PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนนิดนึงครับ.. กำลังจะซื้อคอมใหม่

AtomiCSut
7th October 2012, 18:16
กำลังจะซื้อคอมใหม่แล้วอยากรู้ว่า.. Notebook ที่มี Windows มาในตัวกันไม่มีมันแตกต่างกันยังงัยครับ?.. ได้ยินว่าเครื่องที่มี Windows ในตัวมันสามารถติดตั้ง Windows ได้โดยไม่ต้อง Boot จากแผ่นจริงรึป่าวครับ.. ที่เล็งๆไว้ก็คือ Toshiba Satallite L755 ครับ..!! ^^

ingkung
7th October 2012, 18:22
เรื่องลง Windows มันตั้งค่าลงได้ครับ

ส่วน มีมา กับ ไม่มี ต่างยังไง มีมาคือ ของแท้ครับ ไม่ต้องไปหาลงให้กลัวโดนจับ แต่จะแพงหน่อย

ส่วน ไม่มี มันจะมาเป็น DOS ต้องลง Windows เองมันจะถูกกว่าหน่อย

แต่คิดว่า เอาแบบลงมาก็ดีครับ ได้ของแท้ด้วย

AtomiCSut
7th October 2012, 20:46
แล้วที่ว่าตั้งค่าลงมันลงยังงัยอ่ะครับ??