PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอระบายหน่อยคับ เพิ่งเจอแบบนี้ครั้งแรกคับ

hades051
3rd October 2012, 17:47
เมื่อวันจันทร์(1/10/55)ผมสอบฟิสิกส์คับข้อสอบยากมากเลยคับ ทำไมถึงยากก็เพราะว่าครูแกสอนเร็วมากนะสิคับ แบบเร็วจริงๆคับเขียนๆขึ้นจอแล้วเสร็จเลยอธิบายระหว่างเขียนลายแทง

แบบว่าหลุดนิดหนึ่งก็ลงทะเลเลยคับ ตอนนั้นคับสอนเรื่อง ซิมเปิลฮาโมนิก เขียนโจทย์มาคับแล้วทำให้ดูเลย แล้วจบเรื่องเลย

แต่ที่ผมรับไม่ได้มันอยู่ตรงนี้แลหะคับตอนที่ผมสอบเสร็จแล้วอ่ะ ครูฟิสสิกส์แกบอกนักเรียนที่เรียนพิเศษกับแกว่าให้ไปเรียนตอนเย็นด้วยนะ ผมก็นึกว่าไปเฉลยข้อสอบบอกวิธีทำอะไรแบบนี้

อ่ะคับ พอมาตอนเช้าคับเพื่อนผมมันเล่าให้ฟังว่าครูแกให้แก้ข้อสอบได้คับ(สำหรับคนเรียนพิเศษเท่านั้น)คนที่เรียนแก้ได้เต็มเกือบทุกคนเลยคับ(บางคนไม่แก้) พอผมได้ยินแบบนี้ผมโกรธเลย แบบว่า

ครูอะไรไม่มีจรรยาบรรเลย ผมอยากเดินไปบอกครูแกว่า"ครูคับผมให้ 1,000 บาทขอเกรด 4 ได้มั้ยคับ" หรือว่า"ให้ตายสิครับครู ทำไมทำงี้ดูบ้านไว้ดีๆละกันระวังหายนะครับ"

จบแล้วคับตอนนี้อยากจะกระโดดถีบอะไรก็ได้จริงๆ -*-:dash

PhraoBWS
3rd October 2012, 17:52
โฮะ! เกิดมาก็เพิ่งจะเคยเห็น นี่หรือผู้บ่มเพาะอนาคตของชาติ

GtXl24o7l3c
3rd October 2012, 18:04
โรงเรียนผมก็เป็น ตั้งแต่ ประถม มัธยม ใครเรียนพิเศษ เกรดก็พิเศษด้วยครับ :cool:

maxLiverpool
3rd October 2012, 18:07
:eek: ถ้านายเรียน ปวช
เค้าจะบอกว่า
อาจาร์ย :" ลงทะเบียนเรียนใหม่ "

Buffalo
3rd October 2012, 18:31
เหอะๆโรงเรียนผมก็เป็นครับ เรียนพิเศษเอาเกรด... ผมละอยากจะบ้าตาย(ผมเป็นพวกไม่ชอบเรียนพิเศษ)

O'z NEWBIE IN THE H.H.
3rd October 2012, 18:37
เคยเจอมาเหมือนกันครับ

ACBII
3rd October 2012, 18:39
ผมก็เป็นแบบท่านเลยคับ แต่วันนั้นผมไปสอบแก้
คนเยอะมากๆ เพื่อนผมมันบอกมาตั้งแต่เช้าจนถึงหกโมงเย็นยังแก้ไม่ได้เลย
เพราะครูชอบถามแล้วถามอีกขนาดผมตอบถูกแล้วครูยังบอกว่ามันไม่ใช่ให้ไปหามาใหม่
ผมถึงกับวีนเลยคับ เพื่อนผมบางคนถึงกับร้องไห้เลย :sweat

sin1410
3rd October 2012, 18:45
โรงเรียนผมครูคนใหม่มาสอนแทบจะไม่ได้เลยสอนพอๆ กับ จขกท. เลย ครูคนเก่ามาสอนยังดีซะกว่าอีก ตอนครูเกษียณนะทั้งชั้นแบบประมาณว่า อย่าไปปปปปปปปปปป

Ghost
3rd October 2012, 18:46
คือผมไม่เข้าใจว่าครูผิดยังไงที่ให้เด็กแก้ข้อสอบ

eggsosix
3rd October 2012, 18:46
มีเยอะแย้ะคับ รร.ผม สอบอย่างเดียวไม่มีคะแนนเก็บสักคะแนนเดียว ซ่อมไม่ได้ด้วย แต่เด็กมีคุณภาพ คุณก็ลองคิดดูเอาละกัน

atomza07
3rd October 2012, 22:04
อย่าใส่ใจเลย ปล่อยผ่านเลยไป ตัวผมฟิสิกเรียนมาเทอมเดียวรู้แค่ว่า F=m/a เอง 555 แต่ตอนทำข้อสอบผมอ่านโจทย์เอาจนทำข้อสอบได้เองครับ

Grandnadoesp
3rd October 2012, 22:16
ลองร้องเรียนรึยังครับ
ไม่ก็ลองไปคุยกับฝ่ายวิชาการหรือผอ.

pamzar5546
3rd October 2012, 22:26
โอ้ยย เจออาจารย์ผมมั้ยครับ วันนึงเรียน 2 คาบ ออกทะเลไปคาบครึ่ง สอนแค่ ครึ่งคาบแถมไม่รู้เรื่อง
ข้อสอบก็ยาก ให้เกรดก็มั่ว จับลูกปิงปองเอา สุ่มเกรด

คณิตก็ให้เกรดยาก แต่คณิตสอนดี

เคมีก็สอนไม่รู้เรื่อง บ่นมากกว่าสอน สอนเกินหลักสูตร คิดว่าดี แต่เรียนไม่ทัน = =

วิชาหลักก็เกรดมั่วหมดแล้ว แล้วปลายภาค เกรดจะเหลืออะไรล่ะครับ

matoom28
3rd October 2012, 22:28
อาจารย์ ตอนม.ต้นผมยังดีกว่าของคุณหน่อย คนที่ไปเรียนพิเศษด้วยจะได้ทำข้อสอบก่อนเพราะเค้าจะเอาโจทย์ที่สอนพิเศษมาสอบ เอ๊ะ!สรุปแล้วมันดีกว่าหรือแย่กว่า 55

hades051
3rd October 2012, 23:04
คือผมไม่เข้าใจว่าครูผิดยังไงที่ให้เด็กแก้ข้อสอบ

ถ้าให้แก้ทั้งห้องมันก็ไม่เป็นไรนะคับ แต่นี่เฉพาะเด็กที่เรียนพิเศษอ่ะคับ

bingabinga
3rd October 2012, 23:06
ครูเปนถึงขนาดนั้นเลยหรออย่างมากที่เคยเจอแค่บอกข้อสอบเฉยๆน่ะไม่ถึงกับให้แก้

Gokusen
3rd October 2012, 23:09
ต้องเจอผมนี่ก่อนจบม.3 นั่งแก้วิชาคณิต 1 เดือน วันที่10เมษาถึงได้ผ่าน+ได้ใบจบการศึกษา เพราะว่าต้องหาค่าไห้ได้แบบครูเค้าเลยไห้พ่อแม่คนที่บ้านช่วยยังปวดหัวสรุปคือ ลอกเพื่อนครับ มันตก10คน แก้แล้วแก้อีก

RabbitsZombie
4th October 2012, 04:57
:eek: ถ้านายเรียน ปวช
เค้าจะบอกว่า
อาจาร์ย :" ลงทะเบียนเรียนใหม่ "

ตามนั้นครับ หลักสูตร ปวช.-ปวส. เค้าจะคัดเลือกนักเรียนแบบจริงๆ บุคคลากรที่เรียนจบไปต้องมีคุณภาพ

หากขาดเรียนเกินกำหนดจะโดน ขร.(ต้องเรียนใหม่ในวิชานั้นเท่านั้น)

หากมาเรียนครบแต่วันสอบเจือกไม่มาจะโดน ขส.(ปรับเป็นเกรด0 หรือเรียนใหม่แล้วแต่อาจารย์จะพิจารณา)

หากโดนเกรด0 ในวิชานั้นๆ สำหรับ ปวช. สามารถยื่นเรื่องขอสอบใหม่ได้1ครั้ง หากยังตกอีกต้องเรียนใหม่

แต่ถ้า ปวส. ติดเกรด0 ไม่มีโอกาสซ่อม เรียนใหม่สถานเดียว

หากคุณเข้าเรียนครบ ส่งงานครบ แต่เกรดเฉลี่ยไม่ถึงเกณฑ์ จะโดน Retry คือ กลับไปเรียนใหม่ทั้งหมด(เช่นสมมติว่าผมเรียนถึง ปวช.3แต่เกรดดันไม่ถึง ผมต้องกลับไปเรียนปี1ใหม่)

เด็กช่างต้องอดทน โฮ่ๆๆๆๆ:o

Gokusen
4th October 2012, 11:33
ตามนั้นครับ หลักสูตร ปวช.-ปวส. เค้าจะคัดเลือกนักเรียนแบบจริงๆ บุคคลากรที่เรียนจบไปต้องมีคุณภาพ

หากขาดเรียนเกินกำหนดจะโดน ขร.(ต้องเรียนใหม่ในวิชานั้นเท่านั้น)

หากมาเรียนครบแต่วันสอบเจือกไม่มาจะโดน ขส.(ปรับเป็นเกรด0 หรือเรียนใหม่แล้วแต่อาจารย์จะพิจารณา)

หากโดนเกรด0 ในวิชานั้นๆ สำหรับ ปวช. สามารถยื่นเรื่องขอสอบใหม่ได้1ครั้ง หากยังตกอีกต้องเรียนใหม่

แต่ถ้า ปวส. ติดเกรด0 ไม่มีโอกาสซ่อม เรียนใหม่สถานเดียว

หากคุณเข้าเรียนครบ ส่งงานครบ แต่เกรดเฉลี่ยไม่ถึงเกณฑ์ จะโดน Retry คือ กลับไปเรียนใหม่ทั้งหมด(เช่นสมมติว่าผมเรียนถึง ปวช.3แต่เกรดดันไม่ถึง ผมต้องกลับไปเรียนปี1ใหม่)

เด็กช่างต้องอดทน โฮ่ๆๆๆๆ:o

ผมเกรดไม่ถึง3 โดนไล่ออก ไม่ก็ไห้รีทาย ไหม่ จบด้วยการเรียน ก.ศ.น และต่อมหาลัยแทน