PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปุ่มคีย์บอร์ดทำงานผิดๆ

harnibal409
30th September 2012, 15:13
ตัวอกษรบางตัวมันกดไม่ขึ้นนะครับทำงานผิดๆๆอย่างจะกดปุ่มตัวอักษรเอมันกดไม่ขึ้นจะต้องเปิดcaplockก่อนจึงจะกดได้
หรือเลขหนึ่ง(ใกล้ๆปุ่มตัวหนอน)กดแล้วไม่ติดหรือเวลาจะเปลี่ยนภาษากดปุ่มตัวหนอนแล้วไม่เปลี่ยนภาษาผมจึงแก้ล่วงหน้า
ด้วยการเซ็ทให้เป็นกดปุ่มซิฟกับคอนโทรล อยากทราบว่ามันเป็นไวรัสหรือแป้นพิมเสียครับ

pop99
30th September 2012, 15:29
ตอบแบบง่ายๆพื้นๆก่อนนะครับ ลองเอาคีบอร์ดตัวใหม่ที่คิดว่าไม่เสียมาเสียบลอง
หรือไม่ก็เอาคีบอร์ดตัวนี้ไปลองเสียบที่เครื่องอืน

เด่วก็รู้ปัญหา ค่อยหาทางแก้ถูก

หรือซื้อคีบอร์ดมาเก็บสำรองไว้อีกซักตัว เด่วนี้ร้อยกว่าๆเอง มาเก็บไว้ใช้เทสสำรองยามมีปัญหากับคีบอร์ดตัวหลักสุดเลิฟ :)

SWE_Sora
30th September 2012, 15:29
อันนี้ไม่รู้เหมือนกนัครับ>< เหมือนเพื่อนผมจะเคยเจอ ซื้อใหม่อย่างเดียวเลยย ^^

Grandnadoesp
30th September 2012, 15:50
ซื้อใหม่น่าจะหาย