PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมมีข่าวมาแจ้งชาว joker (สำหรับคนหน้าตาดี)

John Marston
4th October 2012, 20:16
ไทยเตรียมจัดการประกวด MISTER THAILAND INTERNATIONAL 2012 เฟ้นหาหนุ่มหล่อของไทย สู่เวทีความหล่อระดับนานาชาติ

http://webboard.yenta4.com/uploads/2012/10/04/178637-attachment.jpg

ถึงเวลาเปิดตัว “สุภาพบุรุษไทยแลนด์”สู่สายตาชาวโลก กับการประกวด “MISTER THAILAND INTERNATIONAL 2012” เวทีเพื่อหาสุดยอดหนุ่มหล่อตัวแทนประเทศไทย ที่มีความคิด ความอ่าน เฉลียวฉลาด ทันสมัย มั่นใจในตนเอง และมีความเหมาะสม ไปประกวดหนุ่มหล่อในเวทีระดับนานาชาติ เพื่อไปสู่การประชาสัมพันธ์ และร่วมงานกับองค์กรการกุศลจากทั่วโลก

นายสุชาติ โรจนากี กรรมการผู้จัดการ บริษัท หยิบปึ้ง เจ จำกัด ในฐานะผู้สนับสนุนหลักในการจัดการประกวด MISTER INTERNATIONAL 2012 เปิดเผยว่า การประกวด MISTER INTERNATIONAL จัดขึ้นเป็นประจำอย่างต่อเนื่องตั้งแต่ปี 2549 โดยในปีนี้เป็นปีที่ 7 ซึ่งปี 2554 ที่ผ่านมานับเป็นความภาคภูมิใจอย่างมาก ที่ประเทศไทยได้เป็นเจ้าภาพในการจัดการประกวด ที่โรงละครภัทราวดี เธียร์เตอร์ กรุงเทพฯ ถือเป็นโอกาสในการแลกเปลี่ยนข้อมูลการท่องเที่ยวและวัฒนธรรมของแต่ละชาติ และแสดงศักยภาพของประเทศไทยในการพัฒนาวงการแฟชั่นไทยซึ่งไม่ใช่แค่เรื่องของเสื้อผ้าเครื่องแต่งกายเท่านั้น แต่ยังหมายถึงการสนับสนุนบุคลากรในวงการแฟชั่นอย่างนายแบบไทยก้าวสู่ระดับอินเตอร์ พร้อมเป็นการส่งเสริมเศรษฐกิจและการท่องเที่ยวของประเทศไทยอีกด้วย

“และในปีนี้ ถือเป็นความโชคดี ที่ทางเราได้รับลิขสิทธิ์อย่างเป็นทางการจากองค์กร Mister Singapore Organization ประเทศสิงคโปร์ ในการจัดการประกวด “MISTER THAILAND INTERNATIONAL 2012” ครั้งแรกในประเทศไทย เพื่อเฟ้นหาสุดยอด “สุภาพบุรุษไทยแลนด์” เป็นตัวแทนไปประกวดเพื่อเป็นที่สุดในเวทีระดับโลก สำหรับการเป็นประชาสัมพันธ์และร่วมงานกับองค์กรการกุศลระดับนานาชาติต่อไป”

นายสุชาติ กล่าวต่ออีกว่า ผู้ผ่านเข้ารอบทั้ง 13 คน จะมีการเข้าคอร์อบรมพัฒนาบุคลิกภาพ และทำกิจกรรมกับกองประกวด ซึ่งผู้เข้าประกวดต้องโชว์รูปร่างความเป็นชายที่สมบูรณ์แบบ ในชุดว่ายน้ำ พร้อมการประกวดชุดประจำชาติ ในวันตัดสิน ในวันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2555 ณ โรงแรม มิราม่า ถ.มหาไชย ภายในงานยังได้พบกับ นางงามสาวสวย กวาง ฟ้ารุ่ง ยุติธรรม และ บอส อติรุจ The Best Model Asia ที่มาร่วมให้กำลังผู้เข้าประกวด

โดยผู้ชนะเลิศ ในเวที “MISTER THAILAND INTERNATIONAL 2012” จะได้รับเงินรางวัล 100,000 บาท พร้อมเป็นตัวแทนประเทศไทย ไปประกวดเวที “MISTER INTERNATIONAL 2012” สายสะพายพร้อมถ้วยรางวัล สำหรับรางวัลที่ 2 และ 3 รับเงินรางวัล 30,000 บาทพร้อมสายสะพาย และของรางวัลจากผู้ร่วมสนับสนุน และรางวัลพิเศษการแต่งกายชุดประจำชาติยอดเยี่ยม รับเงินสด 30,000 บาท

ติดตามข่าวสารได้ที่ https;//www.facebook.com/mrti2012

เอ้า ใครรู้ว่าตัวเองหน้าตาดีอย่ารอช้านะครับ

gsp
4th October 2012, 20:20
ผมอยากรู้จัง มันจะมีประกวดทำไมเนี่ย
ในเมื่อคนหน้าตาดีก็ไปสัยกรรมกันได้
อย่างงี้การเเข่งขันมันใช้ความสามารถอะไร ในเมื่อเอาเเค่คนหน้าตาดี :heat

pakaannka
4th October 2012, 20:20
ผมไปเเน่นอนครับ 5555

6thhokage
4th October 2012, 20:22
นิสัยดีได้มั้ยครับ :rose

eyazawa2456
4th October 2012, 20:25
หน้าตาผมก็โอนะ แต่ถอดเสื้อมามีรอยแตกลาย มีสิวที่หลังด้วย :dash ไม่ผ่อนชัว

Mr.FAP FAP
4th October 2012, 20:27
ข่าวนี้สำหรับผมโดยเฉพาะเลยหรอ ขอบคุณ จ.ข.ก.ท. ครับ

Zeallar
4th October 2012, 20:34
ไม่อยากไปเดียวชนะ:pleasantry

Grandnadoesp
4th October 2012, 20:44
ผมไม่ไปอ่ะ กลัวชนะแล้วคนอื่นอิจฉา
5555

pmpor
5th October 2012, 00:18
ผมไม่ไปไม่ได้ เพราะผมมีความเชื่อ :o