PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอรบกวนนอกเรื่องนะครับ ต้องการความรู้ด่วนจริง ๆ เรื่องการบีบไฟล์ครับ !!

Dynazty
4th October 2012, 01:26
คือ...

การตั้งค่าการบีบไฟล์ที่ผมจะถามอ่ะครับ
การตั้งค่ามันมี
- เร็วที่สุด - เร็ว - ปกติ - ดี - ดีที่สุด

ถ้าผมจะเลือก "เร็วที่สุด" ไฟล์ที่บีบไปมันจะมีปผัญหาหรือบกพร่องเสียหายอะไรมั้ยครับ
แล้วถ้าผมเลือก "ดีที่สุด" นี่หมายความว่า ยังไงอ่ะครับ มันดีกว่าปกติยังไง แล้วถ้าเลือกไป มันจะใช้เวลาในการบีบไฟล์ช้ามั้ยครับ

ขอบคุณครับ

wanchanakat
4th October 2012, 01:42
อ๋อ ถ้า ดี ที่สุดไฟล์มันจะสมบูรณ์ไม่ค่อยมีปัญหา เเต่ ถ้า เร็วที่สุดบางไฟล์อาจจะเสียหรือคนที่โหลด จะซ่อมไม่ได้ ส่วน เร็วหรือ ปานกลางเนี่ย เเล้วดี เนี่ย มัน ก็เเล้ว เเต่ เครื่อง ว่า เหมาะจะใช้ เเบบไหน ส่วนผมนะ เเบบ ดีที่สุด ช้าหน่อย คุณภาพ เยี่ยม ครับ อย่าลืมใส่ Recovery record ด้วยนะ เเล้วเเต่ เรา จะจะปรับกี่เปอร์เซ็น ส่วนผมเเค่ 5 % พอเเล้วนะ ถ้าอยากจะใส่ Pass ก็ใส่ได้เลย ตรง Set password... อันเเล้วเเต่ผู้อัฟครับ !! คงเข้าใจนะครับ ผิดพลาดตรงไหนก็ขอโทษด้วยนะครับ !! อ่ะอย่าลืมลบ กระทู้ นี้ทิ้งด้วยนะเดี๋ยว ผู้ ตรวจ จะ มาเเบน สะ เตือนไว้นะครับ ^^