PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อย

sherlock
7th October 2012, 18:42
ผมมีแฟน คนนึง เรารักกันมาก เราไม่เคย มีปัญหากันไม่เคยทะเลาะกันเคย หวานกันตลอดเวลา ผมสัญญากับเธอว่าจะรักเธอตลอดไปจนกว่าผมจะ หมดลมหายใจ จนกระทั้งวันนึก เธอบอกเลิกผม ตอนแรกผมนึกว่าเธอแกล้ง แต่มันไม่เป็นอย่างที่ผม คิด ผมถามเธอว่าทำไมถึงเลิก เธอตอบว่า ผมเป็นคนที่ดีที่สุดที่เธอเคยรู้จัก และ ผมดีเกินไปสำหรับเธอ ผมพยายามที่จะยื้อเธอแต่ทำไม่สําเร็จ วันที่เราเลิกกันเป็นวันเดียวกับวันที่ผมของเธอเป็นแฟน วันนั้นผมไม่ทำอะไรเลยนอนจาก นอนร้องไห้ ติด 3 วัน ไม่อาบน้ำไม่กินข้าวไม่ไปเรียนอยู่แต่ในบ้าน 3 วันติด
ผมพยายามที่จะลืมเธอ ลบเฟส ลบเบอร์[แต่กับจำได้ขึ้นใจ] ลบรูป[แต่รูปที่ผมลบกับ วนเวียนอยู่ในหัวผมตลอด] ลบทุกอย่างที่เกี่ยวกับเธอออกให้หมด เพื่อที่จะลืมแต่ก็ลืมไม่ได้ เพือนผมแนะนำให้หาคนใหม่เพื่อที่จะได้ลืมเธอ ผมทำตามที่เพือนบอกอยู่หลายครั้ง แต่ผมก็รู้สึกว่าไม่ใครที่สามารถแทนเธอได้

วันที่เราเลิกกันจนถึงวันนี้มันผ่านไปเป็นเดือนกว่า แล้ว ผมต้องทดทรมานนอนร้องไห้และโทดตัวเอง ทุกคืน โทดตัวเองที่มันดีเกินไป
ทุกวันนี้ผมยัง คิดถึง เป็นห่วง และยังรู้สึกว่าเธอยังเป็นคนสำคัญสำหรับผมอยู่

ผมจะทำยังไงให้ลบเธอได้สักที่

http://www.youtube.com/watch?v=IeHh_HqzLQE&feature=player_embedded#!

npdeoh2754
8th October 2012, 00:44
ผมว่านะ ไม่ต้องคิดถึง ไม่ต้องไปใส่ใจ ที่เธอบอกว่าคุณดีเกินไป ผมว่าเป็นข้ออ้างของคนหมดรักมากกว่า หรือเธออาจจะมีคนใหม่ อันนี้ผมก็ไม่ทราบ = =
ส่วนเรื่องที่คุณจะไปคบใครแทนที่เธอ ผมว่าไม่มีใครแทนได้หรอกครับ นอกจากคุณจะลืมเธอได้เอง ยังไงก็ สู้ๆ ครับ :yes

FAX-IV
8th October 2012, 00:52
การจะลืมให้มันยากครับ ยากมากๆเรียกได้ว่ายากโคตรๆ ผมก็เพิ่งเจอกับปัญหานี้ครับ ผมไปชอบผู้หญิงคนนึงมากทำงานที่เดียวกันพี่เขาอายุต่างกันผมประมาณ2ปีน่ารักมากๆ คุยกันมาได้ระยะนึงแล้วแต่ยังไม่ได้เป็นแฟนกันนะแล้วพี่เขาก็ไม่รู้หรอกว่าผมชอบพี่เขา แล้ววันนึงผมก็เห็นภาพที่มันทำให้ผมหมดกำลังใจ คือพี่เขามากับแฟนของเขาซึ่งผมไม่รู้มาก่อนเลยว่าเขามีฟนแล้ว มันเป็นอะไรที่สุดยอดอะครับวันนั้นหมดกำลังใจทำงงานไปเลย ไม่รู้จะทำไงให้ลืมพี่เขาได้สักที

pmpor
8th October 2012, 01:12
ผมก็เป็นนะ ตอนนี้ยังเป็นเลย ผมทิ้งผู้หญิงคนๆนึงไป ซึ่งผมรักมาก ตอนนี้ยังรักอยู่เลย ผมเสียดายมาก T^T ยากไปขอคืนดีแต่ไม่กล้า