PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเล่นเกมซีซ่า ภาค 3 เป็นมั่งครับ มีเรื่องอยากถามหน่อยฮะ

poddata100
5th October 2012, 12:09
ทำไงให้คนเข้าเมืองอ่ะครับ ผมก็ผลิตอาหาร สร้างตลาด พอบ้าน อัฟเกรดจนถึงระดับที่ต้องใช้เครื่องปั้นอ่ะ พอผมวางที่ดินบ้าน คนไม่อพยพเข้ามาอ่ะครับ ที่ดินก็ตั้งเปล่าอยู่นั่นเหละเป็นปีๆเลย

คนจากข้างนอกไม่ยอมเข้ามาอาศัยในเมือง อยากรู้ว่าผมทำไรพลาดไปครับ Nobody want to live in the city แปลง่ายๆคือ ไม่มีใครอยากเข้ามาอาศัยในเมือง ผมทำไรผิดไปหว่า???? งงมากเลยผมเพิ่งเคยเล่น

แล้วเกมนี้มี เครื่องกั้นถนน ที่ไม่ให้ประชากรเดินมั่วอ่ะ เหมือนฟาโรห์กับซุส อ่ะครับ มันมีไหม