PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สมาชิกคนไหนได้ใช้ลิงค์หาเงิน กรุณาอ่านครับ (อัพเดท 26/08/2011 เพิ่มสำหรับผู้แจก Torrent)

dogaki
15th August 2011, 18:12
เนื่องจากว่าบอร์ดเราได้มีสมาชิกนำลิงค์หาเงินมาใช้จำนวนมาก แต่ว่าลิงค์หาเงินนั้นบางคนได้นำมาใช้ในเรื่องที่ไม่จำเป็น เช่น ลิงค์ที่ไปกระทู้ของบอร์ด ลิงค์ไปตามที่ต่างๆเป็นต้น ลิงค์หาเงินนั้น ทางบอร์ดเราอนุโลมสำหรับ ลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นครับ ถ้าเป็นกรณีอื่น ที่เป็นนอกเหนือจากนี้ ถือว่าผิดครับจะมีการลงโทษตามกฏบอร์ดซึ่งคือใบเหลืองครับ ลิงค์ชนิดต่อไปนี้ไม่อนุญาตให้ครอบลิงค์หาเงินนำลงในบอร์ดครับ

1. ลิงค์ที่เชื่อมต่อไปยังกระทู้อื่นในบอร์ด หรือ ลิงค์ไปยังที่อื่น
2. ลิงค์ดาวน์โหลดที่ไม่ได้อัพเอง แต่นำลิงค์นั้นมาหากำไรโดยการครอบลิงค์หาเงิน
3. ไฟล์ Torrent แจกปกติได้ แต่ว่า ลิงค์ดาวน์โหลดห้ามครอบลิงค์หาเงินครับ

ถ้าพบเห็นสามารถแจ้งมาให้ทราบได้ครับ เนื่องจากว่ามีหลายกระทู้ โดยเฉพาะกระทู้ในหมวด My Center ที่มีลิงค์ชนิดนี้ เลยจะให้เวลาสมาชิกในการนำลิงค์นี้ออกเอง (มีผลเริ่มใช้ตั้งแต่วันที่ 31/08/2011 ครับ) ถ้าหลังจากวันที่กำหนด ก็จะเริ่มมีบทลงโทษแล้วครับ

Edit

กลัวเอาออกกันไม่ทัน ผมเลื่อนเป็นสิ้นเดือน 8 แล้วกันครับ ถ้าหลังจากนี้เอาจริงๆแล้วนะครับ

ก็ต้องเอาออกทั้ง mycenter เลยอะดิ หาเรื่องเดือดร้อนอีกแล้ว....ใครเกมเยอะซวยชิบ

ความจริงเขาห้ามใส่ตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วล่ะครับ ตั้งแต่มีคนทำลิงค์ให้เข้าไปดูภาพในหมวด Pic Post แล้วใส่ลิงค์หาเงินดักให้คนเข้าไปดู พอบอร์ดใหม่มาก็เลยเพิ่มกฏข้อนี้ลงไปในบอร์ด แล้วต่อมาผมมาดูไม่นึกว่าจะระบาดขนาดนี้ เลยว่า ให้โอกาศคนนำออกดีกว่า (ไม่ได้แวะมาหมวด center เลยไม่รู้ครับ)

Edit สำหรับ Torrent ผมอนุญาติให้เอาออกภายใน วันที่ 5/09/2011 ครับ เพราะ พึ่งจะอนุมัติวันนี้

กฏบอร์ดเก่านะครับ ลองอ่านดู

http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:kuR2GuvCSWsJ:www.jokergameth.com/board/showthread.php%3Ft%3D228613+ลิงค์หาเงิน+jokergameth&cd=1&hl=th&ct=clnk&gl=th (http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:kuR2GuvCSWsJ:www.jokergameth.com/board/showthread.php%3Ft%3D228613+%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B9%8C%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99+jokergameth&cd=1&hl=th&ct=clnk&gl=th)
- ทำ Link รูปภาพ หรือ Link ตัวอักษร เป็น link หาเงิน โดยใช้การหลอกให้กด, ซ่อนข้อความ, ปุ่มคลิ๊ก หรืออะไรก็ตามที่ผู้พบเห็นไม่ได้ตั้งใจกด

หมายถึงว่า ทั้งการกดผ่านลายเซ็นต์ หรือว่า การกดผ่าน center เหมือนเป็นการหลอกให้เขากด เนื่องจากว่า คนเขาอาจจะแค่ต้องการเข้ามาดูว่า spec เกมส์นี้เขาเล่นไหวมั้ย แต่เขายังไม่ทันตัดสินใจกด เราก็ไปบังคับให้เขากดเงินให้เรา โดยการทำภาพ หรือ อักษรลิงค์ไปยังกระทู้เกมส์ของเราครับ

ใครกดลิงค์ไม่เข้าดูรูปนี้ได้นะครับ http://i277.photobucket.com/albums/kk65/dogaki/1f9e9c83.jpg

natchapon665
17th August 2011, 07:15
รับทราบ และจะปฏิบัติตาม ครับ

----------------

ขอเวลาแก้ลิ้งเชื่อมกระทู้ก่อนนะ แก้แทบไม่ทัน เป็นร้อยเกมเนี่ย :sweat

555 เอ็งซวย ว่าแต่youต้องมานั่งอัพเกมของอีกเว็ปไม่ไช่เรอะ

!!??

Edit: แก้ทุกลิ้งกระทู้แล้วครับ

manzaha
17th August 2011, 18:56
รับทราบ ><

manzaha
17th August 2011, 19:36

ขอเวลาแก้ลิ้งเชื่อมกระทู้ก่อนนะ แก้แทบไม่ทัน เป็นร้อยเกมเนี่ย :sweat

ลายเซ็นด้วย -*-

awoy
17th August 2011, 23:16

555 เอ็งซวย ว่าแต่youต้องมานั่งอัพเกมของอีกเว็ปไม่ไช่เรอะ

siriyot00
18th August 2011, 15:57
ก็ต้องเอาออกทั้ง mycenter เลยอะดิ หาเรื่องเดือดร้อนอีกแล้ว....ใครเกมเยอะซวยชิบ

all
19th August 2011, 14:18
ขอบคุณครับ

fcckmung
19th August 2011, 18:15
พี่. ลบกระทู้ผมหมดเลยหรอครับ. พอดีผมอยู่ในช่วงสอบ เลยไม่ได้เข้ามาดูเลย ช่วยเอสกลับมาเหมือนเดิมได้มั้ย ผมสามารถแก้ได้ใช้เวลาไม่นาน เกมผมเป็นร้อยเกม เสียดายแย่

dogaki
19th August 2011, 19:32
พี่. ลบกระทู้ผมหมดเลยหรอครับ. พอดีผมอยู่ในช่วงสอบ เลยไม่ได้เข้ามาดูเลย ช่วยเอสกลับมาเหมือนเดิมได้มั้ย ผมสามารถแก้ได้ใช้เวลาไม่นาน เกมผมเป็นร้อยเกม เสียดายแย่

ถ้ากระทู้ที่เป็นเกี่ยวกับ หัวข้อนี้ล่ะก็นะครับ ผมยังไม่ได้ลบนะครับ เพราะ ผมเขียนว่าให้โอกาศถึงสิ้นเดือนนี้ แล้วก็ ถ้าผมลบจริง ลิงค์ผมจะคืนให้ทุกคนที่ผมลบทาง PM ถ้าเกิดว่าเป็นลิงค์ดาวน์โหลดนะครับ

Infinity_Justice
19th August 2011, 20:28
ดีนะเนี้ยบอร์ดใหม่ผมยังไม่ได้อัพอะไรมากมาย

bearpanda1
20th August 2011, 08:24
รับทราบครับผม

aodlnwlnwaod357
20th August 2011, 09:17
ดีนะเกมส์ผม โปรแกรมผม ผมอัพเองโดยผมเองนะเนี่ย อิอิ

tatooman007
20th August 2011, 17:45
ผมว่าก็ดีน่ะครับ คนที่ใส่ลิงค์แล้วเวลาจะโหลดอะไร เสียเวลามากครับ แต่ก็เข้าใจเวลาที่เขาอัพเกมส์ครับผม ว่ามันนานมาก

แต่คนที่ใส่ลิงค์ ก็ควรคิดให้ดีก่อนน่ะครับว่าเกมส์ที่แจกมันมีลิขสิทธิ์เช่นกัน อิอิ ยิ่งใส่ลิงค์เข้าไปอีกโดนไปอีกเท่าแน่ครับ ถ้าลิขสิทธิ์ไทยเอาจริงขึ้นมา ;)

jznb10
21st August 2011, 13:18
adf.ly ใช้ได้ใช่ไหมครับ

onehot123
21st August 2011, 16:06
ขอบคุน
+++++

dogaki
21st August 2011, 17:18
adf.ly ใช้ได้ใช่ไหมครับ

ถ้าเป็นลิงค์หาเงินใช้ได้เฉพาะ เป็นลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นครับ ถ้านอกเหนือจากนี้ไม่อนุญาตครับผม

jznb10
22nd August 2011, 00:42
ถ้าเป็นลิงค์หาเงินใช้ได้เฉพาะ เป็นลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นครับ ถ้านอกเหนือจากนี้ไม่อนุญาตครับผม

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ และ พื้นที่ดีๆใน Jokergameth (http://www.jokergameth.com) :yes

nut2009
22nd August 2011, 10:42
ดีแล้วครับ ก่อนหน้านี่ Hotlink ว่อนเลย (หลังJKG เน่านะครับ)

nazaa
22nd August 2011, 16:26
แล้วเกมที่ผมอัพเองครอปลิงค์เองไม่ผิดนะครับ

dogaki
22nd August 2011, 19:13
แล้วเกมที่ผมอัพเองครอปลิงค์เองไม่ผิดนะครับ

ถ้าเป็นลิงคืดาวน์โหลด คุณอัพเอง ก็เป็นสิทธิของคุณที่จะเลือกจัดการกับลิงค์คุณครับ ที่ผมไม่ให้เอาลิงค์คนอื่นมาทำกำไร เพราะ ความจริงการเอาลิงค์ที่คนอื่นอัพเองมาคนเอาลงก็ไม่ต้องเหนื่อยแล้ว แต่ยังเอาลิงค์ที่คนอื่นอัพมาเหนื่อยๆ มาครอบลิงค์หาเงินเอากำไรเข้าตัวเอง ไม่ต่างกับ ขโมยของคนอื่นมาขายครับ

Ladioz
23rd August 2011, 20:40
ดีสำหรับคนมีบล๊อก

aekpong
23rd August 2011, 21:58
คนนิสัยไม่ดี ชอบเอาเปรียบ

aekzuza
24th August 2011, 09:52
ชัดเจน!!! เห็นด้วยครับ :scare
ถ้าเจอจะแจ้ง :yes

Edit::::::ตัวอย่าง...นี้...ผิดใหมครับ

กระทู้นี้แทรกลิงค์ http://zpag.es/6Myg แต่ไฟล์ที่ให้โหลดเป็น Bit Torrent ของเว็บ ??? ไม่ใช่ไฟล์ตัวเอง
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=14030
:p

dogaki
24th August 2011, 11:21
ชัดเจน!!! เห็นด้วยครับ :scare
ถ้าเจอจะแจ้ง :yes

Edit::::::ตัวอย่าง...นี้...ผิดใหมครับ

กระทู้นี้แทรกลิงค์ http://zpag.es/6Myg แต่ไฟล์ที่ให้โหลดเป็น Bit Torrent ของเว็บ ??? ไม่ใช่ไฟล์ตัวเอง
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=14030
:p

ตัวไฟล์ที่เขาอัพโหลด เขาอัพเองมั้ยครับ? ถ้าอัพเองก็ไม่ผิดครับ ที่ผมบอกว่าเอาของคนอื่นมา หมายถึง มีเว็บนึงเขาอัพเกมส์แจก แล้วปรากฏว่าเราไปเอาลิงค์ดาวน์โหลดเขามา แล้วเอาลิงค์ดาวน์โหลดที่เขาอัพมาครอบลิงค์หาเงินเพื่อที่จะหากำไรจากลิงค์คนอื่น ถ้าเป็น case เดียวกับกรณีนี้นั้นก็ถือว่าผิดครับ

ปล. ความจริงพวกบิทเนี่ย ผมไม่ค่อยอยากให้ใส่ลิงค์หาเงินเ่ท่าไหร่นะ เพราะ ผมรู้สึกว่าอัพ File บิทนี่มันดูไม่ค่อยเหนื่อยเท่าไหร่ ที่ต้องแลกด้วยการหากำไร - - แล้วโหลดบิทเนี่ย มันก็ยังเป็นประเด็นอยู่ว่า พรบ. โหลดบิท พวกของมีลิขสิทธิ์ติดคุก 3 ปีเนี่ย ตกลงเอาจริง หรือเปล่า นะครับ

http://news.clicknect.com/newsdetail/%E0%B8%9E-%E0%B8%A3-%E0%B8%9A-%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%AF%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%88-%E0%B8%81%E0%B9%8A%E0%B8%AD%E0%B8%9B%E0%B8%9B%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B9%82%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%94%E0%B8%9A%E0%B8%B4%E0%B8%97%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%81-3,4144/

ถ้าใครนำลิงค์ File บิทมาให้ ดาวน์โหลด ลองศึกษาดูแล้วกันนะครับ

Ladioz
24th August 2011, 16:10
น่าจะมีกฏบอกไว้ว่า "ห้ามนำไฟล์บิทมาแจกในบอร์ด" น่ะครับ เพราะ พรบ. มันก็บอกอยู่แล้ว ^^

awoy
24th August 2011, 19:58
อย่างนี้บิททอเร้นก็สูญสิ้นแล้วอะสิ

mitsu_jung
24th August 2011, 21:01
รับทราบครับ แก้ลิงค์แล้วเรียบร้อยครับผม

killerjung
24th August 2011, 21:09
เนื่องจากว่าบอร์ดเราได้มีสมาชิกนำลิงค์หาเงินมาใช้จำนวนมาก แต่ว่าลิงค์หาเงินนั้นบางคนได้นำมาใช้ในเรื่องที่ไม่จำเป็น เช่น ลิงค์ที่ไปกระทู้ของบอร์ด ลิงค์ไปตามที่ต่างๆเป็นต้น ลิงค์หาเงินนั้น ทางบอร์ดเราอนุโลมสำหรับ ลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นครับ ถ้าเป็นกรณีอื่น ที่เป็นนอกเหนือจากนี้ ถือว่าผิดครับจะมีการลงโทษตามกฏบอร์ดซึ่งคือใบเหลืองครับ ลิงค์ชนิดต่อไปนี้ไม่อนุญาตให้ครอบลิงค์หาเงินนำลงในบอร์ดครับ

1. ลิงค์ที่เชื่อมต่อไปยังกระทู้อื่นในบอร์ด หรือ ลิงค์ไปยังที่อื่น
2. ลิงค์ดาวน์โหลดที่ไม่ได้อัพเอง แต่นำลิงค์นั้นมาหากำไรโดยการครอบลิงค์หาเงิน

ถ้าพบเห็นสามารถแจ้งมาให้ทราบได้ครับ เนื่องจากว่ามีหลายกระทู้ โดยเฉพาะกระทู้ในหมวด My Center ที่มีลิงค์ชนิดนี้ เลยจะให้เวลาสมาชิกในการนำลิงค์นี้ออกเอง (มีผลเริ่มใช้ตั้งแต่วันที่ 31/08/2011 ครับ) ถ้าหลังจากวันที่กำหนด ก็จะเริ่มมีบทลงโทษแล้วครับ

Edit

กลัวเอาออกกันไม่ทัน ผมเลื่อนเป็นสิ้นเดือน 8 แล้วกันครับ ถ้าหลังจากนี้เอาจริงๆแล้วนะครับ

ความจริงเขาห้ามใส่ตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วล่ะครับ ตั้งแต่มีคนทำลิงค์ให้เข้าไปดูภาพในหมวด Pic Post แล้วใส่ลิงค์หาเงินดักให้คนเข้าไปดู พอบอร์ดใหม่มาก็เลยเพิ่มกฏข้อนี้ลงไปในบอร์ด แล้วต่อมาผมมาดูไม่นึกว่าจะระบาดขนาดนี้ เลยว่า ให้โอกาศคนนำออกดีกว่า (ไม่ได้แวะมาหมวด center เลยไม่รู้ครับ)

ผมเห็นด้วยครับ

dogaki
25th August 2011, 06:18
น่าจะมีกฏบอกไว้ว่า "ห้ามนำไฟล์บิทมาแจกในบอร์ด" น่ะครับ เพราะ พรบ. มันก็บอกอยู่แล้ว ^^

พอดีกฏบอร์ดยังเป็นของเดิมอยู่น่ะครับ ผมก็อัพเดทใส่ไปแค่นั้นก่อน เพราะ พรบ. พึ่งจะมาปีนี้

ปล. ผมก็ไม่รู้เขาเอาจริงแค่ไหน เพราะ ถ้าเกิดว่าเขาเอาจริงแบบเกมส์ GTA คงมีจดหมายมาหาพี่เขา แล้วให้ประกาศในบอร์ดอีกทีครับ

aekzuza
25th August 2011, 16:47
เรื่องเว็บบิตก็มีออกข่าวนะครับ ตอนนี้หลายเว็บระวังกันมาก เพราะโดนจับโดนยึด Sever ไป 3 เว็บ (อ่านข่าวไทยรัฐ)

Edit:: ถ้าลิงค์ไปเว็บบิต ให้โหลดชื่อเว็บบิตฟรีนั้น ๆ เลยล่ะกัน :)

Kingsora555
25th August 2011, 17:46
ขอบคุณครับ

dogaki
25th August 2011, 23:43
ผมตรวจที่มาของไฟล์บิตไม่ได้ครับ
แต่ดูจากในโปรแกรม uTorrent แล้วน่าจะลิงค์ไปเว็บบิตนอกที่เปิดให้โหลดฟรีครับ (แบบนี้ก็ไม่ใช้อัพเองสินะ)

เรื่องเว็บบิตก็มีออกข่าวนะครับ ตอนนี้หลายเว็บระวังกันมาก เพราะโดนจับโดนยึด Sever ไป 3 เว็บ (อ่านข่าวไทยรัฐ)

คือ ตัวปล่อยโหลดไม่ได้อัพเองอยู่แล้วน่ะครับ แต่ตัวที่ เป็นไฟล์ torrent อัพเองล่ะนะครับ แต่ผมคิดดูดีๆแล้วว่า พวกไฟล์ torrent เนี่ย ไม่ควรจะใส่ลิงค์หาเงินจริงๆล่ะครับ เพราะ ตัวปล่อยก็คือ เว็บบิท เอาแค่ torrent มาให้ดูด แล้วเราแค่ นำทางไปให้โหลดเฉยๆ คือ ไม่ค่อยลงแรงอะไรมากจริงๆล่ะครับ

เดี๋ยวผมลองถามพี่เขาอีกทีนะครับ ถ้าเกิดเขาตอบประเด็นเรื่องนี้ว่าอะไร ผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

masskick
26th August 2011, 02:56
ไม่ได้เข้ามานาน มาถึงเจอกระทู้นี้เข้าไป ต้องแก้ center อีกแล้วหรอ
ตอนบอร์ดเก่าพังไป เกมส์เป็นร้อยก็เซ็งไปรอบหนึ่งละ
จากนั้นสมัครใหม่ได้ไม่กี่วัน ก็มาทำ mycenter blog ไปหลายสิบเกม ปรากฏว่า user บางคนหายไป
ผมก็ 1 ในนั้น เลยสมัครใหม่ชื่อเดิม ทำ mycenter อีกรอบ ทำได้ไม่กี่เกมส์บอกตรง ๆ มันเกิดท้อเลยหายไปไม่ทำต่อ
มาวันนี้ให้แก้ mycenter อีก เอา adf.ly ออก ?? โอ้ ผมคงไม่แก้แล้วละ ไม่อัพเพิ่มแล้วด้วยปล่อยไปเลยละกันแบบนี้
ตอนบอร์ดเก่าผมก็ครอบลิงใน mycenter มาตลอด MOD อย่าง gigkok ก็ครอบลิงใน mycenter ของตัวเองเหมือนกัน
ผมเองที่มาอัพโหลดได้ก็เพราะทำตามคำแนะนำของ gigkok เนียละ แล้วจู่ ๆ บอกว่ากฏห้ามครอบลิงค์มีมาตั้งแต่บอร์ดเก่า ?

Edit ขอยกตัวอย่างบอร์ดต่างประเทศสักหน่อย ผมเองโพสต่างประเทศด้วยนะ
ปกติต่างประเทศเขาจะกำหนดเอาไว้ว่า ให้ใช้เว็บฝากไฟล์เว็บไหนบ้าง เช่น
Filesonic
wupload
hotfiles
easyshare

แล้ววันหนึ่ง เขาแก้ไขกฏใหม่ ยกเลิก hotfile ออกไป เขาก็ไม่เคยมาบอกให้ไปไล่ Edit กระทู้เก่าแบบนี้เลย
ของเก่าที่ผ่านไปแล้ว ก็แล้วกันไป ของใหม่ตั้งแต่วันที่ประกาศ ต้องไม่มี Hotfile อีก ก็แค่นั้น

ผมคิดว่าคนที่เกมส์เยอะ ๆ ใน Center คงจะเซ็งกันน่าดูนะ จะออกกฏอะไรคิดถึงใจเขาใจเราด้วยละกัน
ถึงจะมีครอบลิงค์ใน center หรือไม่มี ก็ไม่ได้ทำเว็บ jokergame เสียหายหรือยอดคนเข้าน้อยลง
แต่ให้มา edit แก้ใหม่ uploader ที่ไหนก็เซ็งทั้งนั้นละ

dogaki
26th August 2011, 06:34
ไม่ได้เข้ามานาน มาถึงเจอกระทู้นี้เข้าไป ต้องแก้ center อีกแล้วหรอ
ตอนบอร์ดเก่าพังไป เกมส์เป็นร้อยก็เซ็งไปรอบหนึ่งละ
จากนั้นสมัครใหม่ได้ไม่กี่วัน ก็มาทำ mycenter blog ไปหลายสิบเกม ปรากฏว่า user บางคนหายไป
ผมก็ 1 ในนั้น เลยสมัครใหม่ชื่อเดิม ทำ mycenter อีกรอบ ทำได้ไม่กี่เกมส์บอกตรง ๆ มันเกิดท้อเลยหายไปไม่ทำต่อ
มาวันนี้ให้แก้ mycenter อีก เอา adf.ly ออก ?? โอ้ ผมคงไม่แก้แล้วละ ไม่อัพเพิ่มแล้วด้วยปล่อยไปเลยละกันแบบนี้
ตอนบอร์ดเก่าผมก็ครอบลิงใน mycenter มาตลอด MOD อย่าง gigkok ก็ครอบลิงใน mycenter ของตัวเองเหมือนกัน
ผมเองที่มาอัพโหลดได้ก็เพราะทำตามคำแนะนำของ gigkok เนียละ แล้วจู่ ๆ บอกว่ากฏห้ามครอบลิงค์มีมาตั้งแต่บอร์ดเก่า ?

Edit ขอยกตัวอย่างบอร์ดต่างประเทศสักหน่อย ผมเองโพสต่างประเทศด้วยนะ
ปกติต่างประเทศเขาจะกำหนดเอาไว้ว่า ให้ใช้เว็บฝากไฟล์เว็บไหนบ้าง เช่น
Filesonic
wupload
hotfiles
easyshare

แล้ววันหนึ่ง เขาแก้ไขกฏใหม่ ยกเลิก hotfile ออกไป เขาก็ไม่เคยมาบอกให้ไปไล่ Edit กระทู้เก่าแบบนี้เลย
ของเก่าที่ผ่านไปแล้ว ก็แล้วกันไป ของใหม่ตั้งแต่วันที่ประกาศ ต้องไม่มี Hotfile อีก ก็แค่นั้น

ผมคิดว่าคนที่เกมส์เยอะ ๆ ใน Center คงจะเซ็งกันน่าดูนะ จะออกกฏอะไรคิดถึงใจเขาใจเราด้วยละกัน
ถึงจะมีครอบลิงค์ใน center หรือไม่มี ก็ไม่ได้ทำเว็บ jokergame เสียหายหรือยอดคนเข้าน้อยลง
แต่ให้มา edit แก้ใหม่ uploader ที่ไหนก็เซ็งทั้งนั้นละ

ลิงค์หาเงินเนี่ย ตั้งแต่บอร์ดเก่าผมเคยถามพี่เขาไปหนนึงว่าใช้ได้หรือเปล่า เขาบอกว่า "ตอบแทนความเหนื่อย uploader อนุญาตให้ใช้ได้ แต่เฉพาะลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้น" ตอนนั้นผมก็เลยไม่ได้ยุ่งกับทางนี้ แล้วต่อมาก็มีคนนำลิงค์หาเงินมาใช้แบบนี้เรื่อยๆ ลิงค์ไปที่ภาพ ใส่ลิงค์หาเงิน ลิงค์ไปที่หน้าอื่นของบอร์ด ใส่ลิงค์หาเงิน สรุปคือ อะไรก็ใส่ไปหมด

เพราะฉะนั้น กฏนี้เลยออกมาแต่ก็ต้องครอบคลุมให้หมดน่ะครับ ที่ผมตั้งกระทู้นี้ไม่ได้ตั้งใจจะลงโทษหรือขับไล่ แต่ผมเห็นว่ามีคนตั้ง center ใช้ลิงค์หาเงินผิดประเภทเยอะมาก ควรที่จะให้พวกเขาแก้ไขให้ถูกต้องก่อน เพราะว่า พวกเขาอาจจะทำมานาน เลยไม่รู้ว่ามันผิด สมาชิกใหม่เห็นคนรุ่นเก่าทำแบบนี้เลยทำตาม สุดท้ายก็ทำๆต่อมา

ถ้าเกิดคุณบอกว่ามีเป็น 100 เกมส์มันเยอะมาก แต่คนอื่นที่เยอะกว่าคุณก็ต้องเอาออก ผมเห็นคนที่ตอนนี้เขาเยอะกว่าคุณ เขาเอาออกหมดแล้วนะครับ ไม่ใช่ว่าคุณเหนื่อยคนเดียว คนอื่นเขาก็ต้องเอาออกเช่นกัน เพราะ ผมเห็นว่ามันเยอะไงล่ะ เลยให้เวลาเอาออกเลยไม่ได้ลงโทษอะไรตอนนี้

ถ้าเกิดคุณยกกรณีของเว็บบอร์ดต่างประเทศว่า ตอนหลังเขาบอกว่า ตอนหลังไม่ให้เว็บฝากไฟล์นี้ แต่ว่า กระทู้เก่าก็ไม่ได้สั่งให้ Edit อันนี้พอเข้าใจเขา เพราะ เรื่องการอัพโหลดเนี่ย แค่ไฟล์ไม่กี่ Gb ก็อัพนานเหมือนกัน ถ้าผมจะไปบอกให้เขาเอาออกเนี่ยนะครับ ก็ลำบากเขา แถมไฟล์บางอันยังดีอยู่ นำไปใช้งานได้ ก็ควรจะเก็บไว้ครับ

บอร์ดเราหลังๆมีคนหลายคนบอกว่าไม่ใช่สังคมแห่งการแบ่งปันแล้ว เพราะมีแต่ลิงค์หาเงินยั้วเยี้ยไปหมด ผมก็บอกไปว่า ตอบแทนความเหนื่อยเขาหน่อย แค่คลิกโหลดไม่เสียเวลาหรอก แต่บางเรื่องก็เกินไปหน่อยอย่างเรื่องนี้

ปล. ที่คุณบอกมาว่ามีทีมงานทำเป็นแบบอย่างก่อนคุณเลยทำตาม ก็ยิ่งเป็นแบบนี้ก็ต้องตั้งกระทู้นี้ให้รับทราบเลยว่ามันผิดครับ เพราะ ไม่งั้นก็ทำผิดกันไปเรื่อยๆล่ะครับ

masskick
26th August 2011, 10:39
อืม ที่เกมส์ผมน้อยก็อย่างที่บอก ผมหยุดอัพไปนานแล้ว วันนี้พึ่งกลับมาดูบอร์ดนี้ละ
ก็คิดซะว่าเป็นกฏใหม่ของที่นี่ก็แล้วกัน ผมคงไม่คิดว่าเป็นกฏจากบอร์ดเก่าหรอก เพราะผมไม่เคยรู้มาก่อนเลย

warakorn4
26th August 2011, 11:14
กระทู้ผมอยู่ในหมวดของ Emulator ถือว่าเข้าข่ายหรือป่าว
พอดีผมมีลิ้ง อยู่หลายตัวที่นำพาไปยังเว็บBlog ซึ่่งมีการครอบลิ้งเป็นลิ้งหาเงิน
ไม่รู้ว่ากระทู้ในหมวด Emulator จะต้องทำตามกฏนี้ด้วยหรือป่าว พอดีไม่เห็นมีกระทู้นี้ปักมุมอยู่ในหมวดนะครับ เห็นแต่ มารยาทในการใช้ เลยไม่แน่ใจ
หรือว่า เฉพาะในหมวดของ PC Game - Download อย่างเดียว
ช่วยไปตอบผมหน่อยนะครับที่กระทู้ของผม ตามนี้นะครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=6127
รบกวนแล้ว

dogaki
26th August 2011, 18:46
กระทู้ผมอยู่ในหมวดของ Emulator ถือว่าเข้าข่ายหรือป่าว
พอดีผมมีลิ้ง อยู่หลายตัวที่นำพาไปยังเว็บBlog ซึ่่งมีการครอบลิ้งเป็นลิ้งหาเงิน
ไม่รู้ว่ากระทู้ในหมวด Emulator จะต้องทำตามกฏนี้ด้วยหรือป่าว พอดีไม่เห็นมีกระทู้นี้ปักมุมอยู่ในหมวดนะครับ เห็นแต่ มารยาทในการใช้ เลยไม่แน่ใจ
หรือว่า เฉพาะในหมวดของ PC Game - Download อย่างเดียว
ช่วยไปตอบผมหน่อยนะครับที่กระทู้ของผม ตามนี้นะครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=6127
รบกวนแล้ว

กฏนี้ใช้ทุกหมวดครับ แต่ผมเลือกแปะให้เห็นในที่ที่คนมีการสุมหัวบ่อย เพื่อให้ข่าวแพร่ไปครับ

เป็นไปได้ ย้ายพวกลิงค์ดาวน์โหลดคุณมาแปะในนี้ก็จะดีกว่านะครับ เพราะ ถ้าเป็นลิงค์ดาวน์โหลดจะใส่ลิงค์หาเงินก็ไม่ว่ากันครับ

ถ้าเป็นเกมส์พวก console แนะนำว่า เอาเกมส์ที่คุณอัพมาแปะในบอร์ดดีกว่านะครับ แล้วคราวนี้จะใส่ลิงค์หาเงินในลิงค์ดาวน์โหลดคุณตามกระทู้ต่างๆจะดีกว่านะครับ

ปล. ความจริงกฏนี้เกิดขึ้นครั้งแรก จากคนเอาลิงค์รูปไปหาเงินใน Pic Post ครับ - - (คาดไม่ถึงสินะครับ)

Edit:: ถ้าลิงค์ไปเว็บบิต ให้โหลดชื่อเว็บบิตฟรีนั้น ๆ เลยล่ะกัน :)

ผมลองถามพี่ joker ดูแล้วนะครับ สำหรับไฟล์ Torrent แจกได้ แต่ไม่อนุญาติให้ใส่ลิงค์หาเงินครับ

UkuleleAlone
26th August 2011, 18:50
โอ้ยฮา เห็นรูป User กับ Super Moderator เห็นแล้วฮาจริงๆ รำตรงๆคงไม่ด้าย!! 55

siriyot00
27th August 2011, 12:35
ถ้าผมอัพโหลดไฟล์ torrent เองจะผิดไหม โดยไม่เอาของคนอื่นจากเว็บต่างประเทศและในประเทศมาครอบลิ้ง ไม่งั้นถ้าผม upload BIT ไปก็สูญเสียป่าวโดยไม่ไม่ได้เงินเพราะว่าถ้าแจะไฟล์ torrent ไป มันก็เท่ากับการ upload เกมส์ 1 เกมส์ และ ได้เงินน้อยกว่า การอัพโหลดแบบแยกเป็น หลายๆ Part หรือการ upload torrent มันเท่ากับการ upload เพียง 1 ลิ้ง ซึ่งบ้างคนก็ชอบแบบนี้มากกว่า แต่คน upload torrent ต้องมีความรับผิดชอบมากพอตรงนี้คือข้อเสียสำหรับผมผมใช้โคโลผมน่าจะไม่มีปัญหายกเว้นไม่มีเงินเท่านั้นเอง อิอิ สุดท้ายคือเรื่องเงินจ้า
-
-
ผมว่านะไอลิ้งครอบที่ mycenter แต่ก่อนอะอาจมีคุณ GIGKOK - Ramis อยู่เลยไม่ได้ทำอะไรเพราะเกมส์พี่เขาเยอะแต่ตอนนี้พี่ Ramis ทำ mycenter ใหม่และพี่ GIGKOK มา แล้วก็ตั้งแค่กระทู้เดียวและก็หายไป ก็เลยเอากฏเก่า มาใช้ แต่ก็ดีแล้วละเพราะว่าอาจทำให้คนเข้าเว็บเยอะขึ้นบ้างสักไม่กี่เปอร์เซ็น
-
-
ผลกระทบที่อาจเปลี่ยนแปลง
-
สถิติผู้ใช้งานออนไลน์พร้อมกันมากที่สุด 5,070 คน เมื่อวันที่ 4th July 2011 เวลา 20:47
-
ก็คืออันนี้มันเป็นวันเปิดเว็บใหม่วันแรกๆ ใช่รึป่าวผมไม่แน่ใจแต่ผมว่ามันคือวันแรกที่ทำ บอร์ดใหม่เสร็จ

-
อยากมี chat กับ หมวดฝ่ายค้าน ฝ่าย ร่วม jokergameth เพื่อบ้างกฏอาจมีคนไม่เห็นด้วยและจะทำอย่างไรเพื่อที่จะทำไอย่างไรที่จะให้เว็บๆนี้มีชื่อเสียงมาก
กว่านี้ เพราะเนื่องจากวันที่ข้อมูลหายกู้ข้อมูลไปก็ไม่รู้กู้ได้ป่าว หรืออาจไม่ได้เลย เลยทำให้คนน้อยลงไปทุกวัน
-
-
Online Users: 2,396
เป็นสมาชิก 461 คน และบุคคลทั่วไป 1,935 คน
-
ปกติผมเฝ้าดูตรงนี้ทุกวันจากบอด์รเก่า วันเสาร์อาทิตย์ตรงนี้มันจะสูงมากกว่านี้มาก และดูจากวันนี้แล้วไปเทียบบอด์รเก่า มันต่างมากกว่าครึ่งเลยด้วยซ้ำ
-
ถ้าผิดไปตรงไหนก็ขอโทษด้วยเพราะนี้คือความเห็นของผม

แก้ไขอีกและถ้าผมแจกลิ้งสมัครเว็บ torrent จะผิดไหม

dogaki
27th August 2011, 12:53
ถ้าผมอัพโหลดไฟล์ torrent เองจะผิดไหม โดยไม่เอาของคนอื่นจากเว็บต่างประเทศและในประเทศมาครอบลิ้ง
-
-
ผมว่านะไอลิ้งครอบที่ mycenter แต่ก่อนอะอาจมีคุณ GIGKOK - Ramis อยู่เลยไม่ได้ทำอะไรเพราะเกมส์พี่เขาเยอะแต่ตอนนี้พี่ Ramis ทำ mycenter ใหม่และพี่ GIGKOK มา แล้วก็ตั้งแค่กระทู้เดียวและก็หายไป ก็เลยเอากฏเก่า มาใช้ แต่ก็ดีแล้วละเพราะว่าอาจทำให้คนเข้าเว็บเยอะขึ้นบ้างสักไม่กี่เปอร์เซ็น
-
-
ผลกระทบที่อาจเปลี่ยนแปลง
-
สถิติผู้ใช้งานออนไลน์พร้อมกันมากที่สุด 5,070 คน เมื่อวันที่ 4th July 2011 เวลา 20:47
-
ก็คืออันนี้มันเป็นวันเปิดเว็บใหม่วันแรกๆ ใช่รึป่าวผมไม่แน่ใจแต่ผมว่ามันคือวันแรกที่ทำ บอร์ดใหม่เสร็จ
-
ผิดไปก็ขอโทษด้วยนะครับเพราะนี่คือความคิดเห็นของผม

Torrent นี่อัพเองก็ไม่อนุญาติครับ เพราะว่า ตัว Torrent จริงๆขนาดไม่กี่ kb เท่านั้น เลยไม่รู้สึกว่ามันต้องใส่ลิงค์หาเงิน เป็นการตอบแทนความเหนื่อยของคนอัพครับ

พอดีผมไม่ได้มาโหลดเกมส์ PC ที่นี่เลยนะ เพราะ ผมไม่ค่อยเล่น PC เท่าไหร่ เลยไม่ค่อยทราบว่า การใช้ลิงค์หาเงินของเรามันเริ่มตั้งแต่เมื่อไหร่ แต่จากที่ผมเห็นบอร์ดใหม่มานี้ว่ามีคนใช้ลิงค์หาเงิน แบบเกินขอบเขต ผมเลยว่าจะลงโทษ แต่มาเจอแบบเดียวอย่างที่คุณบอก ถ้าผมลงโทษเขาไปก็ขายหน้า เพราะ มีตัวอย่างเยอะแยะไปหมด ผมเลยยังไม่ลงโทษ (ก่อนหน้านั้น ผมก็ลงโทษไปหลายรายที่เอาลิงค์หาเงินมาใช้)

สถิติคนเข้าใช้ที่คุณยกมา เป็นวันแรกของบอร์ดใหม่ เนื่องจากเว็บล่ม แน่นอนว่าพอคนเข้าได้ก็จะแห่กันมาวันแรก เพราะ อยากรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับเว็บ แล้วจำนวนขนาดนี้ส่วนใหญ่จะเป็น บุคคล ภายนอก เพราะ หมวด PC ไม่ใช่หมวดที่เปิดให้ดูได้ เฉพาะ สมาชิก แต่คนทั่วไปก็เข้ามาดูดเกมส์ได้นะครับ

ถ้าคนส่วนใหญ่เป็นคนทั่วไปมาโหลดเกมส์นะครับ ระหว่างลิงค์ดาวน์โหลดที่มีหาเงิน กับ ลิงค์แบบเพียวๆไม่มีอะไรครอบ เขาจะเลือกโหลดอันไหนครับ โดยเฉพาะบางคน ครอบทีหลายๆชั้น หวังเอากำไรทีเดียว ยิ่งมีหลายพาส ยิ่งค่อนข้างจะน่ารำคาญ ตรงนี้ถ้าเป็นคนอื่น คงไม่อยากมานั่งโหลดอะไรที่มันยุบยับแบบนี้สินะครับ แต่เรื่องลิงค์ดาวน์โหลด ก็อนุโลมให้ เพราะ คนอัพก็คงต้องอยากได้อะไรตอบแทนบ้าง คนเราน่ะครับ ทำอะไรก็ต้องอยากได้สิ่งตอบแทนทั้งนั้นล่ะ เพียงแต่ จะแสดงให้เห็นชัดๆหรือเปล่าเท่านั้นเอง

บอร์ดเราสมัยก่อนเรามีสังคมที่เรียกว่า "สังคมแห่งการแบ่งปันครับ" แต่เดี๋ยวนี้ คำนี้คงใช้ได้ยากขึ้นสำหรับบอร์ดเราเดี๋ยวนี้แล้วน่ะครับ

siriyot00
27th August 2011, 13:05
ผมเพิ่มเติมไปที่กระทู้เก่าอะครับส่วนลิ้งของผมต้องขอเลื่อนไปสักแปปอาจไม่ทันเพียงเล็กน้อยพราะว่ายังมีเก็บอีกที่ยังไม่ได้โพส และผมไม่ค่อยมีเวลาว่างมาก
เพราะว่าผมต้องไปเรียนคอมซ่อมคอมอะครับ ซึ่งตั้งแต้วันนี้ถึงสิ้นเดือนจะต้องไปซ่อมคอมให้แก่โรงเรียนอื่น และงานเยอะมากครับซึ่งผมต้องเรียนไปด้วยพอ
เรียนเสร็จก็ต้องเรียนซ่อมคอมและต้องไปดูงานบ่อยๆครับ แต่จะแก้ให้เร็วที่สุดครับ

dogaki
27th August 2011, 14:03
ผมเพิ่มเติมไปที่กระทู้เก่าอะครับส่วนลิ้งของผมต้องขอเลื่อนไปสักแปปอาจไม่ทันเพียงเล็กน้อยพราะว่ายังมีเก็บอีกที่ยังไม่ได้โพส และผมไม่ค่อยมีเวลาว่างมาก
เพราะว่าผมต้องไปเรียนคอมซ่อมคอมอะครับ ซึ่งตั้งแต้วันนี้ถึงสิ้นเดือนจะต้องไปซ่อมคอมให้แก่โรงเรียนอื่น และงานเยอะมากครับซึ่งผมต้องเรียนไปด้วยพอ
เรียนเสร็จก็ต้องเรียนซ่อมคอมและต้องไปดูงานบ่อยๆครับ แต่จะแก้ให้เร็วที่สุดครับ

ค่อยๆแก้ไปแล้วกันครับ เพราะว่า ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

nazaa
27th August 2011, 14:53
อยากลิงค์จากลายเซ็๋น ไปcenter(ครอปลิงค์)ผิดไหมครับ

Arez
27th August 2011, 15:58
อยากลิงค์จากลายเซ็๋น ไปcenter(ครอปลิงค์)ผิดไหมครับ

เขาก็บอกว่าให้ใช้แต่ลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นนิครับ

ถ้าอยากได้กำไรจริง ๆ หรือ อยากคลุมให้หมดก็ไปสร้างบล๊อกเหมือนคุณ InFiNiTy ซิครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับความขยันของแต่ละคนจริง ๆ แหละครับ

หรือทำบล๊อกให้เหมือนคุณ Ladioz ก็ได้

thiamoto
27th August 2011, 17:11
งานงอกเป็นถั่วงอกเลย แต่เราก็ไม่รู้จักเวปหาเงินนิหว่า มันหน้าตายังไงหน่ออออ ^^

peazer
27th August 2011, 19:30
ผมอัพเองทุกอัน คงไม่เป็นไรใช่ไหมครับ ใส่เฉพาะลิ้งค์ดาวน์โหลด(mediafire)

LeiTo
27th August 2011, 19:37
เข้มงวดดีครับ

Liverpool2005
27th August 2011, 19:41
ถ้าลิ้ง folder รวมลิ้งดาวน์โหลดครอบลิ้ง ผิดป่าวครับว่าจะอัพแจก [แบบลิ้ง mediafire 5ลิ้ง ลิ้งละ200mb ที่อยู่ใน folder] ก็แจกทั้ง folder แต่ครอบลิ้ง แบบนี้ผิดไหม

natchapon665
27th August 2011, 20:32
ถ้าลิ้ง folder รวมลิ้งดาวน์โหลดครอบลิ้ง ผิดป่าวครับว่าจะอัพแจก [แบบลิ้ง mediafire 5ลิ้ง ลิ้งละ200mb ที่อยู่ใน folder] ก็แจกทั้ง folder แต่ครอบลิ้ง แบบนี้ผิดไหม

ไม่ผิดครับผม ถือว่าเป็นลิ้งโหลดครับ

aonaonaonaon
28th August 2011, 15:04
ลองเขาไปอ่านใน ict cop ดูแล้วนะครับว่า ทั้งไฟล์บิท หรือจะเป็นที่ upload กันทั้งหมด ถ้าเจ้าของลิขสิท เห็นแล้วเกิดการฟ้องร้องขี้น จะดำเนินคดีกับเจ้าของเวปครับผม อันนี้ล่าสุดนะครับ ลองไปหาอ่านดูนะครับ เพราะ พรบที่ผ่านไม่จำเพราะไฟล์บิทเท่านั้น ครับ เนื่องจากตามที่ผมเขาใจถ้าเจ้าของเวปไม่มีการดูแลปล่อยให้มีการนำไฟล์ ลิขสิท มาปล่อย ทางเจ้าหน้าทีเขาจะถือว่าเป็นผู้จัดหา และอำนวยความสะดวกให้ผู้กระทำผิดครับ วันนี้ผมเลยจะลบกระทู้ขอผมออกทันทีตั้งแต่เทียงคืนนี้เป็นต้นไปครับ เนื่องจากจะได้ไม่ทำให้เจ้าของเวปถูกดำเนินคดีครับ

dogaki
29th August 2011, 06:55
ลองเขาไปอ่านใน ict cop ดูแล้วนะครับว่า ทั้งไฟล์บิท หรือจะเป็นที่ upload กันทั้งหมด ถ้าเจ้าของลิขสิท เห็นแล้วเกิดการฟ้องร้องขี้น จะดำเนินคดีกับเจ้าของเวปครับผม อันนี้ล่าสุดนะครับ ลองไปหาอ่านดูนะครับ เพราะ พรบที่ผ่านไม่จำเพราะไฟล์บิทเท่านั้น ครับ เนื่องจากตามที่ผมเขาใจถ้าเจ้าของเวปไม่มีการดูแลปล่อยให้มีการนำไฟล์ ลิขสิท มาปล่อย ทางเจ้าหน้าทีเขาจะถือว่าเป็นผู้จัดหา และอำนวยความสะดวกให้ผู้กระทำผิดครับ วันนี้ผมเลยจะลบกระทู้ขอผมออกทันทีตั้งแต่เทียงคืนนี้เป็นต้นไปครับ เนื่องจากจะได้ไม่ทำให้เจ้าของเวปถูกดำเนินคดีครับ

ไม่เป็นอะไรหรอกครับ ตัวเว็บเราไม่ได้เป็น Host บิทน่ะครับ

masskick
29th August 2011, 07:08
เว็บนี้ไม่โดนง่าย ๆ หรอก ถ้าจะโดนคงโดนไปนานแล้ว ไม่อยู่มาได้นานขนาดนี้หรอก แต่ไงตอนนี้ผมก็สบายละ
เลิกอัพโหลด อย่างมากก็ดาวโหลดอย่างเดียว แต่คิดว่าคงไม่โหลดแล้วละ ไม่ไ่ด้เล่น ถ้าเล่นก็คงเกมส์ออนไล

warakorn4
29th August 2011, 09:01
ถ้างั้นผมขอแก้เฉพาะกระทู้แจกเกมPS2 ON PC
ส่วน PS1 ON PC ไว้ผมจะอัพใหม่ หรือ อาจจะแก้ไขให้เป็นตามกฏ แต่ยังไงถ้าแก้ไขจริงๆ ก็คงจะเสร็จก่อนกำหนดนะครับ

warakorn4
29th August 2011, 21:13
ตอนนี้แก้ไขลิ้งใหม่หมดแล้วนะครับ ทั้งสองกระทู้ เสร็จทันเวลาพอดี
สรุปลิ้งผมไม่มีลิ้งหาเงิน แต่จะเป็นลิ้งไปยังBlog ของเกมนั้นๆ ที่ผมทำไว้ พอลิ้งไปก็จะไปเจอลิ้งให้โหลดเกมซึ่งเป็นครอบลิ้งหาเงินไว้อยู่ตามปกติ
สรุป ลิ้งไปยังBlog ของผม ไม่มีการครอบเงินทุกลิ้ง ถ้ามีช่วยแจ้งไว้ในกระทู้ด้วย จะดำเนินการแก้ให้ทันที

dogaki
29th August 2011, 21:37
ตอนนี้แก้ไขลิ้งใหม่หมดแล้วนะครับ ทั้งสองกระทู้ เสร็จทันเวลาพอดี
สรุปลิ้งผมไม่มีลิ้งหาเงิน แต่จะเป็นลิ้งไปยังBlog ของเกมนั้นๆ ที่ผมทำไว้ พอลิ้งไปก็จะไปเจอลิ้งให้โหลดเกมซึ่งเป็นครอบลิ้งหาเงินไว้อยู่ตามปกติ
สรุป ลิ้งไปยังBlog ของผม ไม่มีการครอบเงินทุกลิ้ง ถ้ามีช่วยแจ้งไว้ในกระทู้ด้วย จะดำเนินการแก้ให้ทันที

ถ้ามีหลุดมานิดๆหน่อยๆ ผมแจ้งให้ทราบแล้วกันครับ เพราะ บางครั้งคนมีเกมส์เยอะก็มีบ้างล่ะที่พลาด (หวังว่าบางคนคงไม่เอาไอความอนุโลมของผมตรงนี้ไปลักไก่นะ - -)

แต่ถ้าจะลองเช็คง่ายๆ ถ้าระบบข้อความเรายังใช้แบบ code อยู่ตอน edit จะเป็นเป็น code ครับ เพราะ code ของลิงค์หาเงินคงไม่ขึ้นด้วย jokergameth แหง - -

ปล. คือถ้าเกิดไปแก้แล้วมันมีหลุดพลาดออกมา มันก็ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ถ้าบางคนรับทราบแล้วยังทำหูทวนลม ตรงนี้ผมก็ลงโทษตามกฏครับ

3igsmoke2
30th August 2011, 21:53
แล้วจะทราบได้ไงครับว่าเป็นลิงค์คนอื่นเพราะผมก็มีรหัสอัพไฟล์หลายรหัส + อัพหลายบอด - -งี้ผมก็ต้องอัพแค่ไอดีเดียวอะซิ

dogaki
31st August 2011, 13:24
แล้วจะทราบได้ไงครับว่าเป็นลิงค์คนอื่นเพราะผมก็มีรหัสอัพไฟล์หลายรหัส + อัพหลายบอด - -งี้ผมก็ต้องอัพแค่ไอดีเดียวอะซิ

ไอตรงนี้อยู่ที่จิตสำนึกครับ ผมเช็คไม่ได้หรอกว่ามีใครไปขโมยลิงค์ของเขามาครอบลิงค์หาเงินหรือเปล่า แต่ถ้าเกิดเจ้าของตัวจริงเขามาโวยขึ้นมา ก็เอาหนักเลยครับ เพราะว่า สิ่งที่แย่ที่สุดคือ การขโมยของคนอื่นครับ

ปล. ถ้าเห็นอยู่ว่าจะมีบ้างที่คนบอร์ดเราถูกขโมยลิงค์ที่อัพโหลดเองเอาไปแปะที่อื่นโดยไม่ให้เครดิต ดังนั้น ผมก็ต้องมีข้อนี้กันไม่ให้คนบอร์ดเราไปขโมยของคนอื่นเหมือนกัน การขโมยของคนอื่นมาแล้ว ไม่ได้ให้เครดิตเจ้าของก็ถือว่าผิดอยู่แล้ว ถ้าเอามาหาเงินอีกก็โดนอีกกระทง คือ อย่าให้จับได้ว่าทำแบบนี้น่ะครับ อาจจะโดนโทษคูณ 2 กระทงเลยครับ

3igsmoke2
31st August 2011, 20:44
ดีนะครับที่ผมซื้อ มาทุกแผ่น

shuji
1st September 2011, 15:38
เข้าใจแล้วครับ ผม น้อง ใหม่ต้องมาศึกษาสะหน่อย

monkey
6th September 2011, 00:48
สนับสนุนเกมแผ่นแท้เถอะครับ ถ้ามีเงิน

solowking2
6th September 2011, 17:44
โอย... บอกลาวงการแล้วครับ :sweat

InFiNiTy
6th September 2011, 17:48
ขอถามให้แน่ชัดหน่อยนะครับ ถ้าเป็นไฟล์แครกที่ฝากไว้ใน Mediafire คลุมลิ้งได้มั้ยครับ?

dogaki
6th September 2011, 21:46
ขอถามให้แน่ชัดหน่อยนะครับ ถ้าเป็นไฟล์แครกที่ฝากไว้ใน Mediafire คลุมลิ้งได้มั้ยครับ?

ตรงนี้ผมไม่ว่าแล้วล่ะครับ ถ้ามันเป็นส่วนนึงของเกมส์ที่จำเป็นต้องใช้เพื่อให้ตัวเกมส์เล่นได้อย่างสมบูรณ์น่ะครับ ส่วนใหญ่ผมจะเน้นไปที่ลิงค์ Download พวกเกมส์ เพราะ มันค่อนข้างจะกินแรงและเวลาคนอัพอยู่ โหลดน่ะเร็ว แต่อัพนั้นมันคนละเรื่องกัน - -

ปล. ส่วนใหญ่ที่ผมบอกมาจะเป็นพวกที่หาเงินกับลิงค์ที่มันไม่ได้ ลงแรงมากเหมือนลิงค์ download ที่ต้องอัพเองครับ

neverload
9th September 2011, 09:20
ทราบ ! แต่ว่า ผมก็ไม่ได้แจกเกมอยู่แล้วคึคึ ไม่เดือดร้อน แต่รู้ไว้ ไม่เสียหาย

nokung
21st September 2011, 23:27
พอดีผมมีปัญหาอะครับคือพอดีผมจะนำกระทู้ไปเผยแพร่แต่ จขกท.ของกระทู้ที่ผมจะนำไปโพสไม่อนุญาตให้เผยแพร่ข้อมูลในกระทู้นั้นแต่จะต้องแผยแพร่โดยการเอาลิ้งหาเงินไปโพสเพื่อให้ไปที่เว็บดังกล่าวแต่ลิ้่งหาเงินนั้นไม่ใช่ลิ้งของผมจะได้มั๊ยครับ

ลิ้งดังกล่าวที่จะโพสครับ (อ่านรายละเอียดในกระทู้ด้วยนะครับ)
http://www.minecraftforum.net/topic/309802-181-thai-%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A9%E0%B8%B2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2-wipeasy-installation-guide/
ปล.ผิดอะไรก็ขออภัยด้วยนะครับ

dogaki
29th September 2011, 09:23
พอดีผมมีปัญหาอะครับคือพอดีผมจะนำกระทู้ไปเผยแพร่แต่ จขกท.ของกระทู้ที่ผมจะนำไปโพสไม่อนุญาตให้เผยแพร่ข้อมูลในกระทู้นั้นแต่จะต้องแผยแพร่โดยการเอาลิ้งหาเงินไปโพสเพื่อให้ไปที่เว็บดังกล่าวแต่ลิ้่งหาเงินนั้นไม่ใช่ลิ้งของผมจะได้มั๊ยครับ

ลิ้งดังกล่าวที่จะโพสครับ (อ่านรายละเอียดในกระทู้ด้วยนะครับ)
http://www.minecraftforum.net/topic/309802-181-thai-ภาษาไทย-wipeasy-installation-guide/ (http://www.minecraftforum.net/topic/309802-181-thai-%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A9%E0%B8%B2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2-wipeasy-installation-guide/)
ปล.ผิดอะไรก็ขออภัยด้วยนะครับ

ขอโทษที่ตอบช้านะครับ เพราะ ช่วงนี้ผมติดสอบ

ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่า copy ไอประโยคอันนั้นของเขามาเลยดีกว่าครับ

- ไม่อนุญาติให้เผยแพร่โดยประการใดๆ ก็ตาม โดยไม่ได้รับอนุญาติ (คัดลอก/Copy โพส, ประกาศ, อีเมลล์, ข้อความทางโทรศัพท์, ฯลฯ), หากต้องการเผยแพร่ จะต้องทำการเปิดเผยลิงค์ดังต่อไปนี้เท่านั้น: (http://adf.ly/1yzDh) - หากต้องการสร้างกระทู้ในเว็บอื่นๆ ควรใส่แต่ลิงค์นั้น ในข้อความกระทู้ ห้ามคัดลอกหรือเลียนแบบข้อความในกระทู้นี้เด็ดขาด และอย่าลืมให้ Credits! - หากไม่แน่ใจว่าควรทำอย่างไร กรุณาอย่าทำ หรือติดต่อ Paradise067 โดยตรง

บอกว่าที่ต้องแปะ เพราะ ต้นเครดิตสั่งให้ทำไม่งั้นโวย แต่ในนี้เขาเรียนว่าโดยไม่ได้รับอนุญาติ ก็ลองคุยกับเขาดูก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้จริงๆค่อยทำตามแบบที่ผมบอก เพราะ คงไม่เป็นอะไรมากหรอกครับ ถ้าเกิดว่าที่ลิงค์นึงไม่ได้แปะลิงค์หาเิงินในการเผยแพร่ แต่ถ้าไม่ได้จริงก็แปะไว้ตามที่ผมบอก บอกเหตุผลมาด้วยนะครับ แล้วให้ เครดิตของเว็บมาด้วย จะได้เข้าไปเช็คว่า ที่ต้องแปะลิงค์เพราะความจำเป็นน่ จริงหรือเปล่าน่ะครับ

ปล. คงไม่มีใครหัวหมอเอาเรื่องแบบนี้ไปปล่อยกับคนอื่นอีกนะครับ ลิงค์เงินเนี่ยมันไม่แสดงถึงความจริงใจในการเผยแพร่น่ะครับ - -

nut2009
29th September 2011, 10:33
พูดง่ายๆ ครอบลิ้งค์ได้เฉพาะ "ไฟล์ดาวน์โหลดปกติ" ใช่ไหมครับ BIT ไม่เคลมถึง

dogaki
29th September 2011, 14:45
พูดง่ายๆ ครอบลิ้งค์ได้เฉพาะ "ไฟล์ดาวน์โหลดปกติ" ใช่ไหมครับ BIT ไม่เคลมถึง

ใช่แล้วครับ

YoShINoR
3rd October 2011, 08:12
รับทราบครับ! ขอผม อัพเองทั้งนั้น :hehe

okane_funo
14th October 2011, 13:13
รับทราบและปฏิบัิตามโดยเคร่งครัด ครับผม

emaxxx12
16th October 2011, 19:35
คือใส่ ลิงดาวโหลดของเราเองได้ไหม ที่ห้ามคือไม่ให้ดักใช่มะ

al.teb
20th October 2011, 13:12
รับทราบครับปม

lion328
12th November 2011, 15:21
แล้วถ้าแบบไม่ใช่ลิงค์หาเงินแต่มันเป็นลิงค์ที่ย่อสั้นๆ แบบ goo.gl อะไรแบบนี้ด้หรือเปล่าครับ

weerachon
26th May 2012, 08:14
ใครมีเกม Ragnarok Offline Class3 EP 20.0 โฟสหน่อยนะครับ เอาแบบดล่นคนเดียว Offline นะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง

weerachon
26th May 2012, 08:15
ช่วยผมหน่อยนะครับ ผมตามหา Ragnarok Offline Class3 EP 20.0 ไม่เจอเลย

joymylove
26th July 2012, 08:31
เห็นล่วยสุดๆ

aekpong
28th July 2012, 06:59
นี่มันบอร์ดแจกเกมไม่ใช่บอร์ดสร้างอาชีพ จะครอบลิ้งหาเงินก็เห็นแก่ตัวไปหน่อยไหม? ทำถูกแล้วหล่ะ

iceza08
21st September 2012, 07:26
นี้นะพึ่งจะทำ 55555

niphon.singsakun
6th October 2012, 12:57
ผมจะอัพเกม Left4dead2 อ่ะครับแต่ว่าไม่เอาลิ้งลงให้เขามาขอกับตัวใน face ได้มั้ยครับ

picop
21st December 2012, 18:43
ผมว่าก็ดีน่ะครับ คนที่ใส่ลิงค์แล้วเวลาจะโหลดอะไร เสียเวลามากครับ แต่ก็เข้าใจเวลาที่เขาอัพเกมส์ครับผม ว่ามันนานมาก

แต่คนที่ใส่ลิงค์ ก็ควรคิดให้ดีก่อนน่ะครับว่าเกมส์ที่แจกมันมีลิขสิทธิ์เช่นกัน อิอิ ยิ่งใส่ลิงค์เข้าไปอีกโดนไปอีกเท่าแน่ครับ ถ้าลิขสิทธิ์ไทยเอาจริงขึ้นมา ;)

ถ้าคิดแบบนั้นก็ไม่ต้องเข้าไปโหลดครับ เวลาอยากได้เกมส์ก็ไปซื้อแผ่นแท้ ซื้อเกมส์ถุูกลิขสิทธิ์เล่นครับ เพราะ เกมส์ที่แจกมันมีลิขสิทธิ์แทบทั้งนั้น ไม่ว่าจะอัพเอง หรือ เอาลิ้งคนอื่นมา ยังไงมันก็เป็นการขโมยมาจากเจ้าของลิขสิทธิ์อยู่ดี มันผิดเห็นๆอยู่แล้ว ทั้งคนแจก ทั้งคนเข้าไปโหลด
สำหรับคนที่ชอบโหลดฟรี ถ้าไม่อยากเจอครอบลิ้ง ง่ายๆครับ 1.ไปซื้อของแท้เล่นซะ 2. ไม่ต้องเล่น ไม่ต้องเข้าไปโหลด แค่นั้นละ

พูดตามตรงครับ ไม่ว่าจะอัพเอง หรือ ไปเอาลิ้งมาเฉยๆ มันก้ไม่ได้ดีไปกว่ากันหรอกครับ ขโมยมาเหมือนกันนั้นละ รวมทั้งพวกเข้าไปโหลดด้วยครับ

ผมก็เคยอัพเอง มีคนเอาลิ้งไปโพสเองเฉยๆไม่ขอ ผมยังเฉยๆเลย เพราะถือว่า เราก็เอาไฟล์คนอื่นมาเหมือนกัน

ถ้าไม่ชอบเรื่องละเมิดไฟล์ของคนอื่น ซื้อแท้ครับ แล้วจะ พูดได้ว่า นี้ละ เกมส์ของฉันเอง ได้อย่างเต็มภาคภูมิ

พูดถึงพวกครอบลิ้ง พวกนี้ก็ดีอย่างนะ อย่างต่ำๆยังรู้จักหาเงินให้ตัวเอง ดีกว่าเล่นเกมส์อย่างเดียว

picop
21st December 2012, 18:49
นี่มันบอร์ดแจกเกมไม่ใช่บอร์ดสร้างอาชีพ จะครอบลิ้งหาเงินก็เห็นแก่ตัวไปหน่อยไหม? ทำถูกแล้วหล่ะ
ไม่ชอบก็ไม่ต้องกดเข้าไปสิครับ ง่ายนิดเดียว อย่างต่ำๆก้ยังรู้จักหาเงินมาจ่ายค่าไฟ พวกโหลดฟรีก็เหมือนกัน อยากโหลดฟรีแต่แค่รอนิดรอหน่อยไม่ได้หรอ เห็นแก่ตัวไปหน่อยไหม? ใจคอจะไม่ให้เค้ามีตังไปจ่ายค่าไฟ ค่าเน็ตหน่อยหรอ แถมก็ไม่ได้บังคับให้โหลดด้วยนะ

jamebanjen
8th January 2013, 02:59
รับทราบครับ

toom12
26th April 2013, 21:18
แล้วจะทำตามครับ

Ballza11
6th September 2013, 13:33
สำหรับผมนะ จริงแล้วเราจะไปว่า ผู้ัพโหลดเห็นแก่ตัวไม่ได้หรอก!? ที่จริงเขานอนอยู่เฉยๆไม่ต้องนำเกมมาแบ่งปันเราก็ได้ ฉะนั้นเราก็จะต้องซื้อแต่แผ่นปลอม หรือ แผ่นแท้ ซึ้งก็รู้ว่าบางท่านงบที่บ้านอาจจะไม่เพียงพอต่อการซื้อเกม หลายๆเกมใน 1 เดือน เขาก็ไม่ได้บังคับให้เราโหลด เขาก็ไม่ได้บังคับให้เรากด แต่เราอยากเล่นเกมเอง ซึ้งเมื่อเขามีน้ำใจแก่เราแล้ว ถามหน่อยเถอะเราก็ไม่ใช้ญาติ หรือคนที่เขารู้จัก จริงๆเขาก็ไม่ต้องมาทำให้เราก็ได้ ผมอะไม่เคยเป็นอัพโลดเดอร์เกมหรอกนะ แต่ก็พอเข้าใจถึงความนานของการอัพโหลด ผมก็คนนึงเละ เสพอย่างเดียว และเสพมานานแล้วด้วยก็ไม่เห็นจะ เป็นอะไรเลยนิ ไอพวกปัญหาเยอะๆ ก็เชิญไปโหลดเว็บอื่นไป ถ้ารอ แปปเดียวไม่ได้อะนะ คือไม่ได้ว่าอะไรหรอกนะ แค่คิดว่า ถ้าแค่ให้ค่าเหนื่อย ให้เขาแค่นี้ไม่ได้ ก็ไม่ต้องโหลด ไม่ซื้อแผ่นเล่นไป ผมว่าพวกคุณเห็นแก่ตัวมากกว่าพวกเขาอีก
แต่ไปว่าผู้โหลดที่เห็นแก่ตัวจำพวกนี้อย่างเดียวไม่ได้ ต้องว่า ผู้อัพโหลดบางจำพวก ใช้คำว่าบางจำพวกนะ ที่ไม่เห็นต่อผู็โหลด ไฟล์บางไฟล์ที่ไม่ได้แลกมาด้วยความเหนื่อย ถามจริงจะ เห็นแก่ตัวไปถึงไหน บางที่เห็นครอบลิงค์เงิน 2-3 ลิงค์ แล้วอันนั้นไม่เท่าไร แทนที่ เราอุตสา กดเข้าไปแล้ว ไฟล์พังบ้าง หายบ้าง ก็หัดดูแลบางนะ ไงก็ได้เงินไปแล้วนิ ทำไมไม่ดูแลไฟล์เลยว่าพังไหม หรือว่า คนที่โหลดไปจะเล่นได้ไหม ผู้อัพโหลดบ้างคนก็คิดจะเอาแต่เงิน โหมด โปรแกรมเจอเยอะ ของฟรีผมไปโหลดเอาเองก็ได้ ไม่ต้องมาผ่านคุณก็ได้ ถ้าคุณคิดว่าคุณเป็นผู้อัพโหลดได้เพียงเท่านี้ ก็นอนอยู่บ้านแล้ว ให้ผู้อัพโหลดที่ดีจริงๆ มา ทำดีกว่า อย่างให้คนเสพหมดอารมณ์เสพเลย

golffeejang
28th October 2013, 04:40
มันเป็นสิทธิของนักอัพโหลดเค้าครับ ^ ^

ถ้ามองว่าเห็นแก่ตัว ท่านสามารถหยุดการโหลดของเถื่อนแล้วหันไปสนับสนุนของแท้ครับ

devilbigza
13th March 2016, 17:20

fishker
16th February 2017, 10:38

sawey2500
12th June 2019, 22:07
ขอบคุณครับ