PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โดนพ่อด่า เรื่องเจาะหูครับ

JamesHeller
2nd October 2012, 17:35
ผมร้องไห้เลยครับ ตอนนี้ก็ร้องอยู่ เขาถามว่า เจาะทำไม แต่ผมก้ไม่บอก ถ้าผมบอกว่าผมชอบ
ผมอาจโดนเขาฆ่าตายได้ ที่ผมไม่อยากตายก็เพราะเขานี่แหละครับ ผมยังไม่ได้ชดใช้ บุญคุณเขาเลย แล้วต้องมาตายในวัยเรียน
สุดท้าย ผมก็เอาออกแล้ว บอกว่าจะไม่ใส่อีกแล้ว แต่ก็ยังโดนด่าอีกว่า "ถ้า***ใส่ไป ***จะทำงานไม่ได้" แถมยังตะโกนเสียงดัง
จนข้างบ้านเขาได้ยินเกือบทั้งหมู่บ้าน ผมก็เลย อยากจะมาปรึกษา พี่ แล้วก็ พวกผู้ใหญ่ หน่อยอ่ะครับ ว่าคนที่เจาะหูมันผิดยังไง ในวัยเรียน
แถมตอนนี้ก็ยังปิดเทอมอยู่ แล้วผมก็ ไปได้อารมณ์มาจากไหนมาจากไหนก็ไม่รู้ ถึงอยากเจาะขึ้นมา พอผมเจาะเสร็จไปหนึ่งวัน
อีกวันมาผมก็ไปซื้อ ต่างหูมา แล้วก็ใส่มัน จนมาถึงเย็นนี้ ตอนเมื่อกี๊ผมโดนด่า ผมก็ได้แต่นอนร้องไห้แล้วพูดว่า "เจาะแค่นี้ผมผิดอะไร แล้วมันจะทำให้เป็นนักเลงหรอ" โดยที่ผมไม่มีนิสัย หรือสันดาน
แบบนั้นเลย แล้วผมจะไปเป้นนักเลงยังไง ชั่ววูปเมื่อกี๊ ผมเกือบพูดออกไปว่า "ผมอยากตาย เอามีดมาแทงผมที เกิดมาทำอะไรก็ผิด" ผิดไปหมดจริงๆครับ ทำอะไรก็ผิด ไม่ดูแลบ้านก็ผิด
นอนดึกก็ผิด ทำอะไรที่เป็นของตัวเองก็ผิด อย่างเช่น เจาะหูนี่แหละครับ ผมทนจะไม่ได้แล้วเดี๋ยวแม่ผมก็กลับมา ยังไงเขาก็ต้องด่าผมอยู่ดี
แต่ก็ไม่น่าจะเจาะแล้วล่ะ ถ้าพวกเขา ไม่ชอบ ก็ให้บอกมาดีๆ ไม่ใช่มาตี หรือบีบคอผม แบบนี้ แถมยังโทรไปหาญาติ อีกว่าผมเจาะแล้วด่าผมว่า "***จะเป็น เหี้- หรอ"
แล้วผมจะต้องทำยังไงต่อครับ เชื่อเขาหรือว่า ต่อต้าน

JoIozaa1@hotmail.com
2nd October 2012, 17:39
จริงอยู่ครับว่าการเจาะหูมันเป็นสิ่งที่เราชอบ แต่ว่าเราต้องดูเวลาและสถานที่
แน่นอนครับ ข้าราชการเขาไม่รับ ผมว่า เจาะหูตอนที่เรามีงานทำแล้วก็ได้ครับ
ผมว่าไม่ต้องรีบเจาะหรอกครับ

babymaster
2nd October 2012, 17:42
ข้าราชการ ไม่รับ
บริษัท ส่วนใหญ่ไม่รับ

reconnang
2nd October 2012, 17:44
ข้าราชการ ไม่รับ
บริษัท ส่วนใหญ่ไม่รับ

ตามนี้เลย ถ้ายังขอเงิน ก็ทำตามไม่ตายหลอก

ingkung
2nd October 2012, 17:44
อันนี้เรื่องจริงครับ

เจาะหู สัก บริษัทสวนใหญ่ไม่รับเลย

แม้เราจะชอบ แต่อนาคตละครับ

เจาะหู มีแต่คนมองว่าไม่เหมาะ ผู้หญิงไม่เป็นไร

โตขึ้นจะรู้ครับ ไววันที่ไปหางานทำ จะเข้าใจ

emmaza
2nd October 2012, 17:45
ผมว่า อย่าเจะเลย

bighipyoza
2nd October 2012, 17:47
อายุเท่าไหร่ครับ จขกท.

BackKoMz-
2nd October 2012, 17:47
จริงๆๆถ้าเจาะยังไม่ค่อยเท่าไรนะ ยังพอสมัครงานได้บ้าง(ราชการคงยาก) แต่ก็ต้องรอให้มิดก่อน แต่ถ้าระเบิดนี่ยากเลยมั้ง บริษัทอาจมองว่ามันแปลกๆๆไม่เรียบร้อยครับ เหมือนกับสักนั้นแหละครับ

ทำตามพ่อแม่ไปก่อนครับ เค้าอยากให้เราดี เดะเรียนมหาลัยก็เจาะได้อีก(ป่านั้นเค้าคงให้เราเจาะแล้วแหละ)

ปล.เท่าที่รู้นะครับ แหะๆๆ

peepee007007
2nd October 2012, 17:48
พ่อแม่ผมก็ไม่ให้เจาะเหมือนกันแต่ผมก็อยากเจาะพ่อบอกว่าถ้าเจาะตายได้โดนไล่ออกจากบ้านแน่
แต่พี่ใจเยนนะผมอายุแค่14เอง

goopae
2nd October 2012, 17:50
ต้องมองเผื่ออนาคตนะ ผมเรียนปี 3แล้ว อยากเจาะเหมือนกันแต่ก็ยังไม่ได้เจาะ เพราะต้องเผื่อไว้ว่าถ้าเราเจาะแล้ว เรียนจบมาเขาอาจจะไม่รับเราทำงานก็ได้

joomn007
2nd October 2012, 17:50
ที่เขาด่า จขกท เพราะเขารักนะครับ แต่ผมว่ารุนแรงไปหน่อย

ผู้ตรวจสอบ
2nd October 2012, 17:53
เเต่ที่เเน่ๆร้องไห้ให้พอก่อน

double6
2nd October 2012, 17:57
อย่าลืมสักด้วยนะ (เขาก็ไม่รับ)

ป.ล. น่าจะข้าราชการน่ะที่ไม่รับอะ พวกสักๆเนี้ย ถ้าจะทำงานข้าราชการก็หลีกเหลี่ยงพวกนี้จะดีกว่าน่ะครับผม (แต่ผมก็แอบเห็นครูบางคนเขาก็สักน่ะแต่เขาปิดไว้เป็นความลับ!!)

CodeMagane
2nd October 2012, 17:57
ถ้าเจาะ เล็กๆก็พอมั้ง เอาแบบ ให้มันกลับไปตันได้อะ ลองขอๆเค้าดู

Suntier
2nd October 2012, 17:58
มัธยมผมไม่เจาะเลย มาเจาะตอนอยูามหาลัยนี่แหละ

ถ้างานราชการเจาะหูรูเล็กๆแล้วถอดเวลาไปทำงาน(งานอื่นผมไม่รู้นะ) ใส่ไปเที่ยวอะไรงี้ได้ ถ้าระเบิดรูกว้างอะไรพวกนั้นมันไม่เหมาะสมเกินไปครับ

แม่ผมทำงานราชการอยู่ครับ เค้าเห็นตอนแรกก็บ่นจะไปเจาะทำไม แต่จากนั้นเค้าก็เฉยๆเข้าใจวัยรุ่นดีครับฮ่าๆ

sanim
2nd October 2012, 18:02
อย่าไปเจาะเลยครับ หูเป็นสิ่งสำคัญไม่แพ้อวัยวะอื่นของร่างกายเราครับ
บางทีเจาะหูอาจจะเน่าก็ได้นะครับ ที่พ่อแม่ด่า ก็เพราะท่านเป็นห่วงกลัวว่าเราจะไม่มีงานทำกลัวว่าเราจะหาเลี้ยงตัวเองไม่ได้
คราวหน้าก็บอกท่านว่าพูดดี ๆ ก็ได้ครับคุณพ่อคุณแม่
เชื่อพ่อแม่เราเถอะครับ

ballpoi007
2nd October 2012, 18:06
ผมร้องไห้เลยครับ ตอนนี้ก็ร้องอยู่ เขาถามว่า เจาะทำไม แต่ผมก้ไม่บอก ถ้าผมบอกว่าผมชอบ
ผมอาจโดนเขาฆ่าตายได้ ที่ผมไม่อยากตายก็เพราะเขานี่แหละครับ ผมยังไม่ได้ชดใช้ บุญคุณเขาเลย แล้วต้องมาตายในวัยเรียน
สุดท้าย ผมก็เอาออกแล้ว บอกว่าจะไม่ใส่อีกแล้ว แต่ก็ยังโดนด่าอีกว่า "ถ้า***ใส่ไป ***จะทำงานไม่ได้" แถมยังตะโกนเสียงดัง
จนข้างบ้านเขาได้ยินเกือบทั้งหมู่บ้าน ผมก็เลย อยากจะมาปรึกษา พี่ แล้วก็ พวกผู้ใหญ่ หน่อยอ่ะครับ ว่าคนที่เจาะหูมันผิดยังไง ในวัยเรียน
แถมตอนนี้ก็ยังปิดเทอมอยู่ แล้วผมก็ ไปได้อารมณ์มาจากไหนมาจากไหนก็ไม่รู้ ถึงอยากเจาะขึ้นมา พอผมเจาะเสร็จไปหนึ่งวัน
อีกวันมาผมก็ไปซื้อ ต่างหูมา แล้วก็ใส่มัน จนมาถึงเย็นนี้ ตอนเมื่อกี๊ผมโดนด่า ผมก็ได้แต่นอนร้องไห้แล้วพูดว่า "เจาะแค่นี้ผมผิดอะไร แล้วมันจะทำให้เป็นนักเลงหรอ" โดยที่ผมไม่มีนิสัย หรือสันดาน
แบบนั้นเลย แล้วผมจะไปเป้นนักเลงยังไง ชั่ววูปเมื่อกี๊ ผมเกือบพูดออกไปว่า "ผมอยากตาย เอามีดมาแทงผมที เกิดมาทำอะไรก็ผิด" ผิดไปหมดจริงๆครับ ทำอะไรก็ผิด ไม่ดูแลบ้านก็ผิด
นอนดึกก็ผิด ทำอะไรที่เป็นของตัวเองก็ผิด อย่างเช่น เจาะหูนี่แหละครับ ผมทนจะไม่ได้แล้วเดี๋ยวแม่ผมก็กลับมา ยังไงเขาก็ต้องด่าผมอยู่ดี
แต่ก็ไม่น่าจะเจาะแล้วล่ะ ถ้าพวกเขา ไม่ชอบ ก็ให้บอกมาดีๆ ไม่ใช่มาตี หรือบีบคอผม แบบนี้ แถมยังโทรไปหาญาติ อีกว่าผมเจาะแล้วด่าผมว่า "***จะเป็น เหี้- หรอ"
แล้วผมจะต้องทำยังไงต่อครับ เชื่อเขาหรือว่า ต่อต้าน

บอกไปตรงๆอย่ากลัว

ถ้าเราไม่บอกตรงๆ มันก็คาใจงี้ละ

บอกไปเลย พ่อผมเจาะหู ผมชอบ แต่พ่อ มันเย็บ ได้นะ

หรือ ไม่อีกทางเลือก แม่เหล็ก ผมก็ใส้แม่เหล็กครับ แต่นานๆจะใส่ที่ หรือ ถ้าไม่ชอบแม่เหล็กก็เจาะไป

แต่เจาะตอนทำงานนี้บอกได้คำเดียวครับว่า เขาดูภาพลักษณ์ ซึ่งโอกาสได้งานน้อย แทบเป็นไปไม่ได้

teaz-razin
2nd October 2012, 18:24
ผมเองติ่งหูใหญ่สุดในห้องอะนะ ผมยังไม่เจาะหรือระเบิดหูเลย 555 ไม่รู้สิ (กลัวเจ็บมั้ง555) คือแบบ ถ้าเจาะหรือระเบิดอะคับ พวกนักเลงมันจะมองได้ ยิ่งผมเป็นพวกหน้าตา วอน โดน เตะ อะนะ 55585 แต่ของท่านด้วยความที่ว่า พ่อท่านเป็นห่วงไง พ่อ แม่ พี่ผมยังบอกเลย ถ้าโตอีกหน่อยก็ค่อยเจาะได้

mongkolzaaaa
2nd October 2012, 18:26
เพื่อ อนาคต รึป่าว

manU__gig
2nd October 2012, 18:32
สมัครงานส่วนใหญ่ก็จะไม่รับครับ เหมือน เรปอื่นๆ และจะเป็นที่โดนตรีนอีกด้วย

O'z NEWBIE IN THE H.H.
2nd October 2012, 18:46
ผมยังไม่เคยคิดจะเจาะเลยงับ ทั้งๆที่สภาพแวดล้อมรอบๆผมเพื่อนผมมันก็เจาะๆกันทั้งนั้น ตอนนี้ผมเรียนมัธยม ผมยังไม่เจาะเลย ผมว่ามันดูเหมือนตุ๊ดอะครับเวลาเจาะหัวเกรียนแล้วมีตุ้มหู :o แต่ผมว่าเจาะในวัยเด็กมันก็น่าจะฟื้นฟูได้นะถ้าเรากินไข่บ่อยๆ เคยได้ยินคนเค้าพูดกันอะงับ มันจะช่วยทำให้เนื้อเราเพิ่มขึ้นตรงหูน่ะ เพราะว่าไข่มันได้โปรตีนเยอะงับ ยังไงก็ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ กับคนที่อยากจะเจาะด้วยนะงับ ทำอะไรต้องคิดถึงอนาคต ถ้าผมจะเจาะจริงๆผมต้องเป็นนักร้องRapperที่ดังก่อนแล้วผมจะไปเจาะ :o

SabaiJaiSukhum
2nd October 2012, 19:03
พ่อคุณรักคุณค่ะ สั้นๆ ตอนเราอยู่มัธยม เราเคยเลิกเรียนแล้วไม่ยอมกลับบ้านแค่กลับช้่าไป ครึ่งชั่วโมงเพราะเราแอบไปเดินห้างต่อ กลับบ้านมาพ่อโกรธมาก ตีเราหนักมากเราเสียใจมากค่ะ คิดว่าเค้าไม่รักเรา แต่เชื่อมั้ย ทุกครั้งที่พ่อเราว่าเรา เราเดินผ่านห้องนอนพ่อ เราได้ยินพ่อเราร้องไห้ตลอด คุณรู้มั้ย พ่อแม่เสียใจแค่ไหน หลังจากว่าเราแล้ว เค้าเสียใจมากนะ เราจะบอกไห้ เค้าไม่อยากไห้คุณเจาะหูเพราะว่า ถ้าคุณโต ทำงานรับราชกาล เค้าดูด้วยนะคะ เรื่องเจาะหู รอยสักอะไร มันเหมือนตัวเลือกสำรอง ค่ะ

เราขอแนะนำ ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่สบายใจมาก

ก็อยู่กะพ่อ ก็ถอดออก แต่ไปโรงเรียนก็ใส่ก็ได้ค่ะ แฟร์ๆ กันทั้งสองฝ่าย

Elotickz
2nd October 2012, 19:05
ใส่ก้านใส สิครับถ้าไม่อยากให้เขาเห็น :D

tid3012
2nd October 2012, 19:17
ผมแนะนำนะครับ อย่าพึ่ง เจาะครับเพื่อนผมอะมันเจาะหูมาอยู่ดีๆๆมันก็ตายเฉย ผมก็ว่ามันเกิดอะไรขึ้ยหว่า
และไปทำงานที่ไหนส่วยใหญ่เขาจะไม่รับนะครับ ถ้าเจาะเราต้องแบบเป็นเจ้าของบริษัท เลยก็ว่าได้ 555

JamesHeller
2nd October 2012, 19:20
ฮ่าๆๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นจริงๆครับ
แต่บางท่านนี่ ก็คอมเมนต์กัน ตลกๆ สนุกดีนะครับ
ทำให้ผมหายเครียดได้ ตอนนี้ผมเชื่อท่านแล้วล่ะครับ
ผมไม่ควรไปเจาะแล้วล่ะ เพราะทางญาติผม ไม่มีใครชอบสักคน
นี่ขนาดผม เป็นตัวของตัวเองยังไม่มีใครชอบ งั้นผมจะพยามทำให้ตัวเองดีขึ้น ไม่ทำให้คนอื่นแย่ลง เพราะผม

Mr.Chakre
2nd October 2012, 19:21
จขกท. ไปเจาะมากี่มิลครับ ผมเเนะนำให้เจาะเเค่1มิลก่อน เพราะมันปล่อยตันได้ง่าย

keroro07
2nd October 2012, 19:24
ไม่ต้องเจาะหรอกครับ รอมีงานก่อนค่อยเจะ เพราะข้าราชการ หรือบริษัทส่วนใหญ่เขาดูภาพลักษณ์อะนะ

JamesHeller
2nd October 2012, 19:30
จขกท. ไปเจาะมากี่มิลครับ ผมเเนะนำให้เจาะเเค่1มิลก่อน เพราะมันปล่อยตันได้ง่าย
เล็กสุดอ่ะครับ ก็น่าจะประมาณ 0.5 - 1 มิลฯ นะครับ

Im:GREAN
2nd October 2012, 19:44
ผม เจาะ ก็ ไม่ เป็น ไร นะ

ผม ยัง โชว์ จิว ให้ เเม่ ดู เเม่ ยัง ชม เลย

คง เป็น ที่ สภาพ ครอบ ครัว ด้วย เเหละ มั้ง ครับ

totosaturn
2nd October 2012, 20:06
ปล่อยให้มันตันไปก่อนเถอะ ให้พ้นจากรั้วโรงเรียน เข้ามหาลัยค่อยเจาะก็ไม่เห็นสาย ใช่ไหม?
แล้วที่พ่อแม่ท่านว่า ด่า เพราะทั้งรักทั้งห่วง กลัวว่าในอนาคต ถ้าคุณเรียนจบมหาลัยแล้วไปสมัครงาน เขาจะรับไม่รับเข้าทำงาน เพราะส่วนใหญ่แล้วพวกผู้ชายที่ทำงานกันแล้วจะไม่ค่อยมีใครเจอาะหรอก หรืออาจจะเจาะใส่รูเล็กๆก็เป็นได้ เพราะฉะนั้น ตอนนี้ ปล่อยให้มันตันไปเหอะ อย่าไปเสียดาย ผมอยู่มหาลัยปี3 แล้ว ยังไม่ได้เจาะซักกะที คร้าน

nakiann123
2nd October 2012, 20:10
ผมแนะนำไม่ได้นะ

เพราะส่วนตัวผมเป็นคนที่ชอบ อะไรเจาะๆเนี่ย เจาะปากเจาะลิ้นเจาะจมูก สักตัว สักขอบตา บลา บลา บลา

เดี๋ยวจะหาว่าผมชักจูงอีก :sweat

ปล. ผมละตัวยงเลยเรื่องพวกนี้ (ศึกษานะ ไม่ใช่ทำเอง :sweat)

bitch735
2nd October 2012, 20:20
ผมเจาะตอนม.3ตอนนี้ปล่อยแล้วครับเจาะได้ปีกว่าๆ

samekubpom
2nd October 2012, 20:20
ผมว่า เราจะได้รับอิทธิพลมากครับ สมัยนี้ ใีคร ๆ ก็เจาะ เพื่อนผมก็เจาะกัน ผมมองว่าเป็นเรื่องปกตินะ

(ส่วนตัวไม่คิดเจาะ เพราะอาจโดนแบบ จขกท. และเข้าทำงานไม่ได้)

แต่ลองดูดีดีนะครับ คนที่เค้าเจาะแล้วดูดีคือ คนที่เป็นนักร้อง ศิลปิน หรือคนมีงานมีการทำนะครับ

เจาะแล้วไม่เดือดร้อนใคร ผมว่ารอหาเงินเองได้ อยากทำไรก็ทำึครับ ฝังมุข ผ่าเบ้นซ์ เลยก็ยังได้นะ 555

DkTaP82
2nd October 2012, 20:23
บอกพ่อกลับไปว่า... ท่านบิดาผู้มีพระคุณแก่ข้า สิ่งที่ข้าพเจ้ากระทำนี้เรียกว่าแฟชั่น อันเป็นความชอบชั่วครู่ชั่วคราวไม่เที่ยงแท้ถาวร เมื่อข้าพระเจ้าเติบใหญ่ หรืออีกปีถัดๆไปข้าพเจ้าก็คงเลิกเจาะหูเช่นนี้อีก เพราะข้าพเจ้าเห็นเพียงว่า การใช้ชีวิตวัยรุ่นนั้นคือการเรียนรู้ บทเรียนใดที่ไม่เคยทำเลยย่อมไม่รู้แจ้งตามเป็นจริงหรอกท่านบิดาผู้มีพระคุณแก่ข้า เปรียบนัยหนึ่งคือรอยเส้นทางยักของชีวิต ย่อมไม่ราบรื่นเสมอ ท่านพ่อปล่อยวางเถอะ กรรมใดที่ข้าพเจ้าก่อล้วนแล้วแต่เป็นของของตน ผลแห่งกรรมย่อมรับผลเช่นนั้น อย่าเก็บให้เป็นทุกข์กาย และใจเลย ให้ข้าพเจ้าเรียนรู้ชีวิตไปตามอรรถภาพอันควร... ท่านพ่อเป็นเพียงผู้บอกทางเท่านั้น ส่วนอื่นนอกจากนี้แล้ว การกระทำเป็นของข้าพเจ้าเอง.... 555555

hades051
2nd October 2012, 20:23
ผมว่าสังคมส่วนใหญ่จะมองว่า คนเจาะหูเป็นคนไม่ดีคับ(ผมก็มองงี้) ทางที่ดีอย่าเจาะเลยดีกว่า เพราะถ้าเราเป็นคนดียังไง สังคมก็จะมองเราเป็นคนไม่ดีอยู่ดี

ปล.ไม่เป็นกับทุกคนนะคับ

®Th£ VÎŘuS™
2nd October 2012, 20:31
ท่าเจ้าโดนต่อว่าแค่นี้ทนมิได้ฤๅ แล้วไซร้ฉะไหนเจ้าไปไปทนกับคำของคนข้างนอกเล้า

ฆ่าเชื่อว่า บิดา มารดา ทุ้กเรือน อยากได้บุตรใด้มีการงานหน้าที่ ที่ดีและไกลยิ้งกว่าบิดามารดา :D

Deathbringer
2nd October 2012, 20:36
ผมงงบางเม้นที่บอกแนวว่าอย่าไปเจาะ
แต่ จขกท. ไปเจาะมาแล้วไม่ใช่หรอ หรือผมเข้าใจไรผิด -.-

Grandnadoesp
2nd October 2012, 20:54
อย่าเจาะ จบ

enoigame
2nd October 2012, 20:59
ผมใส่แม่เหล็กเอาครับ เจาะแล้วอาจารย์ตบซะหัวกลิ้ง ไว้โตกว่านี้ค่อยเจาะ :)

SoNy009
2nd October 2012, 21:20
จากประสบการณ์ผมเลยนะครับ เจาะหูแค่เจาะนะ ทำงานได้ทุกอย่างครับ แต่คุณต้องถอดออกแค่นั้นเอง พอเลิกงานก็ใส่ไม่เห็นเป็นไร
แล้วเจาะหู ไม่ได้ทำให้เป็นนักเลงมันอยู่ที่ตัวเรามากกว่าครับ แค่เจาะหู แทบจะไม่มีผล

แต่อย่างที่หลายๆคนบอกสังคมเรา วัฒนธรรมไทยเราเจาะหูก็มองเป็นคนไม่ดีแล้ว
ต่างกับเมืองนอก ระเบิดหูรับปริญญามีเยอะไป ส่วนตัวผมระเบิดหู 16 มิล ใครจะมองยังไงก็ช่าง
อีกอย่างมันปล่อยตันได้ครับ แต่ก็จะมีรอย(เฉพาะคนระเบิดหูเจาะไม่มีรอย) ตอนนี้ชีวิตวัยรุ่นผมขอทำทุกอย่างให้เต็มที่ โตไปจะได้ไม่เสียดาย

บางคนใส่สูทยังทำตัวแย่กว่าคนกวาดถนนอีก

แต่ถ้าทางญาติคุณไม่ชอบ ก็อย่าทำเลยครับ แนะนำแม่เหล็กแทนก็ได้ครับ

armiyddaw016
2nd October 2012, 21:24
ผมก็เคยคิดดจะเจาะนะ ขึ้นรถเมย์ไป ถึงจุดหมายจะลงไปเจาะหูละ กดกริ่งรถเมย์ มันไม่ยอมจอดไห้ มันบอกว่า ตำรวจอยู่ เลยไปจอดโคตรไกล ผมเลยไม่เจาะแม่ม -0-

Hann.H.killer
2nd October 2012, 21:34
ถ้าอยากเจาะต้องคิดให้ไกลครับ ไม่งั้นหางานยากแน่ๆ หูผม 18 มิล ผมคิดดีแล้วว่าจะทำงานซ่อมรถพ่อแม่ก็ไม่ว่าครับ ปล.คิดให้ดีๆครับ

ozoneX
2nd October 2012, 21:37
แม่เหล็กช่วยคุณใด้

Lagger
2nd October 2012, 21:41
ฮ่าๆๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นจริงๆครับ
แต่บางท่านนี่ ก็คอมเมนต์กัน ตลกๆ สนุกดีนะครับ
ทำให้ผมหายเครียดได้ ตอนนี้ผมเชื่อท่านแล้วล่ะครับ
ผมไม่ควรไปเจาะแล้วล่ะ เพราะทางญาติผม ไม่มีใครชอบสักคน
นี่ขนาดผม เป็นตัวของตัวเองยังไม่มีใครชอบ งั้นผมจะพยามทำให้ตัวเองดีขึ้น ไม่ทำให้คนอื่นแย่ลง เพราะผม

ถ้ารู้ว่าตัวของเรามันยังไม่ดีพอก็ปรับตัวดีแล้วแหละครับ

ICE085
2nd October 2012, 21:48

ชีวิตเราคือชีวิตเราครับ เค้าบ่นได้ไม่นานหรอกครับ ทำในสิ่งที่ชอบอ่ะดีแร๊วครับ แต่ขอให้สิ่งที่เราชอบไม่เดือดร้อนใครมากมายก็พอครับ

Newwpiipz:) '
2nd October 2012, 21:49
กรรมจขกทโดนดราม่า

starzerobenz
2nd October 2012, 21:52
วัยเรียนร้ายแรงถึงขั้นโดนไล่ออกเลยนะครับ

PorFG141
2nd October 2012, 22:00
เป็นผมผมคงไม่เจาะ ผมกลัวเจ็บ แล้วอีกอย่างบอกตามตรงผมไม่ชอบผู้ชายที่เจาะหูซักคนแม้แต่เพื่อนร่วมห้องก็ตาม

TEENOY '
2nd October 2012, 22:02
ผมก้ว่าจะเจาะแต่คิด ๆ ดูแล้วหน้าผมไม่ค่อยเหมาะกับการมี Accessories บนหน้า
แค่แว่นดำใส่ยังตลก 55555 กะว่าจะสักอย่างเดียว
ปล.แม่ผมบอกเจาะแล้วเหมือนตุ๊ด = =

JamesHeller
2nd October 2012, 22:06
กรรมจขกทโดนดราม่า
โดนหรอครับ โอ้ว!!
พวกเขาแค่ ตักเตือน สั่งสอนน่ะครับ อิอิ ^^

moss2u4u02
2nd October 2012, 22:06
เพราะเป็นห่วงหรือเปล่า

Happii.Prinze
2nd October 2012, 22:13
จริงส่วนตัวผมมองว่าแย่นะ แต่ก็นะตัวใครตัวมัน ถ้าอยากใส่จริงๆผมแนะนำเป็น แบบแม่เหล็กนะเพราะนานๆผมก็ใส่ที แต่ใส่ทีไรหายทุกที 555+ มันหลุดหายไปข้างนึงตลอด

moonbriswam
2nd October 2012, 22:19
อย่าไปน้อยใจพ่อเลยครับ ที่พ่อนายบอกก็เพราะห่วงจริงๆนั่นแหละ จริงอยู่ว่าเจาะหูไปก็ไม่ได้จะไปเป็นนักเลงหรืออะไร

แต่มันอยู่ที่เวลาแล้วก็ความเหมาะสมนะครับ ตอนนี้น่าจะเรียนอยู่มั้งนะเราไม่รู้ แต่จะมาเจ๊าะหูตอนนี้มันก็คงไม่เหมาะไม่ควรหรอกครับ

ชอบก็จริง แต่ก็ห้ามใจเอาไว้บ้าง อาจจะตามเพื่อนตามกระแส แต่ก็ไม่เห็นต้องทำตามทั้งหมดเลยครับ ชอบก็จริงแต่ห้ามใจไว้หน่อยนะ

ถ้าเจาะไปแล้ว ถ้าเกิดเจาะรูใหญ่ขึ้นๆ จะทำยังไง ถ้าจะแก้ทีหลังจะยิ่งยากกว่านี้นะครับ .. รู้มั้ยว่างานหลายๆอย่างเขาไม่รับคนพวกเจาะหู พวกสัก อะไรแบบนี้

บริษัทต่างๆ ข้าราชการต่างๆนานา .. ถ้ายังไม่ได้มีงานทำยังขอตังพ่อแม่ใช้อยู่ก็อย่างไปขัดใจพวกเขาเลยครับ อาจจะใช้คำพูดแรงเกินไปแต่ก็เพราะเขาเป็นห่วงคุณนั่นแหละครับ

ไม่มีใครรักคุณมากกว่า พ่อกับแม่ของคุณหรอกนะครับ .. ถึงจะโหดบ้าง รุนแรงบ้าง แต่มันก็ออกมาเพราะรักและความห่วงนั่นแหละครับ

รอโตมาคุณก็จะรู้เองว่าที่ท่านสั่งที่ท่านสอนมาหนะ เพราะท่านหวังดีจริงๆนะครับ แล้วคุณก็จะคิดได้เองนะ :) ..

Logia
2nd October 2012, 22:52
ตอนนี้สมองพ่อของคุณกำลังทำงานแบบซิมเปิลฮาโมนิค คล้ายๆว่าสมองมีความคิดที่ยืดหยุ่นเหมือนสปริงน่ะครับ ทำให้อารมณ์แปรปรวน ครับ ต้องใจเย้นๆครับ ด่่าไปก็ยิ่งยืดหยุ่นมากขึ้นครับเรื่องบานปลายครับลองปรับความเข้าใจดูครับ

Mr.Chakre
2nd October 2012, 22:57
เล็กสุดอ่ะครับ ก็น่าจะประมาณ 0.5 - 1 มิลฯ นะครับ
1 มิลสบายครับ ถ้าวันไหนไม่อยากจะเจาะหูเเล้วก็ปล่อยตันได้สบาย 1มิลเเปปเดียวก็ตัน ผมก็เจาะ ตอนนี้ก็ปล่อยตันเเล้วเดี๋ยวว่าจะไปเจาะใหม่ล่ะ

exodus
2nd October 2012, 23:44
เจาะหูไม่ผิดหรอกครับ

คนที่ไม่ได้ทำงานเป็นข้าราชการ หรือ บริษัท ก็มีตั้งเยอะ

แต่ในมุมมองผมเด็กที่ยังไม่มีปัญญาหาเงินเองไปทำมัน "เรื้อน" ก็แค่นั้นแหละ :rofl

driftdancer
3rd October 2012, 13:27
1 มิลยังปล่อยตันได้ครับ ผมว่าบางบริษัทเขาก็อนุญาตให้เจาะนะ เพียงแต่ในเวลาทำงานห้ามใส่จิวเท่านั้นเอง
ส่วนตัวผมตอนนี้ผมอยู่ ม.6 ระเบิดหู 10 มิลครับ กะว่าเต็มที่แค่ 12 พอจะจบมหาลัยผมก็จะปล่อยตันครับ (ถ้าไม่ตันก็คงต้องเย็บ)

boye
3rd October 2012, 13:36
ผมง่ะ อายุ 14 แล้ว ไม่เห็นอยากเจาะเลย 20-30 ก็ไม่เจาะ ถ้าผมมีลูกชายก็ไม่ให้เจาะเหมือนกัน

eswc2012nerverdie
3rd October 2012, 13:50
ผมเคยเจาะนะ -3- มิลนึง ใส่ได้อาทิตนึงถอดออกครึ่งวันเริ่มใส่คืนยากละ ผมเลยไม่ใส่อีกเลย ตอนนี้ตันละ

killertop
3rd October 2012, 13:58
เจาะหัวนมครับ ไม่มีใครเห็น :cool:

M4A1Predator
3rd October 2012, 14:04
เอ่อคือมันเท่หรอครับ
ผมอยากรู้ว่ามันรู้สึกไงเวลาให้คนอื่นดูอะ

JamesHeller
3rd October 2012, 16:49
ผมอยากรู้ว่ามันรู้สึกไงเวลาให้คนอื่นดูอะ
มันไม่ได้เท่ห์ หรอกครับ ผมก็ไม่ได้อยากให้คนอื่นดูด้วย แต่แค่มันเป็นความชอบส่วนตัวก็เท่านั้นเอง
คือพูดง่ายๆก็ เท่ห์คนเดียวอ่ะครับ คนอื่นมองยังไง ไม่สน ฮ่าๆๆ

driftdancer
3rd October 2012, 17:51

มันอยู่ที่มุมมองของคนมองด้วยครับ บางคนอาจจะว่าเท่ บางคนก็อาจจะว่าไม่เท่
บางทีการใส่เครื่องประดับก็ช่วยเพิ่มความมั่นใจให้เราได้นะครับ

exodus
3rd October 2012, 20:24
มันไม่ได้เท่ห์ หรอกครับ ผมก็ไม่ได้อยากให้คนอื่นดูด้วย แต่แค่มันเป็นความชอบส่วนตัวก็เท่านั้นเอง
คือพูดง่ายๆก็ เท่ห์คนเดียวอ่ะครับ คนอื่นมองยังไง ไม่สน ฮ่าๆๆ

งั้นคุณจะมาแคร์พ่อด่าทำไม ในเมื่อบอกว่าคนอื่นมองยังไง ไม่สน

งงจริงๆ!!!

krittinat
3rd October 2012, 20:30
ปล่อยตันเหอะครับ ผมเข้าใจว่าอยากเจาะ ตอนนั้นผมก็อยาก แต่ตอนนี้ผมเอาออกหมดแล้ว แล้วก็ไม่มีทางที่จะตันแล้ว ถ้าพึ้งเจาะมา เอาออกเหอะ

jengdexinw
3rd October 2012, 20:34
เมื่อคุณโตขึ้นแล้วคุณจะเข้าใจเองครับ^^

7Resurrect111on
3rd October 2012, 20:38
ผม ม6 2 รู

eggsosix
3rd October 2012, 20:51
เจาะไว้ใส่ก้านสัก 3มิลก็พอได้น้ะ ถ้าจะสมัครงานเราก็ปล่อยตัน

แต่เด็กๆอายุน้อยๆ ไม่ควรระเบิดหูน้ะคับไม่แนะนำเรยจิงๆนอกจากจะชอบจิงๆิ

คนเจาะหูจะทำงานเกี่ยวกับ บริษัท ราชการ หรืออะไรที่ต้องติดต่อผู้คนไม่ได้เรย

ต้องเป็นพวกศิลปิืนวาดภาพ เล่นดนตรี อะไรประมาณนี้

ผู้ใหญ่เค้ามองลูกทุกคนยังเป็นเด็กเสมอคับ โตขึ้นเราก็จะเข้าใจเอง ว่าการเป็นพ่อคนที่ดีนั้นไม่ง่ายเรย ^^"

เชื่อฟังพ่อเค้าน้ะไอหนุ่ม เค้าเรียนรู้พวกนี้มากก่อน

ผู้บริหาร
3rd October 2012, 21:54
ถ้าอยากทำงานราชการ ก็อย่าเจาะเลยครับ แต่ผมอยู่ปี 1 นะ สักกราฟฟิก เพราะสายงานที่ผมเรียนเค้าไม่แอนตี้เรื่องนี้ ตามสบาย

แต่ผมไม่ได้เจาะหูนะ เพราะไม่รู้สิ รู้สึกเหมือนไม่ค่อยดูแลตัวเองอ่ะ กลัวเจาะไปแล้วเน่าบ้าง เป็นไรบ้างผมกลัว ฮ่าา