็จสรรพ
ขอบคุณมากครับ