PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดโหวตเลือกให้ผมที 55555 S3 / 1X

Airborne101st
1st October 2012, 08:50
ไม่ถามแล้วครับ สอย 1X มาแว้ว

redrock
1st October 2012, 16:02
ผมว่า htc one x กระทัดรัดกว่า samsung s3 ครับ

zeroman
1st October 2012, 16:14
คือจะซื้อเย็นนี้ละครับ และก็จะซื้อ One X แต่พอจะซื้อจริงๆเริ่มสับสนกับ S3 ครับ- - คือปกติผมก็รู้นะว่าบริการSS มันห่วย วัสดุห่วย เพราะผมก็เล่นมาเยอะ

และที่สำคัญ ผมเกลียด SS 5555+ แต่ก็ไม่สนใจและตอนนี้เอาการใช้งานไว้ก่อน ช่วยโหวตทีนะ

*ปล. ใครที่โหวตขอให้คำนึงถึงฟังชั่น การใช้งานในเครื่องนะครับ ไม่เอาอคติ SS แล้วมากด 1X นะไม่เอาขอให้มองจากมุมการทำงานของมันจริงๆ:p:p

แค่นี้น่าจะชี้นำได้แล้วว่าท่านคงจะเลือก One X :)

~RIP~
1st October 2012, 16:22
ส่วนตัวใช้ S3 เลือกเครื่องดีๆหน่อยนะครับ
ตอนผมไปซื้อก็นั่งจ้องเป็นชั่วโมง กดเบอร์ *#0*# เทสเครื่องครับ ^^

thotsawat555
1st October 2012, 17:49
ผมใช้ HTC One X
แต่ดันหลงดีไซน์และTouchwiz UIของ Samsung Galaxy S3

ปล. ผมเชียร์ HTC One Xครับ รอมปัจจุบันแรงกว่าS3อีก ลื่นปื้ดๆ

SemIFaIL
1st October 2012, 19:54
onex ครับแสงน้อยก็ยังถ่ายได้ดีกว่า S3 ทั้งที่ออกก่อนตั้งไม่รู้กี่เดือน แต่ถ้าทนสุดโหดก็ต้อง OneX อีกแหละ

boomth
1st October 2012, 20:09
HTC ONE X หาaccessory ยากมาก ถ้าท่านเป็นประเภทแบบห่วงเป็นรอยนะ เครียดแน่นอนครับ ใครว่าจอมันเป็นรอยยาก เป็นง่ายมากขอบอก ละบอดี้ข้างหลังมันสกปรกง่ายแต่ทำความสะอาดง่ายเหมือกัน กล้องกากกว่าที่คิด
Samsung SIII accessoryเพียบ ไม่ต้องกลัวเรื่องรอย เคสมีเยอะแยะ ใช้ไม่ค่อยดูซีเรียสเท่าไหร่ ทำความสะอาดง่ายเหมือนกัน กล้องFAKE ดี

ความลื่น

Rom htc one x ลื่นกว่าหน่อยครับ อย่าไปดูทีคะแนน

โดยรวมสรุปให้นะครับ กากทั้งคู่ เพราะใช้มาทั้งคู่แล้ว _ _ ไม่สมราคา ลองมองรุ่นอื่นๆมั่งก็ได้ครับ

CanDiiZ
1st October 2012, 20:16
ถ้าโหวต 2 ตัวนี้ ก็ให้ S3 ละกัน (เฉพาะตัวเครื่อง ไม่รวม service)

ว่าแต่ไม่ลองดูตัวอื่นเหรอ คือว่าถ้าเอาจริงๆเลยนะ ผมว่าเอาตัวอื่นเถอะ - -a

m10621
1st October 2012, 20:18
ส่วนตัวผมที่ใช้มา ตอนนี้ก็ S3 อยู่ครับ เลือกรุ่นที่ I9300 ครับ ปัญหาเรื่องรอม ไม่ค่อยมีครับ ส่วนเรื่องทนกว่าอึดกว่า ก็แล้วแต่ คนใช้ครับ มือถือก็คือมือถือครับ ถ้าท่านคิดว่าซื้อมาเพื่อเอามา ปาหัวกันเล่น ตอกตะปู เอามีดมากรีด เอาดำน้ำ ฯลฯ ผมว่า ไม่มีเครื่องไหนทนได้ตลอดหรอกครับ และมันก็ไม่มีประกันเจ้าไหนเค้ารับหรอกครับ

SemIFaIL
2nd October 2012, 14:43
กล่อง OneX แนวว่ะ ทำคล้ายๆ IPhone ที่เน้นการเก็บกล่องหรือ Accessories ไม่กี่ชิ้น

GodArmys
7th October 2012, 01:42
กล่อง OneX แนวว่ะ ทำคล้ายๆ IPhone ที่เน้นการเก็บกล่องหรือ Accessories ไม่กี่ชิ้น

ไม่พ้น iPhone หรอก ^^ งุงิ