PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคนมีน้ำใจมาตอบหน่อยครับ ผมตั้งกระทู้ไม่เคยมีคนมาตอบเลยเรื่อง assasin creed

inwharn205
6th October 2012, 22:57
ขอคนมีน้ำใจมาตอบหน่อยครับ ผมตั้งกระทู้ไม่เคยมีคนมาตอบเลยเรื่อง assasin creedขอคนมีน้ำใจมาตอบหน่อยครับ ผมตั้งกระทู้ไม่เคยมีคนมาตอบเลยเรื่อง assasin creedขอคนมีน้ำใจมาตอบหน่อยครับ ผมตั้งกระทู้ไม่เคยมีคนมาตอบเลยเรื่อง assasin creedขอคนมีน้ำใจมาตอบหน่อยครับ ผมตั้งกระทู้ไม่เคยมีคนมาตอบเลยเรื่อง assasin creedขอคนมีน้ำใจมาตอบหน่อยครับ ผมตั้งกระทู้ไม่เคยมีคนมาตอบเลยเรื่อง assasin creed

ผมซื้อแผ่นแท้ครับแผ่นแรกในชีวิต เกมส์ assasincreed revolation แต่พอเอามาลง autorun ไม่ได้ ผมก็เลยเข้าsep up.exe แทน มันก็ขึ้นว่า The application was unable to start correctly (0x0000006). Click OK to close the application ช่วยด้วยขอร้องล่ะครับผมอายุ12 เก็บเงินนานครับกว่าจะซื้อได้:(:(:(:(:(:(:(:(

inwharn205
7th October 2012, 00:06
ขอร้องล่ะตอบผมที

markza03
7th October 2012, 00:11
ลอง คลิกขวา เลือก Run Admistrator ดู ครับ

Msguzs
7th October 2012, 00:14
1. คลิกขวาที่ตัวไฟล์นั้นแล้วเลือก Run as administrator. ดูครับ
2.ใช้วินโดว์อะไรครับ 7 หรือเปล่า ถ้า 7 ใช้รุ่นไหนครับ
3.ผมไปดูใน google ปัญหาน่าจะเป็นที่วินโดว์ครับ
ปล.ผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญ เผอิญ เห็นใจเจ้าของกระทู้เลยแวะมาตอบเท่าที่คนโง่อย่างผมจะทำได้
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

jackylucky
7th October 2012, 00:15
ลอง คลิกขวา เลือก Run Admistrator ดู ครับ

ตามนั้นครับ บอกตามตรงนะ ผมอายุเกือบเท่าคุณเลย. . . ตอนผมอายุเท่าคุณผมตั้งบอร์ด Multiplayer ไว้ แต่ว่ารวมพวกปัญหาต่างๆไว้ด้วย ตามลายเซ็นต์เลยครับ. . .

อีกกรณีนึงก็คือให้เปลี่ยน Compatibility mode ดูครับ (ทำไม่เป็นถามนะครับ)

ว่าแต่ ทำไมผมไม่เห็นกระทู้เลย = =' ปกติถ้าผมเห็นกระทู้เกี่ยวกับ Assassin's Creed แล้วจะเข้าไปตอบนะ สงสัยไม่ได้ค่อยได้เล่นช่วงนี้ = ='

Edit : ผมก็ของแท้นะ แต่ใช้ซื้อคีย์เอา :beee น่าจะเหมือนกัน ที่คุณใช้เป็น Windows 8 หรือเปล่าครับ (ถึงจะใช่ก็เหอะ ผมเคยใช้ windows 8 อยู่เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ยังลงแล้วเล่นได้อยู่เลย)

ปล. Revelation นะจ๊ะ:inlove

tenmza0
7th October 2012, 00:18
คุณใช้ windows อะไรคับ ระบุwindows ด้วย :sweat:sweat

inwharn205
7th October 2012, 00:25
ผมwindow 7 ครับ ช่วงหลังๆนี่เข้าopenแผ่นแท้ไม่ได้แล้วครับ มันเป็นรูปไฟล์เสียไปเลยเสียใจมาก แต่ขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับเดี๋ยวจะลองทำตามดู

jackylucky
7th October 2012, 00:30
ผมwindow 7 ครับ ช่วงหลังๆนี่เข้าopenแผ่นแท้ไม่ได้แล้วครับ มันเป็นรูปไฟล์เสียไปเลยเสียใจมาก แต่ขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับเดี๋ยวจะลองทำตามดู

ในกรณีนี้นะครับ ผมมีวิธีอยู่ 2 วิธี หากแก้วิธีข้างต้นไม่ได้ครับ เป็นวิธีที่วิธีใดวิธีหนึ่งหายแน่นอน หรือต้องทำทั้ง 2 วิธี

1.) ลง Windows 7 ใหม่ ก็ง่ายๆครับ ก็ลงมันใหม่เลย Windows 7 Ultimate 32,64 BIT
2.) โหลด Assassin's Creed Revelation เถื่อนมา ลงให้เสร็จแล้วไม่ต้อง Crack ใส่คีย์ที่มากับกล่องเข้าไปแทน มันก็แท้เหมือนกันครับ จากทฤษฏีของผมเอง =w= กล่าวว่า
"เมื่อเกมส์ใดมีคีย์ที่เป็นของแท้โดยไม่ผ่านกระบวนการโกงใดๆในคีย์ฉันนี้ เมื่อใส่เกมส์ลงไป เกมส์ย่อมเป็นของแท้ฉันนั้น" แน่นอนครับ มันก็เป็นของแท้จากทฤษฏี ไม่ต้องกลัวว่ามันจะมีความมืดดำเลย ถึงเกมส์จะโหลดเอา แต่เราคีย์แท้ ยังไงก็เป็นของแท้อยู่วันยังค่ำ เพราะเราเสียตังค์เพื่อซื้อคีย์มาครับ และแน่นอน เมื่อเป็นของแท้ ก็ทำอะไรแบบที่คนของแท้ทำได้แน่นอน เช่น เล่น multiplayer หรือรับของอื่นๆ เวลาเพื่อนถามก็ไม่ต้องบอกว่าเราเล่นเถื่อนนะ เพราะมันเป็นของแท้(วกไปวนมา เอาเป็นว่า เกมส์จะแท้หรือไม่แท้อ่ะ มันขึ้นอยุ่กับคีย์ จบ)

กรณีของคุณเป็นไปได้เพียง 2 กรณีก็คือ วินโดวส์มีปัญหากับแผ่นมีปัญหา วิธีแก้ก็คือต้องแก้ตามที่บอกครับ รับรองว่าหายชัวร์ 1000000%

SabaiJaiSukhum
7th October 2012, 00:34
กำ แย่โครตอ่ะ ถ้าซื้อแท้มาแล้วแผ่นเสีย เอาใจช่วยค่ะ ขอไห้เล่นได้ไวๆ ขนาดเด็ก สิบสองยังซื้อแท้เลย

lllift
7th October 2012, 02:03
จับมือเลยน้องของพี่แผ่นแท้ GRFS เปิดที่บ้านแผ่นไม่อ่าน พอไปที่ร้านเพื่อจะเปลี่ยนแต่ดันติด 5556
ว่าจะเลิกอุดหนุน Ubisoft และ

tenmza0
7th October 2012, 02:08
สาเหตุ อาจจะเกิดจากแผ่น หรือ windows ก็ได้คับ มีอยุ2อย่างนี้ล่ะ

ว่า แต่แผ่นมันราคาเท่าไหร่ คับ (ซื้อที่ไหนอะ) เผื่อผมจะช่วยได้ๆ

lllift
7th October 2012, 02:10
ราคา 599 ตามร้านชั้นนำทั่วไป Zest , New Era , APT Zoft

tenmza0
7th October 2012, 02:18
เดียว ผมตรวจสอบให้ คับ

inwharn205
7th October 2012, 08:15
ลองrun administrator ดูแล้วครับ ลงได้นะแต่พอลงไปเรื่อยๆ มันก็ขึ้นว่า eror ไฟล์ data5 คล้ายๆว่าไฟล์daata5 มันเสียอยุไฟล์เดียวครับ

SabaiJaiSukhum
7th October 2012, 08:18
งั้นคงแผ่นเสียแล้วค่ะ ไม่เคยมีประสบการณ์ซื้อแผ่นแท้เสียซะด้วย เอาใจช่วยนะคะ

inwharn205
7th October 2012, 08:49
ลองลงใหม่แล้วครับ มันเปลี่ยนไฟล์ที่error อีกแล้วครับ ผมงงจริงๆ

inwharn205
7th October 2012, 09:26
ตามนั้นครับ บอกตามตรงนะ ผมอายุเกือบเท่าคุณเลย. . . ตอนผมอายุเท่าคุณผมตั้งบอร์ด Multiplayer ไว้ แต่ว่ารวมพวกปัญหาต่างๆไว้ด้วย ตามลายเซ็นต์เลยครับ. . .

อีกกรณีนึงก็คือให้เปลี่ยน Compatibility mode ดูครับ (ทำไม่เป็นถามนะครับ)

ว่าแต่ ทำไมผมไม่เห็นกระทู้เลย = =' ปกติถ้าผมเห็นกระทู้เกี่ยวกับ Assassin's Creed แล้วจะเข้าไปตอบนะ สงสัยไม่ได้ค่อยได้เล่นช่วงนี้ = ='

Edit : ผมก็ของแท้นะ แต่ใช้ซื้อคีย์เอา :beee น่าจะเหมือนกัน ที่คุณใช้เป็น Windows 8 หรือเปล่าครับ (ถึงจะใช่ก็เหอะ ผมเคยใช้ windows 8 อยู่เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ยังลงแล้วเล่นได้อยู่เลย)

ปล. Revelation นะจ๊ะ:inlove

Compatibility mode ยังไงครับ

jackylucky
7th October 2012, 09:27
ลองลงใหม่แล้วครับ มันเปลี่ยนไฟล์ที่error อีกแล้วครับ ผมงงจริงๆ
ถ้างั้นวิธีโหลดเถื่อนแล้วใส่คีย์แท้ของผมน่าจะได้ผลครับ เพราะว่าถ้าไฟล์มันเสีย เราก็หาไฟล์ใหม่มาแทน ยังไงผมว่าก็น่าจะได้ครับ หาโหลดได้หรือเปล่าครับ ไม่ได้ผมมีลิงค์(เพียบ) 555+

EDIT : Compatibility mode ให้คลิกขวาที่ตัว Set up.exe แล้วก็ไปที่ Properties ไปที่ Compatibility mode ไปที่ Run this program in . . . อะไรเนี่ยแหละ แล้วก็เลือกเป็น Windows xp อ่ะครับ

แต่ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวแล้ว เพราะว่าไฟล์มันเสีย เอาเป็นว่าตอนที่มันขึ้น Error อ่ะครับ มันขึ้นว่าอย่างไร ตัวข้อความอ่ะ ถ่ายรูปให้ดูหรือพิมพ์ให้ดูก็ได้ครับ น่าจะมีคนช่วยได้ไม่มากก็น้อย

tenmza0
7th October 2012, 09:39
โอ้ นี้คือแผ่น มันเออเร่อ คับ แสดงว่าร้านมันเก็บแผ่นไม่ดี คับ ผมไปดูในเว็บมันแล้ว ก็แผ่นแท้ปกติ

แต่ครั้งน่า ควรตรวจสอบสภาพแผ่นให้ดีก่อนซื้อนะคับ หรืออีกทางเลือกหนึ่ง

เว็บนี้คับ กำลังนิยมในหมู่เกมเมอร์ >>>>>>http://store.origin.com/store/easa/th_TH/home/ThemeID.1220200/ccRef.en_US

หรือ ถ้าอยากจะซื้อแผ่นแท้เอามาสะสม ตั้งกระทู้แล้วถามว่าจะไปหาซื้อที่ไหน เดียวจะมีกูรูมาตอบให้เอง คับ (เชื่อผมสิ)

inwharn205
7th October 2012, 10:01
ผมซื้อร้านแมงป่องครับ แผ่นห่อดีครับ ผมว่าอาจจะไม่เป็นที่แผ่นแล้ว เพราะครั้งแรกเสียไฟล์ future4 ครัง้ที่2เสียไฟล์future1ครั้งที่3เสียไฟล์future5 มันเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาหมดเลยครับ

inwharn205
7th October 2012, 16:19
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับตอนนี้ผม เอาแผ่นไปเปลี่ยนแล้ว

tenmza0
7th October 2012, 16:21
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับตอนนี้ผม เอาแผ่นไปเปลี่ยนแล้ว

ดีแล้ว คับ