PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เย้!ผมขี่จักรยานเป็นแล้ว

jjjena1234
30th September 2012, 23:13
เรื่องราวมีอยูว่า พ่อผมนำจักรยานไปซ่อมพอซ่อมเสร็จ ก็ลองให้น้องไปขี่(น้องผมขี่เป็นแต่ผมขี่ไม่เป็น - - ) ผมเลยอยากขี่ให้เป็นผมจึงมาลองหัด มีล้มบ้างอะไรบ้าง พ่อแม่พี่น้องก็เอาใจช่วย พ่อผมบอกว่าเวลาปั่นไม่ต้องมองเท้า ผมเลยลองแต่ตอนลองมันกลัวล้มก็เลยมองเท้า พอมองเท้าแค่นั้นและล้มเลย ผมเลยพยายามไม่มอง สักพักเห็นเด็กข้างบ้านอายุห้าขวบ ผมโครตอายเด็กเลยขนาดผมอายุ13ยังขี่ไม่เป็นเลย ผมก็ลองต่อไป สักพักพ่อบอกว่าให้เอาขาซ้ายถีบตอนstartแล้วเอาขาขวาถีบต่อ แค่นั้นและผมขี่จักรยานเป็นเลย ผมเลยถีบต่อไปแต่สักพักก็รู้ว่าการทรงตัวไม่ดี ขับไปขับมาเข้าป่าข้างบ้านเลย ก็เลยหัดทรงตัว ตอนนี้ผมก็ขี่จักรยาน แต่ติดอยู่สองอย่างคือการทรงตังกับการเลี้ยว เวลาขับไปขับมาตัวจะเอนไปด้านขวาทุกทีและเวลาเลี้ยวผมเลี้ยวที่ไรเข้าป่าข้างบ้านทุกที

มันทำให้ผมมีความสุขมากเวลาปั่นจักรยาน และขอขอบคุณที่เสียสละมาอ่านข้อความของผม

campboy
30th September 2012, 23:16
ผมขับเป็นตั้งแต่ 2 -3 ขวบมั้งมันจะมี 3 ล้ออยู่พอเริ่มเป็นแล้วพ่อก็ถอดล้อให้ผม

HeLinHeaVx
30th September 2012, 23:20
เพื่อนๆบอกว่า ตอนขับเป็น พ่อแม่จะบอกว่าเดี๋ยวจับรถให้ ปั่นไปเถอะ [ที่จริงปล่อยนานล้ะ] เลยขับเป็น ผมก็ฝึกงี้ แต่ผมดันรู้ทางซะงั้น คว่ำตลอด ผมขับรถจักรยานเป็นตั้งแต่ 3 ขวบ มั้งครับ ขับไปชนเสาไฟฟ้า ขับเป็นเลย ! มีน้องแถวบ้าน ขับจักรยานแล้วแถวบ้านผมมันมีกระถางต้นไม้ มีใครเขาเสียบไม้เสียบลูกชิ้นอยู่ มันขับไป คว่ำ ไม้เสียบลูกชิ้นทิ่มตูด ! วันต่อมา ขับคล่องเลย

kabukiput
30th September 2012, 23:20
Feelเดียวกับตอนที่ผมขับมอไซครั้งแรกนั่นแหละครับ จะ20แล้วยังไม่เป็นเลย พึ่งหัด ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ไปฝึกเพิ่ม ไม่มีรถครับ บอกตรงๆอายเหมือนกัน เด็กแถวบ้านอายุไม่ถึง13มันยังขับได้ ผมยังง่อนแง่นอยู่เลย

Mercury
30th September 2012, 23:25
ถึงจะดูติ๊งต๊องแต่ผมเข้าใจความรู้สึกครับ จำได้เลยตอนขี่จักรยาน 2 ล้อครั้งแรก

Zatsune Miku
30th September 2012, 23:40
ยินดีด้วยครับ ขอให้สนุกกะจักรยานนะครับ : )

lnwbot2535
30th September 2012, 23:51
เป็นความรู้สึกที่สุดยอด ในตอนเด็กทุกคน :o:o:o:o

HANG-ON
1st October 2012, 00:32
:D ผมเป็นเมื่ออนุบาล3ครับ แรกๆก็ไม่กล้าขี่ กลัวล้ม เห็นคนอื่นเขาขี่กัน ก็แบบว่า ไม่ยอมๆ เราต้องทำได้

ก็เลยยืมจักรยานเพื่อนที่มีเบาะคนซ้อนมาครับ แล้วผมก็นั่งเบาะคนซ้อนแล้วปั่นเลย :D ท่าขับเหมือนกำลังขับBIGBIKEอยู่เลยครับ :o

แล้วผมก็จำความรู้สึกมาปั่นที่เบาะคนปั่น ก็เป็นเลยตั้งแต่นั้น :o

mixs
1st October 2012, 00:42
ผมเพิ่งเป็นตอน10ขวบเอง แล้วก็ไม่ค่อยแข็งด้วยนะ ปั่นเป็นก็เลิก เอาเป็นวิชาติดตัวเฉยๆ 555

keroro07
1st October 2012, 00:44
ยินดีด้วยจร้า ผมพึ่งขับรถมอเตอร์ไซค์ เป็นเหมือนกัน

Monalizii
1st October 2012, 00:50
http://www.youtube.com/watch?v=xxHAADKqG1A

ฮ่าๆ เข้ากันนิดๆ แอบซึ้ง :hehe

BackKoMz-
1st October 2012, 01:48
ผมขับเป็นเมื่อตอนอนุบาล แต่ตอนนั้นจะมีล้อต่อข้าง พอป.1ขับไม่มีล้อต่อข้าง กลัวมากขับครั้งแรก(รถสูงด้วย)ไปๆๆมาๆๆก็ขับได้แต่ตอนนั้นลงไม่เป็นครับ จะจอดที่ลำบากมาก แหะๆๆ

Peekerman
1st October 2012, 02:56
ผมขี่เป็นตอน ป.1 จำประสบการณ์ได้เลยคือรถคันเก่าของพี่สีเหลืองเก่ามากๆแล้วคันใหญ่ด้วย(ตัวผมเท่าลูกหมา - -*)
พยายามจะปั่นพี่ๆก็ช่วยๆกันประครองขึ้นๆแล้วให้ผมปั่นไป อาผมที่เป็นไบ้(ฮามากตอนนั้นจำได้)เขาถีบจักรยานผมแบบสุดแรงเกิดเลยอะผมนี่พุ่งไปพร้อมจักยานเลย
ขาก็ออกแรงปั่นไปโดยไม่รู้ตัวจากนั้นก็ขับได้เลย นึกแล้วเงิบมาก 555+

shadowfrost
1st October 2012, 03:09
ผมขี่ได้เพราะเพื่อนผมดันจักรยานผมไปชนกับอะไรซักอย่างนี่แหละลุกมาลองขี่เป็นเฉยเลย55

khunnieboy
1st October 2012, 04:14
ยินดีด้วยนะ ทรงตัวดีๆละ

alexandro9
1st October 2012, 09:15
เพราะคุณกินไวตามิลใช่มั้ยครับ

Wimpy Kid
1st October 2012, 11:43
ผมยังขี่ไม่เป็นเลยอ่ะ

graphicphoto
1st October 2012, 11:45
2ล้อขี่วันเดียวก็เป็นครับ ล้มสัก4-5ก็จำแล้ว:rofl