PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมผมเปิด start task manager ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย !!!

painsharing168
6th October 2012, 23:13
คือคอมผมอยู่ดีเปิด start task manager ไม่ได้อ่ะครับเพื่อผมบอกว่าเป็นเพราะไวรัส ผมจึงลบไฟล์ไวรัสทิ้งครับแต่ก็ลบไม่ได้เพราะลบแล้วลบอีกไฟล์ก็ยังกลับมาเหมือนเดิมอ่ะครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกด้วยครับ:sweat:help

ZirusZa
6th October 2012, 23:19
ผมว่า ท่าน จขกท. ลง Windows ใหม่ดีกว่าครับ สงสัยว่าไวรัสมันเข้าไปใน windows ของท่านแล้วอ่ะครับ และไฟล์ติดไวรัสอีก โอ้ย ซวยสุดๆครับ ฮ่าๆๆ

ปล. เรปล่างว่าไง มีวิธีช่วย ท่าน จขกท. มั้ยครับ ???

Dynazty
6th October 2012, 23:23
ลงใหม่เถอะครับ ถ้ามันไปปิดระบบ Task Bar แล้ว 555+
มันคงไปไกลแล้วละท่านเอ้ย ^^

nanohero
7th October 2012, 00:01
มันถึงขนาด ห้ามเปิด task manager หล่ะก็ จะถอนไวรัสให้สิ้นซากนั้น ทำได้ยากมากมาย มันคงไปจัดการ Windows ของคุณเละไปแล้ว
แนะนำทางออกเดียวคือ ลง windows ใหม่ ดีที่สุด แต่ผมสงสัยคือ ท่านไปทำอีท่าไหนให้ติดไวรัสแบบนี้มาได้ (เปิดเว็บโป๊) หล่ะซิ ปกติ
เวลาเข้าเว็บ ตัว Antivirus จะไม่ให้เข้าเว็บที่คาดว่าจะมีไวรัสอยู่แล้ว นอกจากเรากดไม่สนใจมันแล้วเข้าต่อ เข้าปุ๊บก็ ติดปั๊บเลย

teerawat2880
7th October 2012, 00:11
ลองใช่ RRT 3 ดูครับ

chikuva
7th October 2012, 08:24
น่าจะติดไวรัสลองหา combofix มาใช้ดูครับ