PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับการสร้างทหารต่างชาติของTotal War Shogun 2 Fall of Samurai คับ

gamehunter
29th September 2012, 09:11
คือว่าถ้าผมจะสร้างทหารของต่างชาติได้นี่มันต้องทำไงมั่งหรอคับพอดีผมมือใหม่พึ่งจะเล่นๆๆ แล้วไอเงินที่แบบมันเข้ามาในแต่ละปีอะคับทำไงให้มันได้มาทีละมากๆๆหรอคับ?

Mercury
29th September 2012, 09:15
คือว่าถ้าผมจะสร้างทหารของต่างชาติได้นี่มันต้องทำไงมั่งหรอคับพอดีผมมือใหม่พึ่งจะเล่นๆๆ แล้วไอเงินที่แบบมันเข้ามาในแต่ละปีอะคับทำไงให้มันได้มาทีละมากๆๆหรอคับ?
ต้องสร้าง Trading Post ก่อนครับ ซึ่งก่อนจะสร้างเราต้องไปวิจัยก่อน จากนั้นมันก็จะถามเราว่าเราต้องการค้าขายกับสหรัฐ อังกฤษหรือฝรั่งเศส ถ้าค้าขายกับสหรัฐก็จะได้ทหารของสหรัฐอย่างเดียวของอังกฤษกับฝรั่งเศสจะซื้อไม่ได้ครับ และการซื้อทหารต่างชาติก็มีจำกัดด้วยนะครับ

ILoKiI
29th September 2012, 09:18
ทหารต่างชาติต้องอัพ clan development - foreign affairs ก่อนครับ แล้วจะมีพวกต่างชาติติดต่อมา เราก็กดรับแล้วก็สร้างท่าเรือใหญ่ แต่มันจะสร้างได้ที่เดียวเท่านั้น แล้วก็จะมีให้สร้าง
ทหารต่างชาติ ในเมืองนั้นอะครับ

เรื่องเงินต่อเทิร์น ก็สร้างพวก inn factory เยอะๆ ก็รวยแล้ว ทหารที่ไม่จำเป็นก็ปลดๆทิ้งไปบ้าง เปลืองเงินค่าเลี้ยงดู
มี geisha ในเมืองก็ช่วยเพิ่ม town growth ด้วย