PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกมที่ฆ่าซอมบี้แบบเป็นกลุ่มๆ(bot) หน่อยครับ

NATSONWAT1
30th September 2012, 15:20
ตามหัวข้อครับ แบบมีเนื้อเรื่องด้วยนะไม่เอามั่วๆแบบ left 4 dead

NATSONWAT1
1st October 2012, 21:45
ดันนิด.................

kimpig123
1st October 2012, 22:32
saint row the third สูตรซอมบี้ครับ (ได้ไหมนี่) ผมว่านะถ้าเรียก bot พวกเรามาเยอะๆอ่ะ แล้วช่วยกันยิงจะมันมาก

NATSONWAT1
4th October 2012, 22:12
saint row the third สูตรซอมบี้ครับ (ได้ไหมนี่) ผมว่านะถ้าเรียก bot พวกเรามาเยอะๆอ่ะ แล้วช่วยกันยิงจะมันมาก

แบบมีเนื้อเรื่องครับไม่ใช่ยิงมั่วๆไม่มีเนื้อเรื่อง

kimpig123
4th October 2012, 22:18
มันมีภารกิจอยู่ครับ อ้อ แล้วถ้าไม่ห่วงเรื่องกราฟฟิกก็ Deadly 30 ครับ เริ่มมาลุยเดี่ยว ออกจากบ้านไปซัก 2-3 คืนก็เจอเพื่อน

kimpig123
4th October 2012, 22:23
แล้วก็ Resident evil operation raccoon city ลุยกับบอท 3 คน รวมเราก็ 4 คน

NATSONWAT1
5th October 2012, 18:08
มันมีภารกิจอยู่ครับ อ้อ แล้วถ้าไม่ห่วงเรื่องกราฟฟิกก็ Deadly 30 ครับ เริ่มมาลุยเดี่ยว ออกจากบ้านไปซัก 2-3 คืนก็เจอเพื่อน
ขอบคุณครับ resident evil ขอไม่เอานะครับห่วย ได้ไปเกมนึงแล้วขอเกมสเปคดีๆอีกเกมนึงด้วยครับ

Plusz
5th October 2012, 18:22
' ไม่ลอง DayZ ละท่าน แต่มันไม่มีเนื้อเรื่องนะ

NATSONWAT1
5th October 2012, 18:23
' ไม่ลอง DayZ ละท่าน แต่มันไม่มีเนื้อเรื่องนะ

ลองแล้วครับเคยเล่นแล้วแต่ไม่มีเซิฟ

Dark Energy
5th October 2012, 19:23
Dead Rising 2 ไงครับ สนุกนะ

gametoon
5th October 2012, 22:10
ตามหัวข้อครับ แบบมีเนื้อเรื่องด้วยนะไม่เอามั่วๆแบบ left 4 dead

เกมแบบนี้มีไม่เยอะครับ
ถ้าจะมีก็พวกซีรี่ย์ Left 4 Dead กับ Resident Evil ซึ่งพวกนี้จะมีเนื้อเรื่อง

ส่วนมากเกมประเภทนี้ ถ้ามีเล่นกับบอท หรือคนเยอะๆส่วนมากจะเป็นแบบ Survival ซึ่งไม่มีเนื้อเรื่อง

ส่วนถ้าเราเน้น เนื้อเรื่องไปเลย ส่วนใหญ่ก็จะเล่นคนเดียวมากกว่าครับ

อันนี้ที่พอนึกได้นอกเหนือจากพวกซีรี่ย์ Left 4 Dead กับ Resident Evil

All Zombies Must Die! มีเนื้อเรื่อง มีบอทเดินตาม มีซอมบี้ แต่ไม่ใช่ FPS เป็น shooting

Dead Block เกมเป็นด่านๆ มีบอท เป็นแนว TPS + Action

ปล.จำไม่ได้ละ ที่นึกได้ไม่ใช่ซอมบี้ แต่เป็นตระกูลเกมสยองขวัญกับล่าปีศาจ แวมไพร์ สัตว์ประหลาดมากกว่า แต่มีบอทตาม

NATSONWAT1
6th October 2012, 20:00
เกมแบบนี้มีไม่เยอะครับ
ถ้าจะมีก็พวกซีรี่ย์ Left 4 Dead กับ Resident Evil ซึ่งพวกนี้จะมีเนื้อเรื่อง

ส่วนมากเกมประเภทนี้ ถ้ามีเล่นกับบอท หรือคนเยอะๆส่วนมากจะเป็นแบบ Survival ซึ่งไม่มีเนื้อเรื่อง

ส่วนถ้าเราเน้น เนื้อเรื่องไปเลย ส่วนใหญ่ก็จะเล่นคนเดียวมากกว่าครับ

อันนี้ที่พอนึกได้นอกเหนือจากพวกซีรี่ย์ Left 4 Dead กับ Resident Evil

All Zombies Must Die! มีเนื้อเรื่อง มีบอทเดินตาม มีซอมบี้ แต่ไม่ใช่ FPS เป็น shooting

Dead Block เกมเป็นด่านๆ มีบอท เป็นแนว TPS + Action

ปล.จำไม่ได้ละ ที่นึกได้ไม่ใช่ซอมบี้ แต่เป็นตระกูลเกมสยองขวัญกับล่าปีศาจ แวมไพร์ สัตว์ประหลาดมากกว่า แต่มีบอทตาม

มีแต่เกมซอมบี้ลุยเดี่ยว- -

Zero[N]oSe.
6th October 2012, 20:53
half life 1 เลยคับ ภาคแรก แต่ตอนนี้เค้ามารีเมคเป็น black mesa ให้อารมณ์ซอมบี้ แต่ส่วนใหญ่เป็นเอเลี่ยน

ตอนเล่นมีสะดุ้งแน่นอน

FreeZone
6th October 2012, 23:18
No more room in hell (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=92595&highlight=room+hell)กับ Killing Floor (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=9090&highlight=room+hell) ครับ

ZirusZa
6th October 2012, 23:24
Plants vs zombies ครับ ฆ่า zombie เป็นกลุ่มๆ แต่ไม่เนื้อเรื่องน่ะครับ :o