PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PES 2013 ?

luislsuarez
4th October 2012, 22:44
เซงมากเวลาทีมตรงข้ามได้บอล ทำไมทีมเรามันต้องวิ่งช้าๆด้วยครับ งง
ที่เป็นคือ ตัวที่ผมบังคับอยู่มันจะหันหน้าเข้าหาบอล ซึ่งทีมตรงข้ามกำลังครองอยู่
และกองหลังทีมผมก็จะวิ่งช้าๆ วิ่งไม่เคยทันมันเลย เห้อ ใครรู้วิธีแก้บอกทีครับ

piekie
4th October 2012, 22:50
เฮอๆ กดเปลี่ยนปุ่มวิ่งยังหล่ะครับ
ใช้จอยเล่นก็ไปปรับคอนฟิกมันนะครับ
รู้สึกว่าปุ่มมันจะสลับกัน

Zambezi
4th October 2012, 22:54
- ถ้าใช้แป้นคีย์บอร์ดเล่นให้กด E พร้อมกับลูกศรแต่ถ้าใช้จอยผมไม่รู้ ' :dance

CanDiiZ
4th October 2012, 22:58
ถ้าเป็น set 1

กด E คือวิ่ง E+X วิ่งเข้าหาบอล

จอยก็ R1 R1+X

แต่ถ้าวิ่งไม่ทันมันก็คงเพราะสปีดแล้วล่ะ

เช่น Mertesacker ที่มีสปีดเต่า คงวิ่งไม่ทัน Ronaldo/Messi ที่มี speed + drib speed เยอะ ไรเงี้ย

อยากให้วิ่งทันก็ไป edit เป็น 99 เลย -0-

luislsuarez
4th October 2012, 22:58
ผม ใช้จอยครับ เวลาผมได้บอลแล้วบุก กดวิ่งมันก็วิ่งครับ
แต่ทีมตรงข้ามได้บอล ตัวที่ผมบังคับ มันจะวิ่งช้ามากอะ
แล้วมันจะหันหน้าเข้าหาบอลที่ฝ่ายตรงข้ามครองอยู่อะ -*-

IIIusioN
4th October 2012, 23:00
อยู่ที่ความสามรถนักเตะ+สมดุลของเกมส์ครับ ตามความเป็นจริง หากเราเป็นกองหลัง แล้งวกองหน้าเลี้ยงมา ล็อคผ่านเรา ไป เราก็ต้องหันหลังกลับไปทำให้เสียสมดุลร่างกาย+ความเร็วต้นลงไป พอเริ่มออกตัวอีกทีก็ไม่ทันแล้วครบ วิธีแก้คือ ดักทางให้ถูก ค่อยๆวิ่งถอยหลังรอดดักไปเรื่อยๆ กด x แย่งบอลตอนที่คิดว่ายื่นขาถึง
ปล.ที่ว่าวิ่งไม่ทันนี่ กดปุ่ม R1 รึยังครับ 555+