PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Black Eyes - บ่อยากได้ยิน - [[[เพลงลาวที่ผมชอบมากที่สุด]]]

jinzo
4th October 2012, 16:41
http://www.youtube.com/watch?v=WCiH-zAAYLE&feature=player_embedded

เนื้อเพลง (ผมแปลเองครับใช้เวลานิดหน่อย):rofl

เธอนัดให้ฉันมาเจอเธอ
เธอบอกมีเรื่องสำคัญอย่างจะพูด ให้ฉันฟัง
เป็นเรื่องเกี่ยวกับความหลัง มันเป็นอดีต และคิดว่า ฉันก็รู้ดี
จึงไม่จำเป็นต้องมาย้ำเรื่องพวกนั้น
ไม่ต้องไปขุดไปค้นมันขึ้นมา ไม่ต้องมาอธิบาย
ไม่อยากได้ยิน ไม่อยากจะฟัง ไม่อยากจะรับรู้ พอแล้วพอ
ไม่อยากได้ยินเธอเคยรักไคร ไม่อยากรับฟังเคยเป็นของคนอื่น
ฝืนใจ อยากจะฟังเพียงเธอรักฉัน
เท่านั้นพอ เรื่องอื่นไม่สำคัญ ที่เธอเคยรักไครก็ชั่งมัน
และจงฟัง ฉันจะรับทุกอย่างที่เป็นเธอ

SixxTheRipper
4th October 2012, 16:53
โอ่ยย ไปไหนมีแต่ ลาว ฮือๆๆ บาดใจ โดนหักอก

เอิ่ม. . . ผมตั้งกระทู้ผิดจังหวะไปรึเปล่านิ :sweat

พอดีเพิ่งโดนสาวลาวหักอก 555+

jinzo
4th October 2012, 16:56
โอ่ยย ไปไหนมีแต่ ลาว ฮือๆๆ บาดใจ โดนหักอก

เอิ่ม. . . ผมตั้งกระทู้ผิดจังหวะไปรึเปล่านิ :sweat

intel4mb
4th October 2012, 17:02
เพราะดี ใช้ภาษาง่ายด้วย:cool:

Malik310338
4th October 2012, 17:02
ผมก็ชอบฟังเพลงลาวนะ บางครั้งดูเบิ้ล เปิดไปเจอช่องลาว แล้วเจอรายเพลงลาว ผมก็ดู บางเพลงเพราะดี แต่วงที่ชอบที่สุดคือ L.O.G

eyazawa2456
5th October 2012, 05:33
ใครนึกว่าเป็น Black Eyed Peas แบบผมมั่ง :o

ปล.เจ้าเว่าอีหยังว้า :sweat