PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยเล่นเกมๆ หนึ่งได้ แต่เดี๋ยวนี้ไม่เล่นไม่ได้กระตุก

jawmonkish
3rd October 2012, 19:12
เคยเล่นเกมๆ หนึ่งได้ แต่เดี๋ยวนี้เล่นไม่ได้ เล่นแล้วกระตุก ทั้งๆทีี่ตะก่อนเคยเล่นได้แบบลื่นๆ ไม่มีปัญหา ทั้งๆ ที่update Driver อัพเดตอะไรแล้ว ไม่เหมือนตะก่อน น่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรอ่ะครับ

purinatjr
3rd October 2012, 19:39
แล้วมันเป็นเกมส์อะไรละครับ ?? = =
บอกมาสิ แล้วเป็นตัวเกมส์เก่า เหมือนที่ใช้เล่นครั้ง ที่ไม่แลคหรือปล่าวละ

gsp
3rd October 2012, 19:54
เป็นที่ patch ไหมละครับ
บางเกมส์มันจะมี patch ที่ตรงกับวินโด้วอะ
อย่างของผมเล่น gta iv ตอน win xp ก็ไม่กระตุก
พอไเปลี่ยนวนโด้ว เเล้วอัพเดทคอมพ์ก็เลนกระตุก
ผมก็เลยอัพจากเเพท 1.0.3 เป็น 1.0.4 เป็นเเพทที่คล่องที่สุด
ก็เล่นเเล้วไม่กระตุก
ลองอัพเดทเเพทที่เขาเเนะนำอะครับ

jawmonkish
3rd October 2012, 20:08
แล้วมันเป็นเกมส์อะไรละครับ ?? = =
บอกมาสิ แล้วเป็นตัวเกมส์เก่า เหมือนที่ใช้เล่นครั้ง ที่ไม่แลคหรือปล่าวละ

เล่น Saint Row ภาคล่าสุด เคยเล่นได้ ไหลๆ เลย ตอนนี้ แรค เป็นไรไม่รู้ ตัวเกมก็ไม่ได้อัพอะไรเลยอ่า

purinatjr
3rd October 2012, 20:26
เล่น Saint Row ภาคล่าสุด เคยเล่นได้ ไหลๆ เลย ตอนนี้ แรค เป็นไรไม่รู้ ตัวเกมก็ไม่ได้อัพอะไรเลยอ่า
Process ทำงานหนักอ้ะป่าววว
ฮ่า ๆ 555
ไม่รู้ อ่ะนะ= =