PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไมค์มีเสียง Noise (เสียงช็อต จี่ๆๆ)

n00bzofg4ming
28th September 2012, 18:27
ปกติไม่เคยเป็นเลยครับ ตอนนี้เป็นเฉยเลยคือผมอัดวิดีโอเล่นกับเพื่อน (FRAPS) พอกลับมาเปิดดู noise จากไมค์ผมดังจี่อย่างแรงเลยครับ เปลี่ยนโปรแกรมไม่หาย พอดีมีไมค์ตัวเก่าเอามาลองก็ไม่หาย ลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ไม่หาย เคยเห็นเว็บอื่นเขาบอกให้ลองใช้เทปใสแปะรูหลังเคส แต่ก็งงว่าแปะยังไง มีวิธีแก้ไหมครับ :help

ps. ลองปิด microphone boost ไม่หายครับ ลองลดเสียงไมค์เบาลงแล้ว แต่มันเบาจนไม่ได้ยินเสียงพูดเลย

chikuva
28th September 2012, 19:56
ซื้อการ์ดเสียงราคาถูกๆมาลองใช้ดูครับ