PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องGalaxy S3 ครับ

icec00l
3rd October 2012, 16:49
ผมใช้มาได้3วันแล้ว ตอนแรกเน็ตก็ยังโหลดอะไรทุกอย่างเร็วอยู่ youtube ก็ยังสบายๆ แต่ตอนนี้มันช้ามากๆ อยู่ๆก็เป็นครับ
ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับ การใช้ข้อมูล หรือป่าว เพราะว่ามันขึ้นเตือนว่าใช้ไปเยอะแล้วอะครับ ...ช่วยผมหน่อยครับ...

thotsawat555
3rd October 2012, 17:59
ใช้ 3G แบบ Unlimited ใช้ไหมครับ

พวกแพ็คเกจแบบนี้ ถ้าใช้Dataถึงที่แพ็คเกจกำหนด(เช่น 3Gb, 5Gb แล้วแต่แพ็คเกจ) จะลดความเร็วลง ให้พอๆกับระดับ EDGE (ประมาณ 64-384Kbpsแล้วแต่ค่าย)
เพราะมันเป็นสัญญาแบบFair Userและเพื่อไม่ให้แบนวิตระบบเต็มเนื่องจากใช้ผิดวัตถุประสงค์ครับ

icec00l
3rd October 2012, 18:09
ใช้ 3G แบบ Unlimited ใช้ไหมครับ

พวกแพ็คเกจแบบนี้ ถ้าใช้Dataถึงที่แพ็คเกจกำหนด(เช่น 3Gb, 5Gb แล้วแต่แพ็คเกจ) จะลดความเร็วลง ให้พอๆกับระดับ EDGE (ประมาณ 64-384Kbpsแล้วแต่ค่าย)
เพราะมันเป็นสัญญาแบบFair Userและเพื่อไม่ให้แบนวิตระบบเต็มเนื่องจากใช้ผิดวัตถุประสงค์ครับ
ใช้แบบ Unlimit ครับ ของ true H มันจะช้าอย่างงี้ตลอดเลยหรอครับ แก้ได้รึป่าว

thotsawat555
3rd October 2012, 20:51
รอรอบบิลเดือนต่อไปครับ

เพราะที่ช้าเพราะเราใช้ถึงความจุของแพ็คเกจแล้ว

icec00l
3rd October 2012, 21:11
รอรอบบิลเดือนต่อไปครับ

เพราะที่ช้าเพราะเราใช้ถึงความจุของแพ็คเกจแล้ว
มันจะช้าแบบนี้ไปตลอดเลยหรอครับ

~RIP~
3rd October 2012, 22:38
มันจะช้าแบบนี้ไปตลอดเลยหรอครับ

เอาง่ายๆ เดือนต่อไปก็เร็วแล้วครับ
แนะนำว่าเวลาเปิด 3g ใช้เปิดหน้าเว็บ แชทก็พอ ไม่ต้องโหลด ยูทูปถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องเปิด
เช็คดาต้าบ่อยๆ บริหารการใช้ให้ถูก ถ้าต้องการโหลดอะไรก็ใช้ wifi เอาครับ