PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ กดเข้าโปรแกรมแล้วมันเป็นแบบนี้

Maxthon
2nd October 2012, 18:34
คือว่าไฟล์ที่มันเกี่ยวกับ Javaน่ะครับเมื่อนานมาแล้วผมโหลดเกมจะลงในโทรศัพ แล้วผมจะเอาลงตอนนั้นเอาลงไม่เป็นเลยไปกดOpen with เป็นNokia suit แล้วกลายเป็นว่าคอมมันจำไฟล์พวกนี้ว่าต้องเปิดกับNokia suit

แล้วทีนี้ผมลงวินใหม่โหลดไมน์คราฟจะมาเล่นกับเพื่อนใหม่ พอกดเปิดไมน์คราฟSP มันก็กลายเป็นเข้าNokia suit ซะงั้น ไม่รู้จะเบราซ์อันไหนใหม่ให้มันดี ช่วยบอกหน่อยนะครับว่าทำยังไงถึงจะเปิดได้

ผมไม่รู้ว่าจะตั้งหมวดไหนดี โปรแกรม หรือPC เพราะมันก็ไม่เชิงทั้งคู่ เลยมาตั้งหมวดหลักแทนถ้าผิดหมวดยังไงขออภัยด้วยนะครับ ><

John Marston
2nd October 2012, 18:42
มันตั้งได้ไม่ใชเหรอครับใช้วินโด้อะไรครับเข้าไปตั้งเหมือนกับที่เราจะกำหนดว่าจะให้โปรแกรมอะไรในการเปิดไฟล์นั้นไฟล์นี้นะครับน่าจะใช่น่ะ:confused:

Maxthon
2nd October 2012, 18:53
มันตั้งได้ไม่ใชเหรอครับใช้วินโด้อะไรครับเข้าไปตั้งเหมือนกับที่เราจะกำหนดว่าจะให้โปรแกรมอะไรในการเปิดไฟล์นั้นไฟล์นี้นะครับน่าจะใช่น่ะ:confused:
คือตอนนี้ปัญหาก็คือผมไม่รู้จะใช้อะไรเปิดไมน์คราฟอะครับ พอกดแล้วมันให้เลือกโปรแกรมตลอดเลย= =