PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครพอจะรู้จักเกมส์นี้ไหมค่ะ มันเป็นเกมส์เก่า แต่สนุกมากๆค่ะ

haway2010
3rd October 2012, 15:58
ลักษณะตัวเกมส์น่ะค่ะ

เกมส์มันจะมีลักษณะเป็นเกมส์สร้างเมืองน่ะค่ะ แล้วเอาพวกไปลุยอีกพวกหนึ่ง ซึ่งเกมส์นี้จะมีเหมือนนางพญาที่มีพลังพิเศษ (มันจะมีแท่นให้นางพญาเกิดอยู่กลางเมือง) แล้วจะมีชาวบ้านในเมื่องที่เกิดขึ้น เวลาสร้างบ้านพวกเช้าบ้านจะวิงไปหาต้นไม้เพื่อตัดมาสร้างบ้าน เวลาเราจะไปสู้ เราต้องอัพเกรดโดยการให้ชาวบ้านน่ะค่ะ เข้าไปในบ้านสร้างนักรบ (จะมีนักดาบ นักหัวกระโหลกที่มีมือเป็นไฟ เวลาเราเอาไว้บนหอคอยมันจะปล่อยไฟน่ะค่ะ) ถ้าเรากด enter ที่คีบอด มันจะเป็นลูกโลกสามารถมองเห็นทั้งแมพเลย รึแผนที่อ่ะค่ะ นางพญาจะมีพลังคือ เรียกแมลง ฟ้าฝ่า พายุ แล้วอะไรอีกหว่า ลืมไปเลยมีนักบวชด้วยค่ะ ถ้ามีคนมาฟังนักบวช พวกศัตรูคนที่โดนจะมาเป็นพวกเราค่ะ พวกเราจะมีสีฟ้าเป็นตัวแทน แล้วฝ่ายตรงข้ามอาจจะเป็นสีเขียว สีแดง ใครรู้ก็ช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ ว่าชื่อเกมส์อะไร รึเอามาให้เลยก็ได้ขอบคุณมากค่ะ หามานานแล้วไม่เจอ

sin1410
3rd October 2012, 16:00
Warcraft III รึเปล่าครับ - -

Droge.
3rd October 2012, 16:07
battle realms ครับ

zeroboys
3rd October 2012, 16:11
อ่านตอนแรกคิดว่า Black & White :yes

ko555555
3rd October 2012, 17:40
battle realms มีแผนที่โลกหรอครับ
battle realms ใช้ข้าวกับน้ำ ไม่ใช่ต้นไม้
battle realms ไม่มีนางพญา ถึงมี ก็ไม่มียูนิตตัวไหนจะมีสามสกิล
battle realms มีตัวสะกดจิตได้ด้วยหรอครับ
battle realms อาจจะมีนักดาบ อาจจะมีคนที่โจมตีด้วยไฟ แต่นักหัวกระโหลกขึ้นป้อมปล่อยไฟได้มันก็ไม่มีนะครับ

opaljj
3rd October 2012, 17:49
เคยเล่นตอนเด็กๆตอนนั้นยังเด็กมากกกก ถ้ารู้เดี๋ยวมาบอก จำนักบวชกับเอาคนเข้าไปอัพเกรดเป็นตัวต่างๆได้นี้เเหละแปปนะคิดก่อน ถ้านึกได้เดี๋ยวมาตอบ

candyman1980
3rd October 2012, 18:55
ชื่อ เกมส์ ประมาณเนี้ย นะครับ Papulov เปล่า หรืออะไรประมาณเนี้ย ครับ

tstzxcv12
3rd October 2012, 19:06
จากที่อ่านดูแล้วรู้สึกอย่างลองเล่นจัง ขอรอดูผลด้วยละกันครับ :cool:

Teerawat_s
3rd October 2012, 19:44
เกมส์นี้เกิน 10 ปีแล้วใช่ป่าวครับ จะเป็นคล้ายๆ คนยุค ชนเผ่า แล้วนางพญาตายมันจะไปเกิดตริงที่เกิด แล้วพออยากข้ามไปไหน ต้องไปไหว พวกโบราณสถานป่ะ เอาคนไปไหว้ แล้วทางเดินมันจะโผล่ขึ้นมาอ่ะ แมพจะเป็นโลกกลมๆปล่าวครับ