PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dota vs HON vs LOL

eswc2012nerverdie
4th October 2012, 19:16
แค่อยากรู้ -.- ว่าคุณๆเล่นเกมส์ไรกันอยู่ใน3เกมส์นี้

hades051
4th October 2012, 19:18
ผมเล่นฮอนคับแต่ยังรักดอทเออยู่

babymaster
4th October 2012, 19:19
แล้วDota 2 ละครับ

2fxwave
4th October 2012, 19:23
อย่าเอา DOTA 2 มาเกี่ยวเลย มันเกมถ้าวัดที่ตัวคุณภาพเกมเหนือกว่ายุละ แต่ความสนุกแล้วแต่ผูเล่น

trickster2011
4th October 2012, 19:30
Dota ช้าๆสบายๆชิลๆ
Hon รวดเร็ว ทันใจ
LOL หลากหลาย มากมาย(Item และ Champion)

LovePiece
4th October 2012, 19:31
HON : ชอบตรงที่เกมมันเร็วมาก ปั๊บๆ ตาย
DOTA2 : ภาพสวยมากกกกก เสียง เอฟเฟคสกิล สุดยอดด
LoL : ไม่เคยเล่น

แต่ทั้งหมดนี้ก็แล้วแต่คนชอบ :cool:

sunday13th
4th October 2012, 19:34
ผมชอบ HON มากกว่า DOTA นะคับ
แต่ผมก็นับถือและยกย่องว่าของเค้ามาก่อนและเป็นต้นแบบของเกมส์แนวนี้(เรียกแนวไรแล้วฟะ)ทุกเกมส์

avengenboom1
4th October 2012, 19:35
NVM NVM NVM NVM NVM *0* !!

degden009
4th October 2012, 19:38
เคยเล่นดอท แล้วลาวงการมาฮอนครับ

kyor
4th October 2012, 19:38
dota เล่นไม่ต้องซื้อตัว

INDY.Xp|AbSo2T
4th October 2012, 19:39
ไม่เลือกละกันครับเล่นทุกอัน = =

worldedit
4th October 2012, 19:39
Hon สิครับเติมไปเยอะละ

Molotovskill
4th October 2012, 19:43
HON ONLY !

_ZerO_
4th October 2012, 19:43
DotA ครับผม เล่นทั้ง 1-2 อ่ะ Hon ผมก็เคยเล่นนะ แต่ไม่ค่อยถูกกับมัน แต่ถ้าจะให้เล่นก็คงเล่นได้แค่ Buther กับ Earthshake 55555

cckice
4th October 2012, 19:45
ผมเล่น dota เกม hon เล่นไม่เป็นครับ

MrLonely
4th October 2012, 19:48
Dota only :)

Elizabeth
4th October 2012, 19:48
HON : ผมเล่นอยู่ [TeSS]XerinerZ
LOL : ผมโดนลากไปแข่ง Tournament Silver Moon =_="

markgreenday
4th October 2012, 19:50
เล่นแต่ฮอน เกิดมายังไม่เคยเล่นเดต้าเลย

eggmix98
4th October 2012, 19:56
จะ HON LOL
ต้น เเบบมันก็มาจาก DOTA

mongkolzaaaa
4th October 2012, 19:57
HON กับ DOTA เท่ากันเลย

ChrisBVB22
4th October 2012, 19:59
ขอร้องเถอะไปให้มันถูกหมวดหน่อย

CanDiiZ
4th October 2012, 19:59
ก็เล่นหมด แต่ถ้ามากสุดก็คง DotA2

Tinepop
4th October 2012, 20:02
เดี๋ยวนี้ย้ายไปDOTA2กันแล้ว- -

Prometheus
4th October 2012, 20:03
ขอร้องเถอะไปให้มันถูกหมวดหน่อย

ช่วงนี้ม๊อดไปพักร้อนซะเยอะ เลยไม่มีคนมาย้าย ทำใจ - -

ปล.ผมเล่นDota2 แล้วผมจะโหวตอะไรครับเนี่ย

12349
4th October 2012, 20:04
ผมชอบทุกเกมส์ละครับ แต่ตอนนี้ผมเล่น HON อยู่นะ
คือว่าพวก DotA HON LOL มันสวยกันคนละแบบครับเอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอก

ปล.DotA2 ละครับ

LaTiaNo
4th October 2012, 20:05
Hon หนึ่งเสียงภาพที่สมจริง เอฟเฟ็กสวยมีความสมจริงไม่ใช่รูปกาตูนย์เดินๆใช้สกิวแล้วก็ ฮีโร่ค่อนข้างมีความสำคัญต่อเกมส์ :D เกมส์จบไวสกิวแรงอันติคูลดาวน์ช้าใช่เลย Hon

GodLike112
4th October 2012, 20:07
DOTA แน่นอน

4th October 2012, 20:09
DOTA2 มันก็ dotaมั้ยล่ะครับ ? --*

maxLiverpool
4th October 2012, 20:11
Dota !! ครับ
ขอร้องเหอะ อย่าเรียก โดต้า

Prometheus
4th October 2012, 20:14
DOTA2 มันก็ dotaมั้ยล่ะครับ ? --*

เข้าใจอะไรผิดแล้วมั้งครับ dotaภาคแรกมันเป็นแมพที่ทำขึ้นเอง(mod)ของWarcraft III แต่dota2มันแยกออกมาจากdotaภาคแรกมาทำเป็นอีกหนึ่งเกมเลย ไม่แปลกเลยที่มันจะเป็นคนละเกม

ผมเลยถามว่ามันไปไหน มันไม่มีให้โหวต เพราะตอนนี้ผมเล่นdota2อยู่

12349
4th October 2012, 20:14

แต่ผมเรียกว่าโดต้านะครับ ถึงตะเคยเรียกดอทเอ

Zrachod
4th October 2012, 20:16
HoN เสียอย่างเดียวคือต้องซื้อฮีโร่(เหมือนกึ่งบังคับด้วย เพราะฮีโร่ที่ให้เล่นตอนแรกแต่ละตัว มันช่าง... =w=") เข้าไปตอนแรกนึกว่าจะเล่นได้หมด เล่นแค่ 2-3 ตาอะครับลบเกมทิ้งเลย ฮ่าาาา
LoL ไม่เคยเล่น มันแปลกๆ ยังไงไม่รู้

ตอนนี้เล่น DotA กับ DotA 2 สลับกันแล้วแต่อารมณ์

natchakrit0
4th October 2012, 20:27
ขอร้องเหอะ อย่าเรียก โดต้า อันที่จริงมันโดต้านะเข้าไทยมาก็กลายพันธ์เป็นดอทเอ

weerapat222
4th October 2012, 20:31
Hon อย่าให้ได้เจอ เจอกันทีนี่เหมือนแค้นกันมาตั้งแต่ชาติที่แล้ว ใส่สกิลเลย ขนาดสายซัพยังออกโคเดกมาไล่ฉีดใส่ 5555+

Grandnadoesp
4th October 2012, 20:42
ผมก็เล่นdoa แต่2นะ

OnisukaD
4th October 2012, 20:43
DOTA เท่านั้นนนน

4th October 2012, 21:09
เข้าใจอะไรผิดแล้วมั้งครับ dotaภาคแรกมันเป็นแมพที่ทำขึ้นเอง(mod)ของWarcraft III แต่dota2มันแยกออกมาจากdotaภาคแรกมาทำเป็นอีกหนึ่งเกมเลย ไม่แปลกเลยที่มันจะเป็นคนละเกม

ผมเลยถามว่ามันไปไหน มันไม่มีให้โหวต เพราะตอนนี้ผมเล่นdota2อยู่ขอโทษครับ ผมไม่รู้ ^^

Zean_Neo
4th October 2012, 21:10
ไม่มี warcraft > dota ไม่เกิด > HoN ไม่มี > LOL ????

ปล.ผมเล่น DotA2

Excellent_
4th October 2012, 21:13
Dota2 :clap:clap ปรับสุด สวย กว่า hon เยอะ

ปล. เล่น ทั้ง 3 เกมส์ อะ

paiinw
4th October 2012, 21:14
แหม คนเล่น Hon กับ DOTA กันซะเยอะเลย รู้สึกคนไทยจะเล่น LOL น้อย ลองมาเล่นLOLดูซิหนุกนะ เล่นเป็นเพื่อนหน่อยซิครับผมเหงา :o
ปล.ผมเล่นแต่ Dota กับ LoL นะ:p

JEIXB
4th October 2012, 21:16
ให้ LOL ละกันครับ เพราะผมกำลังหัดเล่นอยู่สนุกมากครับ ไม่กินเนต ไม่กินสเปคดี

hon ไม่ได้เล่นนานแล้ว เลยเริ่มไม่ค่อยอยาก แต่ hon มันส์สะใจกว่าครับ

pangblackarmy
4th October 2012, 21:16
ผมเล่นทั้ง dota hon แล้วก็ lol เลยครับ แต่ส่วนตัวชอบ dota มากสุดครับ แต่ผมโหวตให้ hon 555

godmannyza
4th October 2012, 21:21

ไปเจอมาลายเซนใครไม่รู้ ในบอร์ดนี้ แหละ 5555

คนตัวดำ
4th October 2012, 21:23
กำ 5555 โหวด Dota 2 ไงละเนี่ย เล่นเพลินมากเปลี่ยนชุดได้

Guszo
4th October 2012, 21:26
ผมว่าฮอน + มันกว่า LOL นะครับ จากที่เล่น LOL มา 2-3รอบ รู้สึกฮอน + มันกว่าเยอะ และคนเก่งๆเยอะมากด้วยครับ hon + กันทีมันส์โครต แต่รู้สึกตายไว เสียตรงนี้ละ ใครพลาดทีจบเลย แต่ dota ก็มันดีครับ ตายช้าดี + กันได้ยาวๆหน่อย ของ อย่าง 2 อย่างก็โหดแล้ว hon นี้ของเต็ม 6 ช่องบางตัวยังโดนฆ่าตายแบบงงๆเลยครับ อยู่ที่สเตปการแก๊ง แล้วของที่ออกมาแก้ เพราะของออกมาค่อนข้างแรงมากพอสมควร อีกอย่างสายซัพ hon โหดๆทั้งนั้น ไม่ใช่ยืนงงๆช่วยเพื่อน เจอโคเดกเวล 4 ฉีดใม่หน้า เลือดไม่ถึงครึ่งหลอด อาเมนเลยครับ

4th October 2012, 21:31
ผมว่าฮอน + มันกว่า LOL นะครับ จากที่เล่น LOL มา 2-3รอบ รู้สึกฮอน + มันกว่าเยอะ และคนเก่งๆเยอะมากด้วยครับ hon + กันทีมันส์โครต แต่รู้สึกตายไว เสียตรงนี้ละ ใครพลาดทีจบเลย แต่ dota ก็มันดีครับ ตายช้าดี + กันได้ยาวๆหน่อย ของ อย่าง 2 อย่างก็โหดแล้ว hon นี้ของเต็ม 6 ช่องบางตัวยังโดนฆ่าตายแบบงงๆเลยครับ อยู่ที่สเตปการแก๊ง แล้วของที่ออกมาแก้ เพราะของออกมาค่อนข้างแรงมากพอสมควร อีกอย่างสายซัพ hon โหดๆทั้งนั้น ไม่ใช่ยืนงงๆช่วยเพื่อน เจอโคเดกเวล 4 ฉีดใม่หน้า เลือดไม่ถึงครึ่งหลอด อาเมนเลยครับผมเล่นฮอน2ครั้งนี่แหละ ตายง่ายมาก --* โดนสกิล2ทีตาย

Mustas
4th October 2012, 21:33
lol แพ้ ทั้ง 2เกมครับ เพราะมัน d9 ครีบไม่ได้ 555

NotOFAlone
4th October 2012, 21:37
ถ้าดอทกลับมาพัฒนาเหมือนเมื่อก่อนที่จะมีดอท2อ่ะผมก็จะเล่นดอทอยู่อย่างงั้นแหละแต่นี้เขาหยุดพัฒนาไปเลยต้องเล่นฮอนโดยปาริยาย

Shizuku
4th October 2012, 21:38
LOL ครับ
ตอนโดนป้อมยิงมันแบบว่า .... ความรู้สึกนี้แหละ ที่หามานาน อ่าส์ ~

ปล. ใครเคยโดนคงรู้นะ >//<

Jokibuy
4th October 2012, 21:45
ผมว่านะ อย่าเอา DOTA HON LOL มาเทียบกันดีกว่าครับ เกมมันก็มีดีไปคนละแบบ ใครจะชอบเล่นแบบไหนไม่มีใครว่า แต่อย่ามาเทียบสามเกมนี้ว่าเกมไหนดีกว่า ผมไม่ชอบ

muek9999
4th October 2012, 21:51

จริงๆต้องเรียก ดี โอ ที เอ นะครับ เพราะมันเป็นแค่ชื่อย่อของแมพ

ช่วงนี้ก็เล่นฮอนครับ ไม่หวังเอมเอมอาร์มากมาย เมื่อก่อนนี่แพ้ รอบสองรอบแทบคลั่ง

Zaraki Kempaji
4th October 2012, 22:07
Dota เกมส์ช้า สบายๆ ชิล ตัว Carry เล่นง่าย โหดด้วย เกรียนเยอะ ออกบ่อย คลาสสิก และเป็นเกมส์แนว MOBA เกมส์แรกที่ผมเล่น

Hon เกมส์เร็ว ภาพสวย ระบบดี เน้นสกิล ตัว SemiCarry โหด เล่นง่าย นานๆทีเจอเกรียน แต่เจอที ได้ปลดปล่อยสวัสดิกะเป็นชุด (ผ่านไมค์)

ชื่อผมใน Hon นะครับ ถ้าเจอทักได้ YUKI__N ส่วนมากจะเล่น Amun Ra Flint Beastwood Moon Qveen Pandamoniam

ส่วนใน Dota 2 ก็ GTOGTA171 เล่นแต่ตัว Babysister (พี่เลี้ยงเด็ก)

Zaraki Kempaji
4th October 2012, 22:17
HoN เสียอย่างเดียวคือต้องซื้อฮีโร่(เหมือนกึ่งบังคับด้วย เพราะฮีโร่ที่ให้เล่นตอนแรกแต่ละตัว มันช่าง... =w=") เข้าไปตอนแรกนึกว่าจะเล่นได้หมด เล่นแค่ 2-3 ตาอะครับลบเกมทิ้งเลย ฮ่าาาา
LoL ไม่เคยเล่น มันแปลกๆ ยังไงไม่รู้

ตอนนี้เล่น DotA กับ DotA 2 สลับกันแล้วแต่อารมณ์

.....อย่าว่าอย่างงั้นครับ ขืนมันเปิดให้เล่นทุกตัว ก็แย่นะสิครับ อีกอย่างตัวฟรีโหดนะครับ Amun-ra นี้ถ้าเจอตัวตีใกล้ละก็โดนกดแหลก หรือ Flint Beastwood ตัวDr ท้ายเกมส์ที่อันตรายสุดๆ Warden คู่ปรับ Monkey king ตัวฉกาจ และอีกหลายๆตัว ถ้าเล่นเป็นละก็โหดกว่าตัวที่ขายแพงๆ ไม่รู้กี่เท่า

banzsmart
4th October 2012, 22:24
ผมชอบ HON ครับ ^^

http://www.talaytararestaurant.com/images/Halls%20Cool%20Ice%20Max%20Candy.jpg

boatza503za
4th October 2012, 22:47
HON ครับส่วนใหญ่ฮีโร่ผมก็เล่นได้ครบนะ 30 ตัว ไม่ใช่น้อยน้อยนะ -3- แต่ผมใช้ เงินในเกมซื้อไปเยอะน้ะ เป็น 20+ ละ 555555 มันไม่ได้บังคับนะครับ -.- ถ้าเติมผมก็เติมซื้ออวาตารที่มันแบบผมชอบจริงหรือรักจริงๆเช่น Ragebane เนี่ยแหละครับสุดยอด ;3

LaTiaNo
4th October 2012, 23:21
ที่จริงเกมส์มันชื่อ dotA ไม่ใช่หรอ??? ไม่ใช่ DOTA Dota

natchakrit0
4th October 2012, 23:33
ผมชอบ HON ครับ ^^

http://www.talaytararestaurant.com/images/Halls%20Cool%20Ice%20Max%20Candy.jpg
ที่นี่ป่าช้าหรอ....ทำไมมันเงียบจัง :o

samekubpom
4th October 2012, 23:42
HON HON HON HON

binzilaza
4th October 2012, 23:45
Dota2 คับภาพสวยกว่า Hon อีกไม่ต้องซื้อตัวด้วย:clap

JooN18za
4th October 2012, 23:46
ผมว่า Hon มันเน้น Teamwork ตัว late ว่าของ full เดินไปใส่ๆแบบ Dota เกมพลิกแน่นอน Dota ของ full ทีไม่มีใครเอาลงถึงจะรุมยำก็ตามมันไม่ค่อยสมดุล

Black™
4th October 2012, 23:48
Dota Forever !

sudteerukpla
4th October 2012, 23:52
LOL ครับ แค่นั้นล่ะ ชื่อผม playkakkakk ครับแอดมาได้ ของออกมีหลากหลายดี ถึงภาพจะเป็นการ์ตูนก็เหอะ

HON มันเร็วไปไม่ชอบ ไม่แนวผม

DOTA เนิบๆๆๆๆๆ ก็ไม่แนวผม

CenTroiD
4th October 2012, 23:54
Hon มันส์คับ:cool:

reventon
4th October 2012, 23:55
LOL ครับ แค่นั้นล่ะ ชื่อผม playkakkakk ครับแอดมาได้ ของออกมีหลากหลายดี ถึงภาพจะเป็นการ์ตูนก็เหอะ

HON มันเร็วไปไม่ชอบ ไม่แนวผม

DOTA เนิบๆๆๆๆๆ ก็ไม่แนวผม

ผมนึกว่า LOL มันเนิบสุดแล้วน่ะ - -* (เนิบๆ นี้หมายถึง ช้า รึเปล่า)

ปล. ผมเล่น HON ครับ

getmar1472
4th October 2012, 23:58
ผมชอบHONนะเเต่ก่อนผมก็เล่น DO TA นะครับเเต่ว่า DO TA มันมีครบทุกตัวอะครับทำให้ผมเริ่มเบื่อกับการเล่นฆ่าเวลาไปวันๆก็เลยลองเล่นhonดูโอ้วมีheroให้ซื้อด้วยชอบวะๆจะได้เก็บซื้อนี้ทำให้ผมชอบhonเเละไม่เบื่อhon 555

paintsuk
5th October 2012, 00:07
dota ที่หนึ่งในใจเสมอเเละตลอดไป ขอพลังจงสถิตกับdota จงอย่าหวั่นไหวเเม้6.75 จะทำให้แทบคลั่งไปเล่นHONก็เถอะ แต่มันก็คือที่หนึ่งในใจอยู่ดี

GIYOTIN
5th October 2012, 00:12
TESS หน่อนึงบอกจะแจ้งแบนผม ข้อหา เล่น BEHEMOTH stun ปิดทางมัน 55555555555

กากเอ้ย

nicekorub
5th October 2012, 00:24
ทำไมคนเล่น LOL น้อยจัง -..-
ผมไม่ได้ชอบเกมไหนเลยนะ แต่ dota เล่นละไม่สามารถเรียนรู้ได้เลย
แต่พอ LOL เปิดในไทยเท่านั้นแหละ !! ลองเล่นกับเพื่อน จนตอนนี้ก็เล่นมาเรื่อยๆ แต่ไม่บ่อยนะครับเพราะไม่ได้ติด 55

เจอกันได้นะครับ LOL(TH) : MrFONGbeeR : Veigar(ตัวโปรด)

BestG036
5th October 2012, 00:35
เห็นชื่อกระทู้ตอนแรก ทำไมรู้สึกถึงดราม่าเล็กๆ - -* VS VS VS

ปล.แอบเชีย DOTA ซีรีส์นะเพราะออกตัวแลกและเป็นแรงบันดารใจให้มีพวกเกมออกมาอีก HON LOL แล้วอีกหลายๆเกมที่ไม่ดังแ่ต่เลียนแบบ DOTA เยอะ

why so serious
5th October 2012, 00:46
ตอนนี้ผมเล่น LOL แต่ NA อะครับไม่กล้าย้ายมาชอบ LOL ตรงที่ทุกตัวสามารถเก่งขึ้นได้ไม่ว่าสายไหน

maxLiverpool
5th October 2012, 00:50
ทำไมต้องเรียก โดต้า ?
ชื่อเต็ม : Defense of the Ancient All Stars
ตัวย่อ : D o t A
ปล.ใช้ ป่ะ เรียกโดต้าดูเหมือน :nea

love102013
5th October 2012, 05:08
ความคิดเห็นส่วนตัว

LoL ผมว่าเน้นไปที่ แชมเปี้ยน ของเกมมากๆ all ที ป้อมแตกแน่ๆ ต้อง ปะทะ กัน บ่อยๆ

Hon เน้นไปที่ การไล่แก๊ง แบบ รวดเร็ว ทำเกม

Dota ผมว่า ช้าๆเรียบง่าย เสียที่ ตัว late เกิดมา เอาไม่ค่อยลงสักเท่าไหร่

jar32402
5th October 2012, 05:37
Dota ครับ ทุกคนเท่าเทียมไม่ต้องซื้อไม่ต้องเติม ทุกคนเท่าเทียมกันเล่นได้ทุกตัว เหมือนเล่น เค้าเตอร์สไตร สมันก่อนไม่ต้องมาตังเติมเงินซื้อปืนใช้ได้เหมือนกันหมดทุกคน

nuninza15
5th October 2012, 06:15
ถ้าเอาความคิดผมนะครับ เล่นมาหมดทั้ง 3 เกม dotA HON และ LOL

dotA ตัวละครเยอะ เล่นง่าย เป็นพื้นฐานเกมอืนได้เยอะ item หลากหลาย ทั้ง Rune เพิ่มความสามารถ ใครจะโหดก็โหดเลยเห็นความแตกต่างได้ชัด หากหัดเล่นแนว MOBA แนะนำเริ่มจากเกมนี้ก่อน ไม่กินสเปก แถมเล่น
ฟรี ฝึกการใช้ teamwork (แต่คนเดียวก็เก่งได้)

HON ผมเล่นตั้งแต่ BETA แล้วก็มาขาย ID ละ 30 USD 900 กว่าบาทมั้งตัวละครยังครบเลย จนกระทั้งมาใช้ระบบขายคล้าย LOL ตัวละครลอกมาจาก dota รวมทั้ง ITEAM ต่างๆ แต่เพิ่มความมัน ความสะใจทั้ง ภาพ effect ต่างๆ เห็นความแตกต่างของตัวละครได้ชัด หลุดก็เข้าไปเล่นใหม่ได้ หากไม่เคยผ่าน dotA มาก่อนจะบ่นเลยว่าทำไม ตายง่ายจังวะ ใช้ความชำนาญไม่น้อยไปกว่า dotA ในการเดินป่า การหนี และการไล่ฆ่า (แต่ฝังไหนเกิดก็เกิดเลย เลยเห็นความแตกต่างได้ง่าย ทีมไหนจะแพ้ก็แพ้ไปเลย พลิกเกมได้ยาก)

LOL ผมเล่นครั้งแรกช่วงกลางต้นๆ Season 1 เซพ NA เพราะไม่มีตังซื้อ ID Hon ภาพกาตูนน่ารัก เล่นแล้วสะบายตา รู้สึกทีมสร้างเดียวกับ dotA มีระบบ reconnect หากหลุดเหมือน HON สายการเล่นแยกเป็น 2 อย่างหลักๆ แตกต่างกับ dotA และ Hon ซึ่งแยกเหมือนกันจาก SRT AGI INT เป็นแค่ Ability Damage และ Ability Power ตัวละคร skill มีคล้ายกันบ้างแต่ไม่เหมือนซะหมดระบบการเล่นเกมือนเดิม เล่นง่าย การซื้อของแยกเป็นหมวด หาง่าย ตัวละคร สุ่มอาทิตย์ละ 9 ตัว (ระบบสุ่มและซื้อ Skin นี้ LOL มีก่อน HON) เน้นทีม work มากกว่าฝีมือเล็กน้อย (จะเก่งแค่ไหนโดนรุม 3 คนก็ตายแม้ของจะดีกว่าเยอะ) Inhibitor หรือที่คล้าย บาแรคใน hon , dotA สามารถรีกลับได้ จึงพลิกเกมได้ง่ายและตลอด

หากถามว่าเกมไหนสนุกกว่ากัน

สำหรับผมเลือก LOL เพราะผมคิดว่ามันใช้ team work ที่มากกว่าและมีความหลากหลายแตกต่างจากอีกเกมที่กล่าวขึ้น เช่นระบบ หญ้า และ Buff ช่วยในการโจมตีและ Support

หากถามว่าเกมไหนดีกว่ากันผมตอบไม่ได้ครับแล้วแต่แนวผู้เล่น แต่ละเกมมันมีข้อดีของมันครับ

Onion
5th October 2012, 06:40
ส่วนตัว LOL (เพราะเล่นอยู่ :rofl)

- ส่วนใหญ่ผมจะใช้ ไมค์คุยกันใน GarenaTalk :rofl เล่นไม่ค่อยพิมพ์ (กว่าจะพิม์กันในเกมส์ตาย !?) เลยใช้การติ็กแทน
- ไม่ค่อยมีคนพูด (พูดน้อย แทบไม่พิมพ์กันเลย)
- บางเกมส์ เลือกมาครบทุกต่ำแหน่ง
- ภาพการ์ตูน
- ความต่างคือ ใช้ TEAMWORK มากครับ :p ของเกิดยังไง Team สำคัญสุด !?
- เกมส์รู้สึกช้า แต่ TeamFight !? รวดเร็วจริงๆ :rofl

เป็น เกมส์ที่รู้สึกแล้ว ลงทุนคุ้มค่า (X2 ตังอย่างเดียว สกินซื้อไม่เยอะ)

แต่อยากทราบว่า DOTA2 เนี่ยภาพเป็นการ์ตูนป่าว (ผมชอบ:gamer)

rockpoko
5th October 2012, 07:06
LOL ครับ

ไม่ชอบอย่างเดียวคนที่ชอบด่ากันหรือด่าคนอื่นๆทำให้เล่นไม่สนุกเลยครับ

The Run
5th October 2012, 07:39
ตามความรู้สึกส่วนตัว
HON +กันมันส์มาก ตายง่าย ตัวใหม่ๆขายแพงสกิลแรงเวอร์ ตัวไหนไม่มีสกิลอย่าคิดไปเล่นเชียวกากชิบ คิลกันยับ ไม่มีตังซื้อฮีโร่
LOL เคยเล่นอยู่ตอนเปิดใหม่ๆ ก็สนุกดี มีเศวสในแมพบร๊ะ ยิ่งเล่นIDเลเวลสูงยิ่งดี แต่มันยังไงๆ
DOTA ไม่ต้องบรรยายละมั้ง คลาสสิกสุดๆ แต่เบื่อเกรียน out กับ hack เยอะจริงๆ
DOTA 2 ลอกแบบมาจาก DOTA เป๊ะ แต่ภาพ + สกิล สวยเวอร์ ไม่ต้องซื้อฮีโร่ เล่นๆไปก็ดรอปของแต่งได้เองเท่ชิบ
ปล.ที่เล่นบ่อยที่สุดเป็น DOTA2

คงเข้าใจอะไรผิดหน่อยนึงหน่ะ Dota 2 ไม่ได้ลอก Dota 3.XX เลย แต่เพียงแค่ยกเครื่องทำใหม่หมดเลยตั้งหาก (icefrog จับมือพัฒนากับ Valve) ก็ถ้าพูดง่ายๆก็เหมือนเกม Team fortress 2
แต่ในอนาคตอาจจะมีอะไรใหม่ๆมาก็ได้ตอนนี้ก็อยู่ในช่วง ทดสอบ พัฒนา ทดสอบ พัฒนา ก็คงไม่แปลกอ่ะเนอะที่ว่าจะมีตัวละครเก่าๆยังไม่มีอะไรใหม่ๆมา (ก็มันเกม Dota นี่หว่า -*-)
ส่วนตัวแล้วคิดว่า DOTA 2 อาจจะทำเหมือน CS GO ที่ทำใหม่หมดจดเพื่อให้สะดวกต่อการจัดแข่งขันของเกม Dota และอาจจะมีอะไรเซอไพร์ใหม่ๆผู้เล่นที่เปิดตัวเกมส์ (เสร็จสมบูรณ์)

SeFiRozZ
5th October 2012, 07:54
เล่น dota กับ dota 2 คับ
dota 2 นี่เอฟเฟค ภาพ โดนใจมาก:p

boye
5th October 2012, 07:59
ผมไม่เล่น 55 DOT ครับ คลาสสิคสุดๆ

matsushiro
5th October 2012, 08:01
http://4.bp.blogspot.com/-wK-cuOsnagY/TthG9vUQSGI/AAAAAAAAAQk/BSGVLTOCCUw/s640/LoL+-+League+of+Legends.jpg
LoL - ภาพออกแนวการ์ตูนน่ารักๆ ซึ่งพอเวลาผมเล่นแล้ว ให้ความรู้สึกเนิบมากมายครับ แต่ระบบเกมส์น่าสนดีครับ มีพุ่มไม้ใบหญ้า ตุ๋ยป้อมลำบาก เพราะป้อมยิงโคตรแรง ฮีโร่ LoL ที่ออกมาใหม่ส่วนใหญ่จะโหดนะครับ ไม่ต่างกับ HoN เท่าไหร่ ที่สุดท้ายก็โดนปรับ เรื่องกราฟฟิค มันเป็นแนวๆการ์ตูน น่ารักดีครับ

http://www.gamefilling.com/blogs/edit/img_content/2012-06-16-hon.jpg
HoN - หลายๆคนอาจจะบอกว่ามันเกิดแล้วพลิกเกมส์ยาก นั้นขอบอกว่า เป็น Casual Mode หรือเปล่าครับ ส่วนตัวผมเล่น HoN ผมคิดว่า ถ้ากลัวเลทโหด ก็ไปเล่น Normal เถอะครับ เพราะยังไงเกมส์มันก็พลิกได้ เหมือนกับท่านเล่น DotA โหมด apem ที่ว่ามันเลตง่าย ถ้ามัน em แล้วมันเลตง่ายไม่ได้ใช่ฝีมือ แนะนำว่าให้เล่น Normal ครับ หรือ ap นั่นเอง

DotA - พื้นฐานของเกมส์แนวนี้ เล่นแล้วไม่มีไมค์ไม่รู้จะสื่อสารยังไงครับ กราฟฟิคก็อยู่ในระบบต่ำมาก (ถ้าเทียบกับเกมส์ในสมัยนี้) แถมยังเล่นแบบดีเลย์ๆ แต่ผมชอบในความคลาสสิคของตัวเกมส์ครับ เรื่องเลทโหดไม่โหดเอาลงไม่ลง ก็คล้ายๆกับHoN แหละครับ เล่น em หรือ ap ความไวของเกมส์ก็ขึ้นอยู่กับโหมดแหละครับ ถ้าไม่แก๊ง ไม่แบ่ง ไม่กะจังหวะดีๆก็แย่ได้เหมือนกับ LoL กับ HoN แหละครับ

http://www.releasedatehq.com/wp-content/uploads/2012/04/Dota-22.jpg
DotA 2 - ผมเล่นมาแล้วครับส่วนตัวคิดว่า ฮีโร่ตัวเล็กมากครับ ระบบกราฟฟิคค่อนข้างโอเคครับ ฮีโร่เหมือนดอทเอทุกสกิลเลยครับ ซึ่งมันทำให้ผมได้สัมผัสถึงกลิ่นอายของดอทเอแบบคลาสสิค แล้วยกเครื่องกราฟฟิคใหม่ ระบบฟิสิกส์ใช้ได้เลยครับ แต่เรื่องความสมจริงมันน้อยไปหน่อย และส่วนตัวผมคิดว่ากราฟฟิคของ DotA 2 เหมือนเอาความ Hi-Def ของ HoN มายำรวมกับความน่ารักของ LoL ออกมาเป็นภาพเกมส์แนวๆ Darksider II อะไรประมาณนั้น แต่ผมว่ามันเสียตรงตัวละครมันตัวเล็กไป ก็เท่านั้น

นี่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ซึ่งความคิดเห็นของผู้เล่นบางท่านอาจจะแตกต่างกันไป โปรดใช้วิจารณญาณในการเข้าถึงอารมณ์ผู้เขียนนะครับ

เครดิตภาพ : www.google.com
ปล.ผมเล่น HoNครับ ทั้ง CS ทั้ง NM ชื่อว่า Crulastsian ครับผม

natchakrit0
5th October 2012, 10:59
ผมชอบHONนะเเต่ก่อนผมก็เล่น DO TA นะครับเเต่ว่า DO TA มันมีครบทุกตัวอะครับทำให้ผมเริ่มเบื่อกับการเล่นฆ่าเวลาไปวันๆก็เลยลองเล่นhonดูโอ้วมีheroให้ซื้อด้วยชอบวะๆจะได้เก็บซื้อนี้ทำให้ผมชอบhonเเละไม่เบื่อhon 555
ถ้าจำไม่ผิดใครบอกว่า HON เกมกๅกๆ ไปตีดอทดีกว่า ถ้าจำไม่ผิดนะ :o

Wimpy Kid
5th October 2012, 11:01
ผมเล่น dota แต่ชอบ hon

opaljj
5th October 2012, 11:11
ไม่ชอบซักอัน - -*

Zero[N]oSe.
5th October 2012, 11:16
LOL ผมไม่เคยเล่นนะคับ

ผมเคยลองเล่น hon 2 ตา รู้สึกว่ามันไม่ใช่แนว บวกกันแรงเกิน ไม่ทันรู้เรื่อง ตายแล้ว
กลับมาดอทปกติ ผมชอบดอทธรรมดา กะโดต้า 2 คับ

Meganechan
5th October 2012, 15:41
เล่นเป็นแต่ LOL เพราะระบบเข้าใจง่ายมากกว่า Dota

Nonthapon
5th October 2012, 16:15
เล่นทั้ง 3 เกม แต่ถ้าชอบสุดๆ ก็ Dota ครับ Hon ตายง่ายไปไม่ชอบ 55+ LOL ก็งั้นๆนะ (ความคิดเห็นส่วนตัว)

eggsosix
5th October 2012, 17:23
HONสนุกสุดละ