PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สมาชิกคนไหนได้ใช้ลิงค์หาเงิน กรุณาอ่านครับ (อัพเดท 26/08/2011 เพิ่มเรื่อง Torrent ด้วยนะครับ)

dogaki
15th August 2011, 18:12
เนื่องจากว่าบอร์ดเราได้มีสมาชิกนำลิงค์หาเงินมาใช้จำนวนมาก แต่ว่าลิงค์หาเงินนั้นบางคนได้นำมาใช้ในเรื่องที่ไม่จำเป็น เช่น ลิงค์ที่ไปกระทู้ของบอร์ด ลิงค์ไปตามที่ต่างๆเป็นต้น ลิงค์หาเงินนั้น ทางบอร์ดเราอนุโลมสำหรับ ลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นครับ ถ้าเป็นกรณีอื่น ที่เป็นนอกเหนือจากนี้ ถือว่าผิดครับจะมีการลงโทษตามกฏบอร์ดซึ่งคือใบเหลืองครับ ลิงค์ชนิดต่อไปนี้ไม่อนุญาตให้ครอบลิงค์หาเงินนำลงในบอร์ดครับ

1. ลิงค์ที่เชื่อมต่อไปยังกระทู้อื่นในบอร์ด หรือ ลิงค์ไปยังที่อื่น
2. ลิงค์ดาวน์โหลดที่ไม่ได้อัพเอง แต่นำลิงค์นั้นมาหากำไรโดยการครอบลิงค์หาเงิน
3. ไฟล์ Torrent แจกปกติได้ แต่ว่า ลิงค์ดาวน์โหลดห้ามครอบลิงค์หาเงินครับ

ถ้าพบเห็นสามารถแจ้งมาให้ทราบได้ครับ เนื่องจากว่ามีหลายกระทู้ โดยเฉพาะกระทู้ในหมวด My Center ที่มีลิงค์ชนิดนี้ เลยจะให้เวลาสมาชิกในการนำลิงค์นี้ออกเอง (มีผลเริ่มใช้ตั้งแต่วันที่ 31/08/2011 ครับ) ถ้าหลังจากวันที่กำหนด ก็จะเริ่มมีบทลงโทษแล้วครับ

Edit

กลัวเอาออกกันไม่ทัน ผมเลื่อนเป็นสิ้นเดือน 8 แล้วกันครับ ถ้าหลังจากนี้เอาจริงๆแล้วนะครับ

Edit สำหรับ Torrent ผมอนุญาติให้เอาออกภายใน วันที่ 5/09/2011 ครับ เพราะ พึ่งจะอนุมัติวันนี้

fusenakub
18th August 2011, 01:39
รับทราบครับ

clubzaxxx
20th August 2011, 09:37
เเล้วลิงค์พาสเวิดเกมล่ะครับ ??? ไฟล์กระจิดเดียวเอง เเต่ก็ยังใส่ลิงค์หาเงิน

เเล้วก็ลิงค์พวกไฟล์บิทๆล่ะครับ บางคนไม่ได้อัพโหลดตัวไฟล์บิทเอง เเต่อัพโหลดเเค่ตัวชอทคัตไฟล์ เเล้วไส่ลิงค์หาเงิน

dogaki
20th August 2011, 21:45
เเล้วลิงค์พาสเวิดเกมล่ะครับ ??? ไฟล์กระจิดเดียวเอง เเต่ก็ยังใส่ลิงค์หาเงิน

เเล้วก็ลิงค์พวกไฟล์บิทๆล่ะครับ บางคนไม่ได้อัพโหลดตัวไฟล์บิทเอง เเต่อัพโหลดเเค่ตัวชอทคัตไฟล์ เเล้วไส่ลิงค์หาเงิน

ส่วนตรงนี้เป็นจิตสำนึกของคนครับ ถ้าเป็นพวกไฟล์ดาวน์โหลดพี่เขาอนุโลมให้น่ะครับ ตรงนี้พูดลำบาก เพราะ เป็นสิทธิของคนอัพโหลดน่ะครับว่าเขาต้องการจะแบ่งปัน หรือ ต้องการเงินน่ะครับ

clubzaxxx
21st August 2011, 19:11
ส่วนตรงนี้เป็นจิตสำนึกของคนครับ ถ้าเป็นพวกไฟล์ดาวน์โหลดพี่เขาอนุโลมให้น่ะครับ ตรงนี้พูดลำบาก เพราะ เป็นสิทธิของคนอัพโหลดน่ะครับว่าเขาต้องการจะแบ่งปัน หรือ ต้องการเงินน่ะครับ

ขอบคุณครับ

c70
22nd September 2011, 02:27
รับ ทราบ คราฟ

guidekub
30th November 2011, 20:04
แหะๆ หัวกระทู้เห็นบอกเพิ่มเรื่อง torrent นึกว่าห้ามแจกเกม torrent เล่นซะเสียววูบไปเลย

mark2309
21st February 2012, 22:55
รับทราบแหะๆ :rtfm

linker19191
21st February 2012, 23:04
เยี่ยมมากครับ

lastdog
30th October 2012, 00:41
เรื่องครอบลิ้งค์ ผมรับได้ถ้าอัพเอง แต่เอาของคนอื่นมาอัพ บางครั้ง 2-3 ชั้นซ้อน ถือว่าแย่มากคับ