PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเซ็งคอมผมมากเลย

ballba
4th October 2012, 07:25
คืออยากระบายมานานละ

ไม่รู้มันจะเป็น อะไรนักหนา

กับไอปัญหา ไวรัสเนี่ย เปิดนั่นเปิดนี่ก็ไม่ได้ ตอนนี้โดนแดรกทั้งเครื่องละ เล่นเกมส์อะไรไม่ได้เลยครับ

เข้า my com run task manager ไม่ได้เลย

ยังดีมี google chorme พอให้เล่นเน็ตได้ ผมเซ็งมากเลย

ผมล้างเครื่องมาก็หลายรอบนะครับ

ปกติแต่ก่อนจะล้างเอง ลงวินโดว์ เองแต่มันไม่หาย ฝังอยู่ใน system เยอะไงพวก หนอน

เลยไปให้ที่ร้าน นี่ก็หลายครั้งแล้ว

ปัญหาไวรัสเข้า ไม่ใช่ว่าผมไม่สแกน หรือไม่มีโปรแกรมป้องกันนะ

แต่คือว่า บางทีอ่ะ มันไม่ใช่ไวรัส แต่ไอโปรแกรมมันเข้าใจผิด ผมก็เปิดนั่นเปิดนี่เข้าเกมส์ไม่ได้

*****ล็อคหมด บางเว็ป ก็ล็อคห้ามเข้าอีก ผมเลยปิดมันเลย

เพราะบางทีผมก็อยากเข้าอยากเล่น อ่ะ

สุดท้ายก็โดนไวรัส กินเข้าเครื่องอีก ต่อจากนั้น ผมจะสแกน เปิดโปรแกรมสแกนไม่ได้อีก

จะลบโปรแกรม ก็ไม่ได้อีก

พ่อผมเคยบ่นว่า ก็ลูก ชอบโหลดเกมส์ เล่นเกมส์ เข้าเว็ปมาก ไวรัสมันก็ต้องติดมาด้วยสิ

ผมก็สัญญากับตัวเองหลายรอบแล้วนะ ว่าจะเล่นและโหลดเท่าที่จำเป็นพอ แต่สุดท้ายผมก็โหลดมามั่วเหมือนเดิม

ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายละที่ผมจะจำไว้

ผมสุดจะทนกับมันจริงๆ :sweat

BestG036
4th October 2012, 07:36
ลองหา Combofix มาดูนะครับ

คนห่วยๆ
4th October 2012, 07:37
ใช่ๆผมชอบโหลดมั่ว พ่อก็บ่น โหลดเกม เข้าเว็บนู่นเว็บนี้ เดี๋ยวไวรัสมันก็เข้าเครื่องหรอก ส่วนมากคอมผมชอบมาพังตอนก่อนเปิดเทอมมันเป็นอะไรไม่รู้ ช่วงก่อนเปิดเทอมเลยต้องระวังเรื่องคอมพังไว้ :sweat:sweat:sweat:sweat

GIYOTIN
4th October 2012, 07:40
เวรย่อมละงับบด้วยการจองเวร จัดมันหนักๆ

jlooowall
4th October 2012, 07:48
อ่านึกว่าผมคนเดียวที่่เป็น :sweat

niorjung
4th October 2012, 08:02
จริงๆมันอยู่ที่คนเล่นถ้าลง แอนตี้ไวรัส มันก็ไม่มีทางที่จะโดนไวรัสหรอก แต่คนเล่นมันมือบอนอะสิ โหลดโปรแกนมบางตัวมา แอนตี้ก็ฆ่าเรียบ แต่เจ้าเจ้าของเครื่องก็ดันไปปิดแอนตี้สะ เพราะอยากจะลอง ผมก็เป็นบ่อย

CanDiiZ
4th October 2012, 08:11
ลง win ใหม่เลยสิ หายเกลี้ยง - -a

แล้วก็ไม่เข้าเว็บ xxx มั่วๆเพราะเว็บสแปม+ของแถมมันเยอะ

Black™
4th October 2012, 08:14
โปรแกรม System Progressive Protection หรือป่าวที่ล็อคเครื่องอ่ะ ?

Nonthapon
4th October 2012, 08:21
สงสัยพี่ภูมิ คงต้องลงวินโดว์ใหม่ :o

tonza
4th October 2012, 09:30
เวป XXX แนะนำหนูแฮมเตอร์เวปนี้เท่านั้น ครับ เวปอื่นไม่กล้าเข้า

12349
4th October 2012, 12:13
ลงWindow ใหม่เลยครับ แนะนำ

eswc2012nerverdie
4th October 2012, 12:17
อย่าไปโหลดคลิปมากนะพี่ //น้องโหลดทุกเว็บ --* คอมกากลงมาก