PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม Battle field 3 แท้

GaZeeROO
2nd October 2012, 19:18
คือผมว่าจะซื้อคีย์แท้ควรซื้อแบบไหนดีทำไมมันมีให้เลือกหลายอย่างจัง
Battlefield 3 .
BATTLEFIELD 3 PREMIUM .
BATTLEFIELD 3 EU
BATTLEFIELD 3 RU .
BATTLEFIELD 3 BACK TO KARKAND EXPANSION PACK .

แล้วแต่ละอันราคาก็ต่างกันกลัวว่าถ้าผมซื้อแบบถูกมามันมีผลอะไรยังไงบ้างครับ และ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ:bye

Deathbringer
2nd October 2012, 19:23
Battlefield 3 Premium ซื้ออันนี้ อันนี้จะได้ภาคหลักมา ละก็ DLC ที่เคยมีมาหมดเลย

sakang
2nd October 2012, 19:25
BATTLEFIELD 3 PREMIUM เป็นเซ็ตรวมอยู่แล้วครับ

......
2nd October 2012, 19:27
มีคำถามครับ ทำไมผมไม่ค่อยเห็นBattlefield 3 มาให้โหลดหรือมีคนขอเลย?

Azllen
2nd October 2012, 19:29
Battlefield 3 Premium Edition ครับ

1,590 บาท

ได้ครบทุกอย่าง

GaZeeROO
2nd October 2012, 19:31
ขอบคุณครับ แล้ว คีย์ Russia ไม่คุ้มหรอครับ

CORNETTO
2nd October 2012, 19:37
BF3 = อันนี้คาดว่าเป็น Key ตัวเกม BF3 ของ US ซึ่งน่าจะแพงกว่า [ ตัวเกม No DLC ]
BF3 RU = อันนี้เป็น Key รัสเซีย ซื้อมาจะเป็นภาษารัสเซีย แต่มีแปลงภาษาให้นะ ราคาจะถูกกว่า [ ตัวเกม No DLC ]
BF3 EU = ยุโรป อันนี้ไม่แน่ใจ [ ตัวเกม No DLC ]
BF3 Premium = อันนี้เป็นภาคเสริมทุกตัวของ BF3 ไม่มีตัวเกมให้ [ All DLC No ตัวเกม ]
BF3 Premium Edition = อันนี้มีทุกอย่าง [ ALL ]
BF3 BACK TO KARKAND = อันนี้เป็นภาคเสริมตัวแรกของ BF3 [ First DLC No ตัวเกม ]

ถ้าอยากเล่น ผมแนะนำ BF3 Premium Edition มีทุกอย่างคุ้มกว่า หรือจะเอาเป็นซื้อ Key ตัวเกมมาก่อนแล้วค่อยเอาภาคเสริมก็ได้

ถ้าจะซื้อ Key ตัวเกม จะเอาเป็นรัสเซียก็ได้นะ มันจะถูกกว่าหน่อยหละมั้ง ;w;

Azllen
2nd October 2012, 19:39
ขอบคุณครับ แล้ว คีย์ Russia ไม่คุ้มหรอครับ

ถ้าคิดว่าจะเล่นไปนานนนนนน แนะนำ ซื้อที่รวม Premium ไปเลยครับ คุ้มกว่าซื้อแยก ได้ปืนใหม่ๆ รถใหม่ๆ mapใหม่ๆ

แต่ถ้าซื้อ คีย์ russia ก็เล่นได้แค่ map เก่าๆ เดี๋ยวพอมี DLC มาใหม่ เชื่อเลยว่า เดี๋ยวก็อยากเล่น

Premium ไปเลยครับ เชื่อผมเถ้อะะะะะ 555

sakang
2nd October 2012, 19:40
BF3 = อันนี้คาดว่าเป็น Key ตัวเกม BF3 ของ US ซึ่งน่าจะแพงกว่า [ ตัวเกม No DLC ]
BF3 RU = อันนี้เป็น Key รัสเซีย ซื้อมาจะเป็นภาษารัสเซีย แต่มีแปลงภาษาให้นะ ราคาจะถูกกว่า [ ตัวเกม No DLC ]
BF3 EU = ยุโรป อันนี้ไม่แน่ใจ [ ตัวเกม No DLC ]
BF3 Premium = อันนี้เป็นภาคเสริมทุกตัวของ BF3 ไม่มีตัวเกมให้ [ All DLC No ตัวเกม ]
BF3 Premium Edition = อันนี้มีทุกอย่าง [ ALL ]
BF3 BACK TO KARKAND = อันนี้เป็นภาคเสริมตัวแรกของ BF3 [ First DLC No ตัวเกม ]

ถ้าอยากเล่น ผมแนะนำ BF3 Premium Edition มีทุกอย่างคุ้มกว่า หรือจะเอาเป็นซื้อ Key ตัวเกมมาก่อนแล้วค่อยเอาภาคเสริมก็ได้

ถ้าจะซื้อ Key ตัวเกม จะเอาเป็นรัสเซียก็ได้นะ มันจะถูกกว่าหน่อยหละมั้ง ;w;

ผู้รู้มาแล้ว อิอิ

sakang
2nd October 2012, 19:41
มีคำถามครับ ทำไมผมไม่ค่อยเห็นBattlefield 3 มาให้โหลดหรือมีคนขอเลย?

crack ยังไม่ออกครับ

GaZeeROO
2nd October 2012, 19:45
โอ้กระจ่างเลย ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับผม เล่นแต่ดอท 2 เริ่มเบื่อชักติดใจระบบ multiplayer ออนไลน์ซะละ แหะๆๆ

Azllen
2nd October 2012, 19:45
crack ยังไม่ออกครับ

crack ออก จนจะบูดแล้วครับ เล่นกันนานแล้ว

ยังมีกระทุ้ให้โหลดอยู่นะ แต่ส่วนใหญ่เค้าจัดแท้กันหมดแล้วครับ ^^

sakang
2nd October 2012, 19:49
หว่าา ผมพลาดแล้ว

ขอบคุณ Azllen ครับ

แต่ BF3 Premium Edition มีขายที่ไหนครับ

แบบคีย์ หรือ แบบกล่อง(ขอเน้นเป็นกล่อง)อะครับ

ใครรู้รบกวน pm มาบอกด้วยนะครับ

GaZeeROO
2nd October 2012, 19:50
crack ออก จนจะบูดแล้วครับ เล่นกันนานแล้ว

ยังมีกระทุ้ให้โหลดอยู่นะ แต่ส่วนใหญ่เค้าจัดแท้กันหมดแล้วครับ ^^

ใช่ๆๆ เล่นคนเดียวไม่มันส์กะ มัลติเพลย์

rockpoko
2nd October 2012, 19:57
หว่าา ผมพลาดแล้ว

ขอบคุณ Azllen ครับ

แต่ BF3 Premium Edition มีขายที่ไหนครับ

แบบคีย์ หรือ แบบกล่อง(ขอเน้นเป็นกล่อง)อะครับ

ใครรู้รบกวน pm มาบอกด้วยนะครับ

แนะนำแบบ Key น่ะครับ แบบกล่องยังไม่ทำจำหน่ายมั้งครับ

http://store.origin.com
http://store.origin.com/store/easa/th_TH/pd/productID.255751200

GaZeeROO
2nd October 2012, 20:00
สั่งซื้ออยู่เว็บ http://www.digitalkeystore.com/ ได้มั้ยครับหรือต้อง Origin

sakang
3rd October 2012, 11:04
ได้ครับ แต่ที่เขาขายเป็นตัว ru

headshot deluxe
3rd October 2012, 11:16
แบบกล่องไม่น่าจะมีนะครับ เพราะ premium มันจะรวม dlc อีกสองตัวที่ยังไม่ออก จะออกเดือนธันวา กับมีนาปีหน้าด้วยครับ ดังนั้นกล่องไม่มีให้เห็นจนอย่างน้อยก็มีนาโน่นแหละ หรืออาจจะไม่มีเลย

โดยส่วนตัวผมซื้อ premium edition จาก origin ครับ ประมาณ 20 GB นะครับ โหลด 6 โมงเย็นเสร็จตี 5 เน็ต 10เม็ก แต่วิ่งประมาณ 300-700k ตลอด
ถ้ายังไม่มีตัวเกมอย่าซื้อ premium เฉยๆ นะ ต้องมี edition ด้วยถึงจะมีตัวเกม

KuroNeko3
3rd October 2012, 14:14
ซื้อผีเมี่ยมเลย ซื้อเปล่าๆแล้ว เดี้ยวก็อยากผีเมี่ยม...

Dawnofwar
3rd October 2012, 20:44
ร้าน Topzonekeyonline ลดอยู่ครับผม รีบๆกันนะครับ เป็นเวอร์ชั่น USA ไม่ต้องแปลงภาษาเลย 599 บาท - http://www.topzonekeyonline.com/Battlefield3_US

kevinmitnick
3rd October 2012, 20:56
ซื้อตอน 500 ผ่านไป 2 อาทิตย์ มัน ลด เหลือ 300 T-T แทบ ตู ยังต้อง ซื้อ premium แยก อีก หมด ไป 2000 T-T