PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Update DB15574 ในเครื่อง RGH

ENgineNazz
5th October 2012, 21:58
รบกวนสอบถามครับ ผมเป็นมือใหม่สำหรับ X-Box (และสำหรับ board นี้ด้วย)

ของผมเป็นเครื่อง slim JP 4GB ครับ ไปซื้อแผ่น FIFA13 มาแต่เล่นไม่ได้ เพราะของผมเป็น DB14xxx
เลยอยากสอบถามว่า

การ update DB ให้เป็น 15574 สำหรับเครื่องที่แปลง RGH มาแล้ว...
1. สามารถอัพเดท DB15574 ได้จากแผ่นเกมส์รึเปล่าครับ ถ้าได้รบกวนแนะนำแผ่นด้วยครับ ?
2. ถ้าไม่ได้ มีวิธีไหนที่สามารถทำได้ด้วยตัวเองหรือไม่ โดยที่ไม่กระทบกับการแปลง RGH ที่ทำมาแล้ว?

ขอบคุณครับ และต้องขอโทษถ้าเรื่องนี้ไปซ้ำกับกระทู้ที่เคยตั้งมาแล้ว

joker
6th October 2012, 17:31
:ask 1. สามารถอัพเดท DB15574 ได้จากแผ่นเกมส์รึเปล่าครับ ถ้าได้รบกวนแนะนำแผ่นด้วยครับ ?
:answer ทำไม่ได้ครับ

:ask 2. ถ้าไม่ได้ มีวิธีไหนที่สามารถทำได้ด้วยตัวเองหรือไม่ โดยที่ไม่กระทบกับการแปลง RGH ที่ทำมาแล้ว?
:answer ถ้าเป็นมือใหม่ แนะนำให้กลับไปที่ร้านที่แปลงเครื่องให้เรานะครับ เพราะจะมีข้อมูลเดิมของเครื่องอยู่แล้ว เพียงเตรียมไฟล์ update ได้เท่านั้นก็ใช้ได้แล้วครับ อีกอย่างการ update เครื่อง JTAG/RGH ด้วยตัวเองหากเกิดผิดพลาดอะไรไป เครื่องจะเปิดไม่ติดเลยนะครับ

ปล.หากแปลงหรือซื้อเครื่องมาจากร้านของเรา สามารถบอก Serial Number ของเครื่อง Xbox นั้นได้เลยครับ ทางร้านจะเตรียมไฟล์ update ของเครื่องนั้นไว้ให้ และให้ไป Download ในส่วน Customer Support ของเรา เมื่อได้ไฟล์เหล่านี้มาแล้วก็สามารถเสียบ USB แล้ว Update ได้ทันทีโดยไม่ต้องยุ่งยากครับ

ENgineNazz
7th October 2012, 16:46
ขอบคุณคุณ Joker ครับ

ถ้าผมนำเครื่องไปทำที่ร้าน ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ ?

ปล ร้านที่ผมซื้อมาน่าจะทำไม่ได้เพราะดูแล้วรับเครื่องมาขายอีกที T_T

joker
7th October 2012, 18:23
ค่าบริการ Update 500 บาทครับ