PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คลิกลิงค์จากภายนอก หรือ google เข้ามายัง jokergame ไม่ได้เลย

tightwon
16th August 2011, 21:07
สวัสดีครับ
ทำไมตอนนี้ไม่สามารถคลิ๊กลิงค์จากเว็บอื่น หรือลิงค์ที่เราหาเจอใน google เพื่อเข้ามายัง jokergame ได้เลยครับ
ไม่ทราบว่าพวกคุณตั้งค่าอะไรไว้รึป่าว เซงมากมาย

-=[BlueBlood]=-
16th August 2011, 21:51
ลิ้งที่หาเจอในgoogleคิดว่าน่าจะเป็นลิ้งของบอร์ดเก่าซึ่งตอนนี้ข้อมูลหายไปหมดแล้ว ถ้ากดแคชน่าจะยังมีข้อมูลของบอร์ดเก่าหลงเหลืออยู่นะคะ
บอร์ดเก่าข้อมูลหายไม่สามารถกู้ข้อมูลทั้งหมดคืนมาได้ เลยต้องเริ่มนับ1ในบอร์ดนี้ใหม่ค่ะ

tightwon
17th August 2011, 22:19
ครับผม คงเป็นเพราะข้อมูลหายนี่เอง
แต่ว่าลิงค์ต่างๆ ที่เจอตามเว็บไซต์ภายนอกอื่นๆ(ซึ่งไม่แน่ใจว่าลิงค์เข้ามายังบอร์ดเก่าหรือบอร์ดใหม่)ก็ไม่สามารถคลิ๊กเข้ามาได้เช่นกันนะครับ
คือเวลาคลิ๊กเข้ามาแล้วมันจะแจ้งว่า"เราไม่ได้สมัครสมาชิกหรือไม่มีสิทธิ์ใช้งานในส่วนนี้" ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุเดียวกันหรือเปล่าครับ?

-=[BlueBlood]=-
17th August 2011, 22:44
ครับผม คงเป็นเพราะข้อมูลหายนี่เอง
แต่ว่าลิงค์ต่างๆ ที่เจอตามเว็บไซต์ภายนอกอื่นๆ(ซึ่งไม่แน่ใจว่าลิงค์เข้ามายังบอร์ดเก่าหรือบอร์ดใหม่)ก็ไม่สามารถคลิ๊กเข้ามาได้เช่นกันนะครับ
คือเวลาคลิ๊กเข้ามาแล้วมันจะแจ้งว่า"เราไม่ได้สมัครสมาชิกหรือไม่มีสิทธิ์ใช้งานในส่วนนี้" ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุเดียวกันหรือเปล่าครับ?

ถ้าที่เว็บอื่นมีวันโพสให้ดูก็จะเช็คได้ค่ะ บอร์ดใหม่เพิ่งเปิดเมื่อต้นเดือน7 ถ้าที่เว็บอื่นเค้าเอาลิ้งเว็บเรามาโพสอ้างอิงก่อนเดือน7แสดงว่ายังเป็นลิ้งของบอร์ดเก่าแน่นอนค่ะ
แต่ส่วนใหญ่แล้วถ้าเว็บข้างนอกไม่ได้มีการแก้ไขลิ้งเลย โอกาสที่จะเป็นลิ้งจากบอร์ดเก่าสูงมาก