PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าคุณโดนขโมยรองเท้า หรือ มีคนเอาไปใส่โดยไม่ขอ คุณจะทำยังไง

bank9398
2nd October 2012, 12:25
ตอนนี้ผมรู้สึกเศร้ามาก ๆ เพราะรองเท้าเทวินหนังคู่โปรดซื้อมา 2 3 พัน ของผม พ่อเอาไปใส่อีกแล้ว เอาไปใส่นี้ใส่ขับรถมอนเตอร์ไซน์ ส่งจ๊อบ ซึ่งมันก็ไม่เหมาะเลยน่ะครับ เดี๋ยวเขาก็ไม่จ้างพ่อทำงานหรอก เพราะ รองเท้ามันแพงขนาดนั้นเขาก็รู้ว่ามีตังแล้วก็คงไม่ต้องจ้างแล้วแหละครับ ถุงเท้าดีๆ ผ้ามีคุณภาพ ซื้อมา คู่ละ 2 ร้อย กว่าบาท ก็เอาของผมไปอีก ผมอายุแค่ 15 ปี เองน้ะครับ รองเท้าผมใส่ไปงานเลี้ยง งานพระราชเพลินศพ(รองเท้าสีขาวดำเงา) แล้วถ้ามันขาดพังขึ้นมาผมก็ต้องเอาไปซ่อมอีก แล้วร้านซ่อมก็หายาก ซึ่งผมไม่อยากซื้อคู่ใหม่คู่นี้คู่โปรดตัดใจไม่ได้ พอผมเถียงเขาว่าเขา เขาก็ด่าเขาก็ว่าผม ไม่ชอบเลยครับ ที่เขาว่า เถียงพ่อเถียงแม่ บาปโดยที่เรานั้นถูก แต่ต้องผิดเสมอแม้มันจะถูกก็เหอะ รองเท้าแตะก็ด้วย T^T สรุป ๆ น่ะครับผมมาระบายซะมากกว่า .

ผมอายุแค่ 15 ปี จะเอาอะไรจากผมอีกขนาดรองเท้าผมยังเอา ทุกอย่างที่เป็นของผมถูกแย่งไปเสียหมด ผมไปขอคนยืมใส่คนอื่นเขา ก็มาด่าเราว่าไม่มีของเป็นของตัวเอง รู้จักหาเงินเองบ้างไม่ใช่ให้พ่อแม่ญาติพี่น้องหาให้ โดยทั่ง ๆ ทีผมนั้นหามาเอง :(

nakiann123
2nd October 2012, 12:28
ผมจะมอบเพลงนี้ให้ตัวเอง ถ้ามีคนขโมยรองเท้าผม

http://www.youtube.com/watch?v=JYUXp9VLLfM

April
2nd October 2012, 15:42
ผมโดนลุงเอาไปใส่ แปปเดียวเองแล้วท่านก็เอามาคืน

ทำไมไม่ซื้อมาใส่เองเนี่ย หรือจะประหยัด

Blezz
2nd October 2012, 15:52
พ่อเลี้ยงมา 15 ปีไม่เห็นบ่นอะไรเลยครับ

addgolf22
2nd October 2012, 15:56
พี่ชายผม ชอบเอารองเท้าแตะผมไปใส่ ผมบอกมันเลย "เฮ้ย...รองเท้าพี่อะ เอาคว้างทิ้งเลยไหมไม่ชอบใส่เนี้ยหะ" ถ้ามันไม่คืนอีกผมก็หยิบ รองเท้ามันมาแล้วก็คว้างออกไปให้ไกลที่สุด555

คนห่วยๆ
2nd October 2012, 15:58
ถ้าพ่อแม่ ผมไม่ค่อยเคืองครับไม่ค่อยโกรธ แต่ถ้าพี่ผมเอาไปใส่นะ เคืองมากๆ ส่วนมากจะเป็นผมที่เอาของที่ไปใช้ เสื้อ รองเท้า กางเกง แต่ ตอนนี้ไม่ได้ละ [ใส่ไม่ได้ติดพุง :rofl]

TEENOY '
2nd October 2012, 16:00
พี่ชายผม ชอบเอารองเท้าแตะผมไปใส่ ผมบอกมันเลย "เฮ้ย...รองเท้าพี่อะ เอาคว้างทิ้งเลยไหมไม่ชอบใส่เนี้ยหะ" ถ้ามันไม่คืนอีกผมก็หยิบ รองเท้ามันมาแล้วก็คว้างออกไปให้ไกลที่สุด555

ถ้าผมเป็นพี่คุณผมก้จะเอารองเท้าคุณที่พี่คุณใส่อยู่โยนลงถังขยะเปียก
แล้วรีบวิ่งไปเก็บรองเท้าของพี่คุณมาใส่แล้วก้หนี

CanDiiZ
2nd October 2012, 16:03
คุณเป็นรูปร่างขึ้นมาได้ ไม่ใช่เพราะพ่อเหรอ

โตมาได้ไม่ใช่เพราะพ่อเหรอ

ยังมีชีวิตมาได้ ไม่ใช่เพราะพ่อเหรอ

มองลึกๆครับ เค้าแค่เอารองเท้าไปใส่แค่นั้น รองเท้าราคาแค่ 3 พัน

แต่เค้าเลี้ยงคุณมาเค้าหมดไปเท่าไหร่แล้ว

ถ้าคนไม่รู้จักกัน หรือไม่สนิทเอาไปใส่ก็ว่าไปอย่าง

O'z NEWBIE IN THE H.H.
2nd October 2012, 18:54
พ่อผมเอาไปใส่แล้วมันเป็นอะไรผมไม่ค่อยคิดมากหรอกครับ แต่เวลาผมเอาของพ่อมาใส่แล้วมันเลอะมันขาดมันเป็นอะไรนี่ผมโครตคิดมากเลยครับ :o ตอนไปเข้าค่ายผมใส่กางเกงวอร์มของพ่อแล้วเลอะขี้โคลนแล้วโครตสงสารพ่อเลยครับไม่รู้เป็นเพราะอะไรผมรักพ่อกับแม่มาก :o เพราะไม่มีใครเข้าใจผมเท่าพ่อกับแม่แล้ว เพื่อนผมก็ไม่ค่อยมีใครจะคบกับผมด้วย เพราะตอนอยู่โรงเรียนผมจะเป็นคนเงียบๆ แต่มันก็เหงาอะนะไม่ค่อยมีเพื่อน :o ผมรู้สึกว่าบ้านผมเป็นสวรรค์ มันเป็นอะไรที่สุดยอด เพราะมีคนที่เข้าใจผมคุยกับผมตลอด :o ออกทะเลแล้ว :o อย่าไปคิดมากเลยครับพ่อยื้มใส่นิดเดียว ไม่เป็นอะไรหรอกครับ คิดซะว่าเราได้ตอบแทนบุญคุณพ่อแม่แล้วกันครับ :pleasantry

jabbawockeez70
2nd October 2012, 18:58
โดนประจำรองเท้านักเรียน เพื่อนมันหายแล้วมาใส่ของผม ผมก็ใส่ของคนอื่นต่อ 555+

StephanieOnly
2nd October 2012, 19:16
ไม่ทำอะไรเลยครับ เพราะคนที่เอารองเท้าผมไปใส่ส่วนใหญ่คือคุณยายของผม
แค่เรื่องรองเท้าผมไม่ทำไรหรอก
ก็เหมือนคุณยายของผมช่วยพ่อแม่เลี้ยงผมตอนเด็กๆ
ท่านยังไม่เห็นบ่นซักคำ :(

ปล.บ้านผมคนอยู่น้อย แต่รองเท้าเกือบ 20 คู่
ต่อให้คนอื่นเอารองเท้าผมไปใส่ ผมก็ไปมีรองเท้าสำรอง 5 คู่ -..-

sukhumlive
2nd October 2012, 19:18
ช่างครับ ที่บ้านผมรองเท้าแค่ละคู่ราคาไม่เกินสามร้อย:rofl:rofl:rofl:rofl:rofl:rofl

SGT.Kaigitti Taar DarkNes
2nd October 2012, 20:24
ถ้าเป็นที่ร.ร.ก็หาคู่ที่ใหม่ที่สุดใส่กลับบ้านเลย:preved

bank9398
2nd October 2012, 20:29
คุณเป็นรูปร่างขึ้นมาได้ ไม่ใช่เพราะพ่อเหรอ

โตมาได้ไม่ใช่เพราะพ่อเหรอ

ยังมีชีวิตมาได้ ไม่ใช่เพราะพ่อเหรอ

มองลึกๆครับ เค้าแค่เอารองเท้าไปใส่แค่นั้น รองเท้าราคาแค่ 3 พัน

แต่เค้าเลี้ยงคุณมาเค้าหมดไปเท่าไหร่แล้ว

ถ้าคนไม่รู้จักกัน หรือไม่สนิทเอาไปใส่ก็ว่าไปอย่าง

คุณทำให้ผมคิดได้แหละครับ แต่พ่อบ่นถึงผมว่า "ออนมานิเดียวท้อง" :mad3:mad3

PodSuKo
2nd October 2012, 20:29
ตอนพ่อผมเอารองเท้าผมไปใส่
ผมก็ใส่ของพ่อแทน เท่ดี :D

pakaannka
2nd October 2012, 20:36
5555 ผมเกลียดมากครับ ผมเคยเอากุญเเจบ้านไปล็อกรองเท้าผมเลย [พวกน้องผมนะเวลามาเล่นบ้าน] มันชอบเอารองเท้าผมไปจุ่มตู้ปลาบ้านผม :o

Grandnadoesp
2nd October 2012, 21:01
แนะนำให้คุยกับพ่อ แล้วขอดีๆว่าอย่าใส่