PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การซื้อเสื้อผ้าผู้ชาย !!! :eek:

Herocare
30th September 2012, 23:58
คือเดี๋ยวนี้ผมคนตัวใหญ่ใส่เสื้อก็ต้อง XL แล้วส่วนมากเนี้ยเสื้อพวกเนี้ยหายากมากเลย ส่วนมากไปเดินคลองสาน สระพานพุทธ บนห้าง ต่างๆ มีแต่ไซค์ M - L กันทั้งนั้น แล้วเดี๋ยวนี้ พอคนเราเริ่มโตก็เริ่มแต่งตัวแบบดูดีๆอะนะ เพื่อนๆที่ร.ร.ผมก็เริ่มแบบ เหมือนคล้ายๆบ้าแบนด์เนมอะนะ กางเกงต้องมียี่ห้อ ไรทำนองนี้ ซึ่งผมก็พอมีตัว2ตัวใส่ 3-4ปีแล้วละ แต่ประเด็นคือ ผมเห็นพวกมันใส่เสื้อ CC Shop เสื้อ เพย์บอย เสื้อบอดี้โกลฟ คือผมก็ไม่ค่อยรู้จักยี่ห้อเสื้อแบนด์เนมเท่าไหร่หรอกก็รู้จักแค่2-3อย่าง แต่คือ เสื้อมันสวยจริงๆนะ ผ้าก็เนื้อดี ลายก็สวยๆ สีมันคงทน ผ้าไม่กรอบไม่หดเลย ผมเลยลองไปเดิน เซนทรัลพระราม2ดู ลองเข้าๆไปดู ถึงกับตะลึงเลยว่า โอ้เสื้อ มันราคา700+กันทั้งนั้นแล้วยิ่งเพย์บอย ราคาเป็น 1000+ คือ ตกใจอะอย่างแพงที่ผมซื้อแค่ 300 เอง แต่คือเสื้อผ้ามันดูดีนะ ใส่แล้วดูดีมีระดับอะ มันก็ต่างจากพวกตลาดตัวละ99 อะครับ คือใจจริงก็พอซ์้อได้หรอก แต่ ลองหาทางเลือกอื่นคือ ไปเดินตึกโบ๊เบ๊ หวังว่าจะมีเสื้อผ้าสวยๆเนื้อดีๆ ราคาสมเหตุผลอยู่ แต่เหนื่อยเดินได้4ชั้น ไม่ค่อยครบด้วย เจอแต่เนื้อผ้าลายมันเงิ่บสุดๆเลย อยากจะถามเพื่อนๆว่าเวลาซ์้อเสื้อผ้าซื้อกันที่ไหนเหรอครับ ใครเก่งๆเรื่องการแต่งตัวบอกผมที หรือผมต้องไปซื้อเสื้อบนห้าง 1ตัวกระเป๋าแทบฉีด 55:cool:

takiman
1st October 2012, 00:04
สวนจตุจักต

oictae
1st October 2012, 04:15
ผมก็เข้าใจผมก็เคยอ้วนแบบ จขกท.นั้นละ ม.2 ผมน้ำหนัก 197ตอนนี้ ปี 2 น้ำหนัก 87 ไม่มีเสื้อผ้าใส่ถือว่าอ้วนมากๆ ที่ผมแนะนำคือ คุณควรจะลดหุ่นตัวเอง มีหลายวิธีมากตอนนี้ แต่ผมใช้วิธีออกกำลังกายแบบ ฮาตร์คอร์
แต่ก่อน ต่องใส่ไซน์พิเศษที่ใหญ่กว่า xxl ตอนี้ผมใส่ m ครับ เสื้อผ้าแบรน์ดั้งๆจะไม่ค่อยมีไซน์ใหญ่หรอก ท่าที่ดีก็ควรจะเก็บตั้งไว้ด้วย ไว้สัก 5000 ซื้อรองเท้า เสื้อผ้า นาริกา และต้องดูด้วยว่าเราเหมาะกับแนว
ไหนอย่างไปตามเพื่อนเป็นตัวของตัวเอง ส่วนสถานที่ซื้อนั้น ผมแนะนำ สวนจตุจักร์ (ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ไปหรอกครับ) ร้านประจำผมก็ the maill งามวงวาน ผมไปซื้อของที่นั้นบ่อยมาก ไปทุกอาทิตย์
ร้านประจำผมอยู๋ทานตะวันบาร์ซ่า ติดกับเดอะมอ นั้นละ

ps . ผมหมดกับเสื้อผ้าไปหลายหมื่นอยู่ ท้าอยากแต่งดีๆอย่าไปกลัวเสื้อเงินครับ

Herocare
1st October 2012, 07:16
สวนจตุจักต

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองไปดู

Herocare
1st October 2012, 07:17
ก็เข้าใจนะนายคนตัวใหญ่หาเสื้อผ้าใส่ยาก นายลองดูร้านค้าในอินเตอร์เน็ตดิ สมัยนี้ไม่มีแล้วล่ะเรื่องหลอกเงินอ่ะ เพราะส่วนมากเค้าเสียเงินเปิดเว็บทั้งนั้น

แล้วก็ขายถูกอีกตะหาก เพราะไม่ได้เช่า พื้นที่ในการขายของ ว่างๆลองเซิทดูละกัน :)

รับทราบครับ จะลองหาเว็บดูครับ

Herocare
1st October 2012, 07:18
ผมก็เข้าใจผมก็เคยอ้วนแบบ จขกท.นั้นละ ม.2 ผมน้ำหนัก 197ตอนนี้ ปี 2 น้ำหนัก 87 ไม่มีเสื้อผ้าใส่ถือว่าอ้วนมากๆ ที่ผมแนะนำคือ คุณควรจะลดหุ่นตัวเอง มีหลายวิธีมากตอนนี้ แต่ผมใช้วิธีออกกำลังกายแบบ ฮาตร์คอร์
แต่ก่อน ต่องใส่ไซน์พิเศษที่ใหญ่กว่า xxl ตอนี้ผมใส่ m ครับ เสื้อผ้าแบรน์ดั้งๆจะไม่ค่อยมีไซน์ใหญ่หรอก ท่าที่ดีก็ควรจะเก็บตั้งไว้ด้วย ไว้สัก 5000 ซื้อรองเท้า เสื้อผ้า นาริกา และต้องดูด้วยว่าเราเหมาะกับแนว
ไหนอย่างไปตามเพื่อนเป็นตัวของตัวเอง ส่วนสถานที่ซื้อนั้น ผมแนะนำ สวนจตุจักร์ (ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ไปหรอกครับ) ร้านประจำผมก็ the maill งามวงวาน ผมไปซื้อของที่นั้นบ่อยมาก ไปทุกอาทิตย์
ร้านประจำผมอยู๋ทานตะวันบาร์ซ่า ติดกับเดอะมอ นั้นละ

ps . ผมหมดกับเสื้อผ้าไปหลายหมื่นอยู่ ท้าอยากแต่งดีๆอย่าไปกลัวเสื้อเงินครับ

ก็กำลังคิดอยู่ว่าจะเข้า ฟิตเนส อะครับ เสียดายมากเสื้อผ้าสวยๆพอถามบอกไซค์ L เงิ่บเลย สวนจตุจักรมันเป็นไงเหรอครับ

deekiing
1st October 2012, 08:45
ถ้าแถวบ้านผม คง ตลาดนัด พวก ชุดเสื้อผ้ามือสองอะครับ ใส่ใหญ่ๆ ค่อนข้างยอะ

SinSu
1st October 2012, 10:34
ลองดู Gap ดูครับไซส์ต่างประเทศ แค่ไซส์ Sประมาณไซส์Mบ้านเราครับ

LaTiaNo
1st October 2012, 12:26
ใส่แบบผมไหมล่ะ ไม่ได้ดูดีแต่ก็ใส่เข้าห้างเข้าสยามได้ เสื้อคอปกแบบยืดอ่ะคับสีไรก็ได้กางเกงนักเรียนรองเท้าแตะ เสื้อไม่เกิน 300 กางเกงนักเรียนม.ต้น ถ้าไม่มีก็ซื้อดิ๊กกี้ปลอมหรือแท้ก็ได้ รองเท้าเต๊ะตามทั่วไปที่พวกอินดี้มันชอบใส่

nakiann123
1st October 2012, 13:54
ผมไม่รู้นะ

แต่ผมซื้อกับพี่อะ พวก Drop Dead แพงใช่ย่อยเหมือนกัน

Herocare
2nd October 2012, 02:43
แบรนด์ที่แนะนำมาเดี๋ยวลองไปหาดูนะครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่สวนจตุจักรเปิดกี่โมงเหรอครับ ไปวันไหนดีอะ มีคนแนะนำมาจะลองไปดู

illusioncore
2nd October 2012, 03:05
จขกท. ลุย JJ เลยจ้า!! ส-อา

ผมไม่รู้นะ

แต่ผมซื้อกับพี่อะ พวก Drop Dead แพงใช่ย่อยเหมือนกัน

ส่วน Drop Dead เนี้ย จขกท ตัดไปเลยนะ ตัวนึงก็ 1000+ ทั้งนั้น

l3ichm4n
2nd October 2012, 07:40
แบรนด์ที่แนะนำมาเดี๋ยวลองไปหาดูนะครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่สวนจตุจักรเปิดกี่โมงเหรอครับ ไปวันไหนดีอะ มีคนแนะนำมาจะลองไปดู

มี วันเ้สาร์-อาทิตย์ ครับ
ถ้าเกิดอยากได้เสื้อไซส์ใหญ่ๆ แถวบ้านผมตลาดนัดก็พอแล้วครับ
ถ้าเลือกเป็นตาไวหน่อยก็มีเสื้อสวยๆครับ แต่ส่วนใหญ่มีแต่เสื้อกากๆทั้งนั้น :sweat