PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ขอคำแนะนำ] แค่คิดจะจีบเพื่อนสมัยประถม

overboot
28th September 2012, 16:59
ขอเริ่มอดีตก่อน ขอสมมุติผู้หญิงว่า ชื่อ A คือ ผม กับ A สมัยประถมต่างฝ่ายต่างชอบกัน แต่พอขึ้น มต้นก็แยกย้ายไป

ตอนประถม ไม่ได้คุยกันครับ ไม่ได้สนิทกันแต่รู้แค่ว่าต่างฝ่ายต่างชอบกัน

ตอนนี้ก็มหาลัยแล้วใกล้จะเรียนจบแล้ว ไม่ได้เรียนมหาลัยเดียวกันแต่ เพื่อนสนิทผมคนหนึ่งเขาสร้างกรุ๊ปเฟสบุค ห้องประถมขึ้นมาแล้วรวบรวมคนทั้งห้อง

แล้วบังเอิญผม กับ A ก็อยู่ในกรุ๊ป ผมเลยแค่คิดว่าผมจะจีบเธอยังไงดี (ไม่มีแฟนในสถานะเฟส แต่ไม่รู้ว่ามีเปล่า) ถ้าจะให้เริ่มผมไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไงดี

ตอนนี้ยังไม่ได้แอดเพื่อน แล้วเขาก็ไม่ได้แอดผม

ถ้าผมแอด A ถ้าเขารับปุ๊บผมควรจะเริ่มยังไง ผมควรถามหรือเปล่าครับว่ามีแฟนหรือยัง ? เพราะจุดประสงค์มาเพื่อจีบเธอ ถ้าไม่ได้ผมก็ปล่อยเลย

ตอนนี้มีแค่ช่องทางเดียวคือต้องแอดในเฟส

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ลูกกุยแมน
28th September 2012, 18:53
แอดไปแล้ว แล้วลองคุยๆกันไปดูว่าจะไปรอดไหม ถ้าคุยกันแล้วokและเขาไม่มีแฟน(สำคัญ) ก็เชิญคุณตามสบายเลยครับ :yes