PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีเล่น 2 จอย เครื่อง xbox 360 ทำยังไงคับ

shokobo
16th August 2011, 15:42
พอดีผมเพิ่งมี xbox คับ แต่พอเสียบ 2 จอยแล้วมันขึ้น เลข1 ทั้ง 2 เลยคับ

อยากให้ช่วย หน่อยคับ ผมไม่รู้จิงๆ

Dead Pepper
16th August 2011, 18:42
เป็นจอยแบบสายทั้งสองอันเลยเหรอค่ะ ที่เราใช้อยู่เป็นแบบจอย wirelees อันนึง จอยมีสายอันนึง ซึ่งปกติจอย wireless จะขึ้นเลข 1 อยู่ พอเอาจอยสายมาเสียบมันจะขึ้นเลข 2 เอง แต่พอเราปิดจอย wireless จอยสายของเราก็จะขึ้นเลข 1 เองอัตโนมัติเลย

ถ้าของคุณเป็นจอยสายทั้งสองอันลอง เสียบอันแรกตัวเดียวก่อนนะ แล้วเปิดดูถ้าติดเลข 1 แล้วค่อยเสียบจอยตัวที่ 2 แล้วเปิด ดูผลว่าเป็นยังไงเพราะเราเองก็ไม่เคยใช้จอยแบบมีสายทีเดียว 2 ตัวอ่ะคะ ลอง ๆ ดูก่อนนะคะ ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมก็ต้องรบกวนผู้รู้ท่านอื่นแล้วล่ะคะ