PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอพูดคุยอะไรหน่อยครับสำหรับคนเล่น DotA

kitipong9440
1st October 2012, 17:24
คือผมเพิ่งหัดเล่น DotA แล้วเล่นตัวไหนก็ไม่ถนัดเล่นไม่เก่งพอผมลองเล่น ฟีนิก ผมว่าผมชอบอ่ะใครชอบเล่นตัวอะไรหรือเล่นฟินิกเหมือนผมช่วยมาบอกเล่ากันมั่งนะครับ
คือไม่รู้ว่าตัวฟินิกเล่นง่ายหรือยังไง หรือว่าใครมีตัวมาแนะนำผู้เล่นฝึกหัดอย่างผมแบบว่าเล่นง่ายๆไล่กิลเค้าได้แนะนำมาหน่อยนะครับเพราะนอกจาก ฟินิกตอนนี้ผมเล่นตัวอื่นไม่เป็นแล้วครับ:sweat

MakeMeMelt
1st October 2012, 17:40
Phoenix นี่ถ้ามือใหม่จะเล่นให้ดีๆ เพื่อนต้องใจถึงๆหน่อยครับ ปล่อยลำแสงตอดไปแล้วให้เพื่อนไล่กระทืบเอา ถ้ายังเล่นไม่เป็นแนะนำให้อยู่เลนแล้ว ให้เพื่อนมาแก้งเอาครับ(กลัวว่าถ้าไปวิ่งแก้งเวลอาจไม่กระเตื้อง) ถ้ามานาหรือเลือดจะหมดให้กด Ulti ไปเลยครับ เพื่อเติมเลือดกะมานา...

พอเวลสูงๆเลือดเยอะๆหน่อยก็บินเปิดเข้าไปกลางดงแล้วกดอันติให้เพื่อนบวกตามครับ (ท่าบิน ถ้าเรากดอีกทีระหว่างที่บินอยู่มันจะหยุดได้นะ คล้ายๆ blink ใว้ใช้บวกเปิดหรือหนีก็ได้) แต่ต้องแน่ใจนะว่าเพื่อนตามทัน เพราะตอนเป็นไข่นี่ถ้าจำไม่ผิดโดนตี 6 ทีถึงตาย (ไม่คิด Dmg ครับคิดเป็นครั้งที่ถูกโจมตี เจอพวกตีไวๆอย่าง Anti-Mage นี่ระวังด้วย)...

ออกของนี่เน้นออกของเพิ่ม HP กะ MP ครับ ถ้าจำไม่ผิด...

ถ้าใครมีแนวอื่นก็เสนอได้ครับ ไม่รู้ว่ามันเปลี่ยนไปยังไงบ้างแล้ว ไม่ได้เล่นมานานมากแล้ว....