PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ERROR ครับ ช่วยที

thanapatbenz
28th September 2012, 20:58
ครั้งแรกเป็น
(stop code 0X000000BE) Attempted Write To Readonly Memory

ครั้งสอง
(stop code 0X000000D1)Driver IRQL Not Less Or Equal

บูทเข้า safe mode ละค้าง

พอเป็นแล้วจะเปิดคอมติดจอติดแต่มืด คีร์บอร์ดไฟหาย

ช่วยทีครับ เห็นเค้าบอก เป็นเกี่ยวกะ ไดเวอ เซอวิส โปรแกรม ประมาณนี้

แต่ผมไม่รู้จะแก้ยังไง ผมจำไม่ได้ว่าลงไรไปมั่งอ่ะครับ

,,อยากรู้ถ้าใช้ System restore จะหายมั้ย ,, หรือ เป็นกับ software distribution service 3.0 เห็นมันสร้างจุด restore ไว้ทุกวันเลยอ่ะครับ

chikuva
28th September 2012, 22:45
ลองถอดการ์ดจอออกแล้วใช้การ์ดจอออนบอร์ดไปก่อนจากนั้นลบไดร์เวอร์การ์ดจอออกครับ แล้วค่อยติดตั้งการ์ดจอใหม่โหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่มาลงครับ
ก่อนใส่การ์ดจอกลับเข้าไปลองทำความสะอารการ์ดจอด้วยนะครับ ถ้ายังไม่ได้น่าจะเป็นที่การ์ดจอมีปัญหาลองส่งเครมดูนะครับ

thanapatbenz
29th September 2012, 14:32
ลองถอดการ์ดจอออกแล้วใช้การ์ดจอออนบอร์ดไปก่อนจากนั้นลบไดร์เวอร์การ์ดจอออกครับ แล้วค่อยติดตั้งการ์ดจอใหม่โหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่มาลงครับ
ก่อนใส่การ์ดจอกลับเข้าไปลองทำความสะอารการ์ดจอด้วยนะครับ ถ้ายังไม่ได้น่าจะเป็นที่การ์ดจอมีปัญหาลองส่งเครมดูนะครับ
ขอบคุณครับ