PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้มีความรู้เรื่อง Adobe ช่วยผมทีครับ

GeneS[i]S26
30th September 2012, 10:24
ผมโหลด CS6 มาลงใหม่ ใช้โปรแกรมได้ไม่มีปัญหา แต่พอมาใช้ After effect มัน New project ไม่ได้อ่ะครับ กดแล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลย อีกอย่างมันเป็นตั้งแต่ CS5 และครับ
พอลงใหม่ก็ ไม่หาย ลง CS6 ก็ไม่หายอีก ใครรู้ช่วยบอกผมที แล้วก็มีอีก ปัญหา นึงคือ ใน Photoshop ทำงานได้ปกติ แต่ ปุ่ม Ctrl ดันใช้ไม่ได้ กับปุ่ม [ ] ก็ใช้ไม่ได้(ใช้ไม่ได้เฉพาะใน PS)
ซึ่ง 2 ปุ่มนี้ใช้ไม่ได้เป็นอะไรที่ ลำบากมากครับ

ปล.ใครพอแก้ปัญหาได้บอกผมทีครับ ช่วงนี้ งานที่มหาลัยเยอะมาก ทำงานไม่สะดวกเลย จะปิดเทอมแหละ งานไม่ได้ทำสักที ผมไม่อยากตัดปัญหาโดยการ ลง วินโดวใหม่ เพราะผมลงใหม่ไป รอบ นึงแล้ว TT^TT

pop99
30th September 2012, 14:27
ถ้าตัวโปรแกรมเป็นตัวเต็มๆแล้วไม่ใช่ตัวย่อมา ก็ ตอบยากนะครับ

ใงลองหาโหลดตัวโปรแกรมตัวเต็มๆ มาลองลงใหม่ก็ดีครับ

ตอนนี้แนะนำได้แค่นี้นะครับ :)

GeneS[i]S26
30th September 2012, 16:18
ถ้าตัวโปรแกรมเป็นตัวเต็มๆแล้วไม่ใช่ตัวย่อมา ก็ ตอบยากนะครับ

ใงลองหาโหลดตัวโปรแกรมตัวเต็มๆ มาลองลงใหม่ก็ดีครับ

ตอนนี้แนะนำได้แค่นี้นะครับ :)

เป็นตัวเต็มแน่นอนครับ มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ

bobo8045
30th September 2012, 22:57
ctrl ......ลองเช็คเรื่องของการสลับภาษานะครับ เวลาจะใช้คำสั่งคู่กับ ctrl ใน PS ภาษาที่ใช้อยู่ ต้องเป็นภาษาอังกฤษนะ แต่เอ....ไอ [] มันเอาไว้ใช้ทำไรหรอใน PS ผมมีแต่เคยใช้เพิ่มลด ขนาดตัวอักษรใน office เท่านั้นเองแหะ แต่จะว่าไป อันที่ผมใช้อยู่มันก้แค่ CS4 Master collection เองแหะ ก็ไม่เห็นว่ามันจะมีอะไรผิดปกติแหะ เคยลง CS5 แล้วมันเขมือบ แรมโคตรๆ เลยกลับมาใช้ CS4 เหมือนเดิม