PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สมาชิกคนไหนได้ใช้ลิงค์หาเงิน กรุณาอ่านครับ

dogaki
15th August 2011, 18:12
เนื่องจากว่าบอร์ดเราได้มีสมาชิกนำลิงค์หาเงินมาใช้จำนวนมาก แต่ว่าลิงค์หาเงินนั้นบางคนได้นำมาใช้ในเรื่องที่ไม่จำเป็น เช่น ลิงค์ที่ไปกระทู้ของบอร์ด ลิงค์ไปตามที่ต่างๆเป็นต้น ลิงค์หาเงินนั้น ทางบอร์ดเราอนุโลมสำหรับ ลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นครับ ถ้าเป็นกรณีอื่น ที่เป็นนอกเหนือจากนี้ ถือว่าผิดครับจะมีการลงโทษตามกฏบอร์ดซึ่งคือใบเหลืองครับ ลิงค์ชนิดต่อไปนี้ไม่อนุญาตให้ครอบลิงค์หาเงินนำลงในบอร์ดครับ

1. ลิงค์ที่เชื่อมต่อไปยังกระทู้อื่นในบอร์ด หรือ ลิงค์ไปยังที่อื่น
2. ลิงค์ดาวน์โหลดที่ไม่ได้อัพเอง แต่นำลิงค์นั้นมาหากำไรโดยการครอบลิงค์หาเงิน

ถ้าพบเห็นสามารถแจ้งมาให้ทราบได้ครับ เนื่องจากว่ามีหลายกระทู้ โดยเฉพาะกระทู้ในหมวด My Center ที่มีลิงค์ชนิดนี้ เลยจะให้เวลาสมาชิกในการนำลิงค์นี้ออกเอง (มีผลเริ่มใช้ตั้งแต่วันที่ 31/08/2011 ครับ) ถ้าหลังจากวันที่กำหนด ก็จะเริ่มมีบทลงโทษแล้วครับ

Edit

กลัวเอาออกกันไม่ทัน ผมเลื่อนเป็นสิ้นเดือน 8 แล้วกันครับ ถ้าหลังจากนี้เอาจริงๆแล้วนะครับ

Socket_COOL
18th August 2011, 13:22
เอ่อ แล้วประเด็นที่ครอบลิ้งค์ 2 ชั้น 3 ชั้นล่ะครับ (กว่าจะโหลดได้เล่นเอาเหนื่อยเลยแฮะ) :sweat

dogaki
19th August 2011, 08:23
เอ่อ แล้วประเด็นที่ครอบลิ้งค์ 2 ชั้น 3 ชั้นล่ะครับ (กว่าจะโหลดได้เล่นเอาเหนื่อยเลยแฮะ) :sweat

ไอเรื่องครอบลิงค์หลายๆชั้นนี่ ถ้าเป็นดาวน์โหลดคงทำอะไรไม่ได้ครับ เป็นสิทธิของคนอัพ ผมเคยถามพี่เขาแล้วล่ะ เขาบอกเรื่องจิตสำนึกที่ดีของคนอัพนี่พูดยาก พี่เขาจะมีวิธีแก้ไขปัญหาระยะยาวของเขาล่ะครับ แต่ผมว่ายังอีกนาน เพราะ server ยังปรับแต่งไม่สมบูรณ์

เลยว่าถ้าไม่ชอบก็ ลองหากระทู้อื่นดู เพราะว่า บางเกมส์มีคนอัพหลายคนมาก แต่อย่างว่าล่ะครับ ถ้าเกิดจำเป็นต้องโหลดก็ต้องกดทำไงได้ล่ะครับ - - มันจิตสำนึกของคน

pxmaster
1st December 2011, 20:51
ถามหน่อยจิครับ แบบว่า ใน My Center เนี๊ย เราแจกเกมโดยที่กดรูปภาพเกมนั้นแหละให้มันเชื่อมไปยังเว็บบอร์ดของเกมนั้นที่เราอัพขั้นเอง ขอถามหน่อยจิครับ เอาลิงค์นั้นไปครอบลิงค์เงิน ได้หรือเปล่าครับ
ผมเห็นคนดังครอบลิงค์ แต่ พี่บอกว่า ครอบไม่ได้ ผมเลยสับสน ไม่ทราบว่า ลิงค์จากรูปภาพใน My Center ไปลิงค์บอร์ดของเกมนั้น ได้หรือเปล่าครับ แล้วที่พี่บอกว่าวันที่ 8 ตอนสิ้นเดือน มันเดือนไหนอะครับ
คือผมจะหาเงินโดยการอัพมั้ง 100 บาทต่อเดือนก็ยังดี - -

mark2309
26th February 2012, 18:21
---------- รับทราบครับ ^^ ----------

ืnunlovetummm
10th April 2012, 12:10
okครับ อิอิ

planxthanee
7th May 2012, 16:34
เจอบ่อยมันน่าเบื่อมากครับ

Samhunsa
2nd June 2012, 16:00
รับทราบครับ

HADOKEN
22nd August 2013, 02:50
เห็นด้วยกับเรื่องที่ไม่ให้ครอบลิ้งค์โยงไปมาในกระทู้ หรือเอาของคนอื่นมาครอบครับ
เเต่ขอเเย้งอย่างนึงเรื่องจิตสำนึกของผู้อัพโหลดที่ใช้การครอบลิ้งค์หลายชั้น ข้อนี้ไม่อยากให้มองว่าเป็นการเสื่อมจิตสำนึกของผู้อัพโหลดที่ครอบลิงค์หลายชั้น มันเป็นสิทธิ์ของเขาที่เขาคิดว่ามันคุ้มค่ากับค่าเเรงที่เขาทำลงไป(อัพโหลด) ถ้าหากผู้ดาวน์โหลดเห็นว่าเป็นการเอาเปรียบ หรือขี้เกียจกดก็ไม่ควรไปต่อว่าหรือตำหนิ หรือมองว่าเขาเสื่อมจิตสำนึก ตัวคุณเองต่างหาก(ผู้ดาวน์โหลด) ที่เห็นแก่ตัวไปหรือเปล่า(ไม่ได้จงใจด่า แค่อยากให้มองในเเง่นึง) เกมโหลดเล่นฟรีแค่รอกดโฆษณา 5 วินาที(ลิงค์ 2ชั้น 10 วินาที) มันจะเกินไปไหม ที่มามองหรือตำหนิว่าเขาจิตสำนึกไม่ดี ผู้อัพโหลดไม่ได้ใช้เวลาอัพโหลดเเค่ 5 - 10 วินาทีนะครับ ค่าเน็ตค่าไฟทุกอย่าล้วนลงทุนลงเวลา(บางท่านอดหลับอดนอน) อย่างเกมใหญ่ๆ 10G+ บางท่าน(ผู้อัพโหลด)อัพเเบบ 1PART ใส่ลิ้งค์ 2 ชั้น คุณ(ผู้ดาวน์โหลด) แค่รอเวลากดข้ามลิ้งค์ ไม่เกิน 10 วินาทีก็ดาวน์โหลดได้เเล้ว แต่คนอัพเลือดตาเเทบกระเด็นได้วิวโฆษณาเเค่ 2 วิวเอง(เรทของ adf.ly ให้ 0.36 ดอลล่า ต่อ 1000 วิวเท่านั้นเอง) เพราะฉนันอย่าไปห้าม หรือมองในเเง่ลบเลยคับ ยังไงผู้ดาวน์โหลดก็มีแต่ได้กับได้อยู่ดี จะลิ้งค์ 3 ชั้น 4 ชั้น ก็ถือว่าเป็นน้ำใจให้ผู้อัพโหลดเถอะครับ

ปล. ผมไม่เคยใส่ครอบลิ้งค์สองชั้น ลิ้ง Premium ที่ต้องเติมเงินโหลด ผมก็ไม่ได้ครอบลิ้งค์ ครอบเเต่ลิงค์ฟรีดาวน์โหลด อย่าลืมตามไปโหลดกันที่ลายเซ้นต์ผมนะ(แอบโฆษณา อิอิ)

oSteP_GoDo
30th May 2014, 13:23
เคยเจอแบบว่า ครอปลิงค์ 5 ชั้น
เอิ่ม หมดอารมณ์โหลดเลยคับ!!! :mad3

Paneons
9th July 2014, 06:42
ผมสมาชิกใหม่ครับ จะยึดกฏไว้เปนสรณะละกันเน้อ

Putty
22nd October 2014, 04:38
รับทราบครับผม :help

nunt77
22nd October 2014, 07:56
ผมยังสงสัยครับว่าการครอบลิ้งหาเงินนี่มันทำยังไง เห็นเขาชอบทำกันจังในกระทู้ดาว์โหลด
มันจะได้เงินยังไง สมัครยังไง ทำยังไง ผมละงง

bramshock
23rd April 2015, 14:07
Paypal ครับท่าน เขาจะเอาบัญชีpaypal เชื่อม แล้วโอนจากpaypal เข้าบัญชีในไทยอีกทีครับ