PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเลือกหน่อย IPHONE 5 กับ SAMSUNG GALAXY S3

banksakito
6th October 2012, 18:05
พรุ่งนี้พ่อผมจะพาไปซื้อโทรศัพท์ใหม่ครับ พ่อผมก็ตามใจว่าจะเอารุ่นไหน ผมก็เลือกไว้แล้วคือ s3 กับ IP5 แต่ผมไม่ค่อยมั่นใจว่าตัวไหนใช้คุ้มกว่ากันครับ ?? :confused:

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้ความคิดเห็นนะครับ ^^

CanDiiZ
6th October 2012, 18:06
ถ้าไหนๆก็ไหนๆ เอา i5 ครับ แต่คงต้องรอของหน่อย เดือน พ.ย. นะ :cool:

madnessboy01
6th October 2012, 18:11
ลองไปจับๆ คลำๆ ลูบๆ ไล้ๆ มันก่อนก็ได้ครับ ที่ศูนย์ไหนก็ได้ แล้วดูว่าอันไหนเราชอบ

vasanchai
6th October 2012, 18:13
แล้วแต่ชอบครับ

คหสต. i5 ตอนนี้เป็นแบรนที่เท่ห์ที่สุดไปแล้ว ถีบ Aston Martin ลงจากแท่นไปซะแล้ว ราคาต่างกับลิบ ชอบ// แบรน รูปลักษณ์ ด้านในไม่รู้ไม่เคยเล่น

s3 ลูกเล่นเยอะ ไม่เบื่อ แต่ใช้นานๆ ก็เบื่อ 55+ ชอบ //อะไรที่ไม่ซ้ำไม่ซาก

หรือลองไปดู Review โทรศัพท์ android กับ iOS แบบเกรียนๆ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=105129

โทรศัพท์เราใช้เองเลือกที่เราชอบดีกว่า น่าจะลองไปเดินถูไปถูมาตามศูนย์ดู

ถามคนไกล้ชิดที่เคยใช้ ประสบการณ์ แล้วจะบรรลุ

ถ้า S3 เล่น Note II ดีกว่าโลด ...

HANG-ON
6th October 2012, 18:15
iPhone 5 ครับ S3 ผมไม่ชอบที่เป็นแอนดรอยด์แหละ น้าผมก็ใช้ ต้องชาร์จวันต่อวัน ไปไหนก็ต้องพกที่ชาร์จ

บางทีไม่มีเต้าเสียบ ก็ชาร์จแบตไม่ได้ น่ารำคาญมาก

yoshi3416
6th October 2012, 18:18
เป็นผม ผมเลือก iPhone 5 ครับ
ปล.แต่ว่าไม่สนใจ Sony หรือ Nokia บ้างเหรอครับ:)

SCP
6th October 2012, 18:20
iPhone 5 ครับ S3 ผมไม่ชอบที่เป็นแอนดรอยด์แหละ น้าผมก็ใช้ ต้องชาร์จวันต่อวัน ไปไหนก็ต้องพกที่ชาร์จ

บางทีไม่มีเต้าเสียบ ก็ชาร์จแบตไม่ได้ น่ารำคาญมาก

Iphone ก็ชาร์จวันต่อวันครับ โทรศัพเดี๋ยวนี้ก็ชาร์จวันต่อวัน (ถ้าเล่นเยอะ)

/เชียร์เเอนดรอย์ครับ ประโยชน์ไช้สอยเยอะกว่า

thotsawat555
6th October 2012, 18:21
เล่น Note 2 ดีกว่าเนอะ (ที่จริงจะให้เลือก S3 แต่ราคาต่างกันนิดเดียว เอาที่ดีกว่าไปเลย) หรือว่าจะสน HTC One X ก็ได้
ปล.ตอนนี้เซ็งกับ Iphone มากจน ไม่อยากจะใช้มันเลย (ผมจะชักชวนให้ไปเล่น Android มากกว่า)

ปล.Sony ก็น่าสนเหมือนกันนะ เสถียรสุดของ Android แล้ว

banksakito
6th October 2012, 18:21
ถ้าไหนๆก็ไหนๆ เอา i5 ครับ แต่คงต้องรอของหน่อย เดือน พ.ย. นะ :cool:

อ่อ..ครับ ขอบคุณครับ

banksakito
6th October 2012, 18:22
แล้วแต่ชอบครับ

คหสต. i5 ตอนนี้เป็นแบรนที่เท่ห์ที่สุดไปแล้ว ถีบ Aston Martin ลงจากแท่นไปซะแล้ว ราคาต่างกับลิบ ชอบ// แบรน รูปลักษณ์ ด้านในไม่รู้ไม่เคยเล่น

s3 ลูกเล่นเยอะ ไม่เบื่อ แต่ใช้นานๆ ก็เบื่อ 55+ ชอบ //อะไรที่ไม่ซ้ำไม่ซาก

หรือลองไปดู Review โทรศัพท์ android กับ iOS แบบเกรียนๆ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=105129

โทรศัพท์เราใช้เองเลือกที่เราชอบดีกว่า น่าจะลองไปเดินถูไปถูมาตามศูนย์ดู

ถามคนไกล้ชิดที่เคยใช้ ประสบการณ์ แล้วจะบรรลุ

ถ้า S3 เล่น Note II ดีกว่าโลด ...

แล้ว IP5 เนี่ยมันต้องเลือกหน่วยความจำด้วย แล้ว S3 ต้องเลือกไหมครับ

AntiBody
6th October 2012, 18:23
ตอนเนี้ยะ กล้องของทาง Nokia น่าเล่นที่สุด :victory

แต่ถ้าให้เลือก 2 อย่างผมเลือก ไอโฟนครับ (ระวังโดนหาว่าตกเป็นทาส สตีฟ จ๊อบ :mad3)

banksakito
6th October 2012, 18:24
เป็นผม ผมเลือก iPhone 5 ครับ
ปล.แต่ว่าไม่สนใจ Sony หรือ Nokia บ้างเหรอครับ:)

N & S รอดูทีเด็ดก่อนครับ

banksakito
6th October 2012, 18:25
เล่น Note 2 ดีกว่าเนอะ (ที่จริงจะให้เลือก S3 แต่ราคาต่างกันนิดเดียว เอาที่ดีกว่าไปเลย) หรือว่าจะสน HTC One X ก็ได้
ปล.ตอนนี้เซ็งกับ Iphone มากจน ไม่อยากจะใช้มันเลย (ผมจะชักชวนให้ไปเล่น Android มากกว่า)

ปล.Sony ก็น่าสนเหมือนกันนะ เสถียรสุดของ Android แล้ว

แล้วต้องรุ่นไหนเหรอครับ

7Resurrect111on
6th October 2012, 18:29
Windows Phone

vasanchai
6th October 2012, 18:32
I5 .ซื้อเครื่อง 32GB มาแล้ว็คือจะคาอยู่งั้นอะครับเพิ่ม SD Card ไม่ได้

SS ซื้อเครื่อง 16GB ใส่ SD Card เพิ่มได้อีกตามชอบ รับที่ 64 GB มั้งครับจำไม่ได้

ปล 16 GB ก็ใช้ไม่หมดแล้ว 55+

แล้ว IP5 เนี่ยมันต้องเลือกหน่วยความจำด้วย แล้ว S3 ต้องเลือกไหมครับ

banksakito
6th October 2012, 18:33
ขอบคุณครับ ได้ความรู้เพิ่มมาอีก

vasanchai
6th October 2012, 18:37
Apple = iPhone 4 - 5
SamSung = S3 , Note II
Nokia = Lumia 900 , 920 (ไม่รู้เข้าไทยหรือยัง)
Oppo = Finder
Sony = Xperia ion หรือเปล่าไม่แน่ใจ

อาจจะไม่ครบนะ - -"

สต. ชอบ Android เจาะลึกเกือบทั้งหมดในนี้เลย http://www.youtube.com/user/droidsans

ultratan
6th October 2012, 18:38
สุดท้ายมันก็แล้วแต่คนชอบครับ ทั้งหมดมันมีข้อดีข้อเสียต่างกัน แต่ใจของผมผมเองก็ใช้ S2 มาตั้งแต่มันเปิดตัวแล้วก็อัพรุ่นแอนดรอยด์มาตลอด

จนถึงตอนนี้ถ้าถามความเห็นผม ถ้าเรามีงบซื้อโทรศัพท์รุ่นท็อปแล้วล่ะก็ เลือก iPhone 5 ดีกว่าครับ ไม่ใช่แอนดรอยด์ไม่ดีนะ แต่ i5 รอเปิดตัว รอเจลเบรคได้ ดีกว่าเยอะ เจล iOS ง่ายกว่ารูท แอนดรอยดืมาก โหลดแอพได้ง่าย แหล่งโหลดเยอะกว่าแอพแอนดรอย
และกล้อง i5 ถือว่าดีสุดในกล้องโทรศัพท์ครับ ในความคิดของผมนะ และที่สำคัญถือ i5 ดีกว่า S3 เยอะครับ นึกดูิสิ ถือโทรศัพท์เครื่องใหญ่ ๆ ป้าน ๆ ดีกว่าตรงไหน 55555

ILoVePaNgYa
6th October 2012, 18:41
มันอยู่ที่ราคาด้วยครับ ถ้าip5มันราคาแบบที่เห็นอยู่ในเวปผมว่าเอาS3เถอะ

banksakito
6th October 2012, 18:43
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ พรุ่งนี้จะไปเดินศูนย์ เดินดูแล้วตัดสินใจได้อันไหนจะมาบอกนะครับ ^^

pommagebtang
6th October 2012, 18:46
ผมเชียร์ android ครับ ประโยชน์มีมากกว่าจริงๆ
แต่ถ้าจะเอา S3 ผมว่าเอา Note II ดีกว่าครับ ราคาต่างกันนิดหน่อย แต่น่าเล่นกว่าเยอะครับ

MI~MI
6th October 2012, 18:47
ถ้าเป็นผมผมจะเอาตังไปแต่งคอม (20000ได้ GTX 680 โอ้วจ้อด)

basara69
6th October 2012, 18:56
Iphone5 กับ S3 ถ้าเน้นหรูก็ Iphone ถ้าเน้นใช้งานก็ S3 หรือไม่ก็ Note หรือ Nexus Sony ก็ดีครับ อยู่ที่การใช้งานมากกว่า ถ้าเอาไว้โชวสาวจะ S3 หรือ Iphone5 ก็มองเหมือนกัน เรื่องแบตหมดเร็วนี่ เร็วเหมือนกันครับ อยู่ที่ความจุของแบตและการใช้งาน แต่ผมเชียร์ Iphone5 ละกันครับ แต่ระวังเรื่องค่าใช้จ่ายที่ตามมาภายหลังด้วย แต่ถ้าเป็น android ก็ไม่ต้องห่วงเท่าไร เพราะสามารถควบคุมได้ App ฟรีก็เยอะแยะ ก็น่าจะประมาณนี้แหละครับ แต่ผมใช้ addroid นะ อิอิ ^^'

nodoka
6th October 2012, 19:09
สำหรับผมเชียร์ S3 เต็มที่ครับ ผมใช้อยู่ ลูกเล่นมันดีและเยอะกว่าไอโฟนหลายขุมเลยทีเดียว ต้องเรียกว่าเยอะจนเล่นแทบไม่หมด ขนาดผมใช้มาตั้งนานยังเล่นลูกเล่นได้ไม่ครบเลย (อาจจะเรียกว่า ลูกเล่นเยอะเกินความจำเป็นก็ได้มั้ง) สเปคเครื่องก็แรงกว่ามาก เวลาเล่นเนทความเร็วเทียบเท่ากับที่เล่นในคอม (เพื่อนผมบ่นประจำว่าไอโฟน 4S เล่นเนทได้ช้าโคตรๆ แต่ผมเล่นเนทแล้วเร็ว สงสัย S3 ดึงเนทจากไอโฟนไป 55+ แต่ผมไม่รู้นะว่าไอโฟน 5 มันเล่นเนทเร็วกว่า 4S หรือเปล่า) แต่มีข้อเสียหลักๆที่ขนาดนี่ละครับใหญ่เกิน แต่ถ้าคนมือใหญ่ๆ (อย่างเช่นผม) ใช้สบายๆครับมือเดียวไม่มีปัญหา แต่ถ้าคนมือเล็กๆใช้มือเดียวก็ระวังหลุดมือ

อีกอย่างไอโฟนคนถือกันทั่วบ้านทั่วเมืองจนดูโหลๆไปแล้วครับ ถือ S3 อยู่คนเดียวเท่อย่าบอกใคร 55+

และที่สำคัญ S3 ราคาถูกกว่าไอโฟนมากมายครับ

แต่สุดท้ายก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลล่ะครับ

ปล. รู้สึก Sony ก็เจ๋งพอตัวนะครับ ลองดูหลายๆรุ่นจะดีกว่า

ingkung
6th October 2012, 19:09
ผมยอมรับ ว่าผมไม่ชอบ iPhone อย่างนึง แบบจริงๆ ก็คือ Sync ครับ

ไม่ว่า จะลงข้อมูลไรมา ถ้าไปต่อกับคอมเครื่องอื่น จบกัน ..

แต่ Android ไม่ เพราะมันไม่ได้บังคับลง SD การ์ดได้ App เถื่อนเยอะมาก ไม่เหมือน iOS ต้อง เจล

แต่หลักๆ ที่ชอบคือ iPod ... ผมติดตัวไวเล่นเกม ฟังเพลง ดูหนัง wifi ok เลย [32GB 9900.- iPod 5 สีฟ้า - -*]

โทรศัพ ก็ Android ไป เพราะหลากหลายกว่า แต่ app น้อยกว่า แม้ตอนนี้จะดีขึ้นมาบ้าง

ชาร์ตวันต่อวัน ขึ้นอยู่กันใช้งานจริงๆ ผมอยู่แต่กะ iPod แบต android แทบไม่ลด ไม่ได้ใช้นิ

nextcancel
7th October 2012, 10:53
เชียร์ Sumsung ครับ :clap

eggsosix
7th October 2012, 10:56
IPhone5 คับผม แนะนำจิงๆ :preved