PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอระบายหน่อยครับเกี่ยวกับ origin ของ EA

semakutay
7th October 2012, 00:48
อืม เดี๋ยวผมจะเล่าเหตุการณ์คร่าวให้ฟังครับ
คือผมซื้อ BF3 Ver. RU นะครับซื้อคีย์น่ะครับ
แล้วเมื่อกลางเดือนกันยาที่ผ่านมาน่ะเพิ่งถอยไอตัวพรีเมี่ยมมากสดๆ เล่นได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์
จะเข้ากรอก password ตามปกติแล้วดันบอกว่าผมกรอก password ผิด
งานเข้าเลยครับกดเข้าไปดู Email ของตัวเองปุ๊ป
ปรากฎว่ามี email ภาษรัสเซีสส่งมาประมาณการว่า
ทางoriginได้ทำการเปลี่ยนอยู่ Email เรียบร้อย
ถ้ามีปัญหาอะไรให้ติดต่อทาง EA
ตอนนั้นคิดแล้วละครับว่าโดนแน่แล้ว
.
.
.
เหตุการณ์ล่าสุดนะครับส่งข้อความไปร้องขอที่

https://help.ea.com/contact-us
คนในนี้แนะนำมาน่ะครับ
รอมา 2 วันแล้วครับ เงียบไม่มีการติดต่อกลับทางอีเมลอะไรเลยครับ

พอโดนอย่างนี้แล้วเสียความรู้สึกน่ะครับตั้งใจเล่นแผ่นแท้กับคนอื่นเค้าบ้างดันโดนแฮกซะอีก
ที่สำคัญมันเป็นของขวัญวันเกิดที่ผ่านมาด้วยครับ

แล้วที่สำคัญไอ้เรื่อง origin โดนแฮกนี้ผมเห็นมีคนโดนเยอะเลยนะครับทั้งฝรั่ง

ทาง EA ไม่คิดจะทำไรบ้างเลยเหรอเสียความรู้สึกจริงๆครับแย่มาก(สมควรที่ได้ถ้วยบริษัทยอดแย่น่ะครับ)

ใครเคยโดนแฮกมาแชร์ความรู้กันหน่อยก็ได้ครับ เพราะผมรู้สึกว่าคนไทยโดนเยอะพอสมควรเลย

ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน แค่รู้สึกเซ็งๆน่ะครับ ขอบคุณครับ

pone123
7th October 2012, 01:31
แล้ว BF3 มันก็มีขายเฉพาะ origin ด้วยสินะ เฮ้อ ผมว่าโปรแกรมขายเกม สตีมผมว่าดีที่สุดแล้วล่ะ เกมของ EA ก็ตัดใจซะ (เพราะผมไม่อยากไปเป็นเหยื่อรายต่อไปของ origin หรอก)

lllift
7th October 2012, 01:59
Ubisoft ก็ค่อนข้างเอาเรื่องเหมือนกันน่ะ โชคดีผมไม่โดนแฮก Origin :)

metorika
7th October 2012, 14:42
https://help.ea.com/contact-us ผมเคยคุยกับมัน เหมือนเรา mail ไปคุยกับบอทอะ แย่มากๆ ไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมาเลย
ผมว่าไปโพสใน board ของ ea หรือ battlelog ดีกว่าครับ น่าจะมีคนช่วยตอบ ดีกว่าคุยกับบอท ea support T_T

oat_hohoho
7th October 2012, 14:49
EA ไม่เคยแคร์ลูกค้ามาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ เป็นบริษัททุนนิยมแบบอเมริกันของแท้ โกยเงินอย่างเดียวไม่สนใจหัวอกใคร ยอดขายตก ขาดทุนก็ปิดบริษัท ไล่พนักงานออก เกมส์โดนแฮก ลูกค้าร้องเรียน ก็ไม่เคยแก้ปัญหาอะไรเลย(อารมณ์ประมาณว่าโดน hack ใช่ไหม ถ้าอยากเล่นเกมส์ของ ea ****ก็ซื้อใหม่สิ) สนใจแต่เงินอย่างเดียว ผมเล่น BF3 แท้เซ็งเหมือนคุณเหมือนกัน ซื้อ BF3+premium หมดเงินไป 2 พันกว่าบาท มาตอนนี้ โดนหักหลัง ขาย BF3+Premium ราคาพันกว่าบาท

เพราะสิ่งนี้
7th October 2012, 15:09
ผมเถียงนะ ไอ้ live แช็ตอะ ถ้าคุณเข้าใจ คุย เคลีย เขาแก้ให้เดียวนั้นและ สากกระเบือยันเรือรบ

ส่วนเรื่องแฮคนั่นโทษไรไม่ได้หรอก คุณพลาดเอง ที่ไหนใครจะรู้ ว่าพลาดยังไง

การแก้เบื้องต้น รอประมาณเที่ยงคืน Live chat จะออน คุณไปเคลียกะเขา คุณต้องมี Key เกมส์อย่างน้อย 1 key ที่อยุ่ในออริจิ้นนั้น เขาจะรีเซ็ตให้ึคุณเลย

ส่วนสตีมก็มีแฮคเหมือนกัน ของแบบนี้อยู่ที่ว่าจะโดนหรือไม่โดนแค่นั้น

theneddube
7th October 2012, 16:49
มีเงินซื้อใหม่ จบเลยครับ

CORNETTO
7th October 2012, 17:02
ผมเคยได้ยินอยู่นะเรื่อง hack อะ เหมือนว่าเขาจะให้ บอทคุยมั้งนะ แต่ถ้าอยากคุยกับทีมงาน ต้องไปทำอะไรซักอย่างนี่แหละ จำไม่ได้ = =

# ขอให้ได้คืนไวๆนะฮะ

semakutay
8th October 2012, 01:21
ยังไงก็ขอบคุณทุกความคิดนะครับ
เป็นประโยชน์มากมาย
ผมจะรอให้ live chat ได้แล้วลองดูแล้วกัน
(พอดีกดเข้าไปทุกครั้งไม่เคยได้ chat กับเค้าซะทีมีแต่ให้กดตรง email)
ผมลองศึกษาดูแล้วเห็นว่าลองให้ไปร้องเรียนea ฝั่งยุโรปหรือไม่ก็us
ไปเลยใช้ไหมครับ เดี๋ยวจะลองๆหลายวิธีดูเผื่อฟลุ๊กได้คืน(ใครมีวิธีช่วยบอกด้วยครับทางเว๊บหรืออะไรก็ได้)
ขอบใจทุกความเห็นมากครับ
แต่เรื่องโดนแฮกนี้ผมก็ไม่ได้ทำไรผิดนะ ยังงอยู่ดีดีมันมาแฮกทำไมเกมก็มีอยู่นิดนึง
แต่เรื่องซื้อใหม่นี้รอ BF4 พีเมี่ยมทีเดียวเลยละกัน

notlovegas
8th October 2012, 01:27
รอสักเลยเที่ยงคืนไปอะครับเข้าไปคุยใน live chat เลยผมคุยไปหลายรอบแล้วละถ้าเข้าไปค้นกระทู้ผม ในlive chatเขาช่วยเต็มที่เลยนะครับ บริการดีมากเลยผมว่า รอเป็นช.ม.ก็ยังได้

semakutay
8th October 2012, 01:37
รอสักเลยเที่ยงคืนไปอะครับเข้าไปคุยใน live chat เลยผมคุยไปหลายรอบแล้วละถ้าเข้าไปค้นกระทู้ผม ในlive chatเขาช่วยเต็มที่เลยนะครับ บริการดีมากเลยผมว่า รอเป็นช.ม.ก็ยังได้
ขอเว๊บหน่อยได้ไหมครับ ใช่อันเดียวกับของผมหรือเปล่า
แล้วภาษาอังกฤษห่วยๆผ่าน google เนี้ยเค้าจะเข้าใจปล่าวครับ

Azllen
8th October 2012, 01:53
ตอนนี้อาการเป็นยังไงครับ

aspirineth
8th October 2012, 01:59
Origin ผมขึ้นรหัสผิดบ่อยมาก 5555

เรปบนก็โดน

ตั้งแต่สมัคร Origin มาผมโดนไปประมาณ 5 ครั้งล่ะรหัสผิด ต้องรีพาสใหม่อย่างเดียว

ไปคุยกับ Live Chat ก็บอก Server มีปัญหา :clap

notlovegas
8th October 2012, 02:02
https://help.ea.com/contact-us
เข้าไปที่เว็ปนี้อะครับ ล็อกอิน บอกชื่อเกม หรือชื่อปัญหาแล้วแต่คุณแล้ว ต่อมาก็เข้าไปที่ สive chat เข้าไปก็ไม่ต้องอะไร มากหรอกครับ งูๆปลาๆไป บอกเขาไปก็ได้ว่า ผมไม่เก่งอักฤษจะตรงตัวยังไงก็ได้
แล้วก็ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนก็กูเกิล แปลจับใจความเอา

semakutay
8th October 2012, 02:08
ขอบคุณทุกความเห็นครับเดี๋ยวผมลองดูครับ
ตอนนี้ไม่ได้อยู่หน้าคอมเดี๋ยวพรุ่งนี้จะมารายงานให้ทราบครับ
ขอบคุณครับ