PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยจัดสเปคให้หน่อยครับ

SWE_Sora
30th September 2012, 14:01
ช่วยจัดสเปคให้หน่อยครับ

ของเพื่อน.........*0*

ประมานว่า

ทำงาน สถาปัตย์ + เล่นเกมส์พวก ออนไลน์ (โยกัง) อะไรประมานนี้อ่ะครับ

เน้นนำเสนองานด้วยครับ

งบ 20k ครับ ลังเล ระหว่าง โน็ตบุค หรือPC ดี

ขอแบบ รวมจอ และไม่รวมจอนะครับขอบคุณครับ...........

สะดวก จัดที่เซียร์รังสิตครับบ

ขอบคุณครับบบ

dasakorn
30th September 2012, 14:29
ช่วยจัดสเปคให้หน่อยครับ

ของเพื่อน.........*0*

ประมานว่า

ทำงาน สถาปัตย์ + เล่นเกมส์พวก ออนไลน์ (โยกัง) อะไรประมานนี้อ่ะครับ

เน้นนำเสนองานด้วยครับ

งบ 20k ครับ ลังเล ระหว่าง โน็ตบุค หรือPC ดี

ขอแบบ รวมจอ และไม่รวมจอนะครับขอบคุณครับ...........

สะดวก จัดที่เซียร์รังสิตครับบ

ขอบคุณครับบบ

PC ดีกว่าเยอะ

ทำงาน สถาปัตย์ ใช้โปรแกรมไหนเป็นพิเศษไหมครับ

SWE_Sora
30th September 2012, 14:43
PC ดีกว่าเยอะ

ทำงาน สถาปัตย์ ใช้โปรแกรมไหนเป็นพิเศษไหมครับ

บอกไม่ถูกเหมือนกันครับ น่าจะพื้นๆแหละครับ เพราะเพื่อนผม มันเพิ่งเริ่มเอง ผมมั่นใจอย่างนั้นอ่ะครับบ

ลองจัดให้หน่อยครับบ

dasakorn
30th September 2012, 14:56
ไม่อยากเชียร์ดันทุรังให้ใช้ VIDIA GeForce ถ้าเอาไปทำงาน
ส่วนมากที่เจอเอาไปใช้งานด้านนี้ NVIDIA Quadro เป็นตัวเลือกทีดี
i5+NVIDIA Quadro 600 แนวๆนี้จะลงตัวสำหรับผู้เริ่มใช้งาน ออกแบบชิ้นส่วนและผลิตภัณฑ์-งานตัดต่อ-งานrender

ถ้าเล่นเกม NVIDIA Quadro 600 แรงเท่ากับ GT440 เองครับ

SWE_Sora
30th September 2012, 18:13
ไม่อยากเชียร์ดันทุรังให้ใช้ VIDIA GeForce ถ้าเอาไปทำงาน
ส่วนมากที่เจอเอาไปใช้งานด้านนี้ NVIDIA Quadro เป็นตัวเลือกทีดี
i5+NVIDIA Quadro 600 แนวๆนี้จะลงตัวสำหรับผู้เริ่มใช้งาน ออกแบบชิ้นส่วนและผลิตภัณฑ์-งานตัดต่อ-งานrender

ถ้าเล่นเกม NVIDIA Quadro 600 แรงเท่ากับ GT440 เองครับ

งั้น ก็ น่าจะเพียงพอแล้วใช่ไหมครับ แต่ราคามัน ToT

parkza14
30th September 2012, 18:31
ควอโด้600 7000กว่าบาทเองครับ หามือ2ก็ได้