PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง Xbox LIVE ครับ !

FROZEN
17th August 2011, 16:35
ถ้าผมสั่งซื้อบัตรXbox LIVE Goldของอา นี่ จะโอนเงินทางATMได้ไหมครับ ตอนนี้กะจะซื้อไว้เล่นกับชาวต่างชาติเพราะเบื่อ ๆ Offlineแล้ว

ถ้าซื้อก็กะจะเอาไว้เล่นรอ BF3 ถ้าผมโอนเงินทางATM สามารถ โอนทางOnline Shopที่อาเขียนระบุไว้ได้เลยใช่ไหมครับ

แล้วก่อนที่จะซื้อบัตรXbox LIVE Gold นี่ต้องสมัครXbox LIVE แบบธรรมดาก่อนใช่ไหมครับ ถ้าสมัครแบบธรรมดานี่ ผมสามารถสมัครเองได้ไหมหรือต้องยกไปที่ร้านอา

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

GAIA
17th August 2011, 16:44
ถ้าหากซื้อกับพี่หนุ่ย ก็ตามนั้นครับ ก่อนซื้อXbox Live Goldก็ต้องสมัครก่อน แต่ผมไม่รู้นะครับ ว่ายังมีอยุ่หรือเปล่า แต่Xbox Liveผู้ที่สมัครใหม่ MicrosoftจะมีXbox Live Gold Trial เป็นXbox Live Gold 1เดือนหลังจากนั้นก้ต้องซื้อXbox Live Goldเติมเอาเอง แต่ไม่รู้ยังมีหอยู่หรือเปล่านะครับ เพราะมันนานแล้ว สมัครเองได้ครับแค่เอาสายเน็ตที่เียบกับคอมไปเสียบกับXbox ก็คือต่อเน็ตกับXbox แล้ว แต่สมัครครั้งแรกจะเยอะหน่อยเพราะมันอัพเดตหลายอย่าง

joker
18th August 2011, 23:43
เสริมให้ในเรื่องของการสั่งซื้อบัตร Xbox live นะครับ สามารถโอนเงินผ่านธนาคารแล้วให้จัดส่งโค๊ดหรือรหัสทาง Email ได้ครับ แนะนำว่าควรสมัครแบบฟรีก่อน 1 เดือน เพราะเราจะเล่นฟรีได้ 1 เดือนก่อนที่จะเสียเงินจริงครับ หากหมด 1 เดือนไปแล้วรู้สึกมันส์หรือติดใจ ค่อยซื้อบัตรตอนนั้นก็ได้ครับ ยังไม่ต้องรีบซื้อครับ ;)

ปล. สมัครได้ที่บ้านเลยครับ เดี๋ยวอาทำวิธีการสมัคร Xbox live ให้

FROZEN
19th August 2011, 16:14
ขอบคุณครับ