PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ เสียบไมค์แล้วไม่มันขึ้นครับ

weerapat222
7th October 2012, 21:16
พอดีผมใช้เสียบตอนเล่น hon น่ะครับ ไมคืใช้กับโน้ตบุ๊กได้ แต่กับคอมตั้งโต๊ะมันใช้ไม่ได้วานผู้รู้ช่วยที่ครับ;)

NeLian
8th October 2012, 14:51
วิน 7 ป่ะมันต้องเข้าไปตั้งค่า

ลองดูที่หน้าจอ มุมล่างขวา ว่ามีสัญลักษณ์ของไมค์ อยู่หรือป่าว ถ้าไม่มีแสดงว่า ไมค์ไม่เชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์

เป็นเหมือนกันค่ะ หูฟังมีไมค์พ่วงด้วย แล้วจะใช้ลำโพงควบคู่ไป
จะใช้ตัวเชื่อม เชื่อมหูฟังกับลำโพง ก้อไม่มีปัญหาอะไร
แต่เวลาจะใช้ไมค์ มันกลับไม่ได้ยิน ตามที่คุณ imbonus (Bonus DD) บอก
ไม่มีสัญลักษณ์ไมค์ขึ้นเลย เปลี่ยนหูฟังมา 2 อันแล้ว ไม่เข้าใจว่าเพราะอะไร

USED_JKG
8th October 2012, 15:29
วิน 7 คลิ๊กขวาที่ลำโพง เลือก Recording Devices ไปหน้า Recording ดูว่ามีรูปไมค์ขึ้นป่าว ถ้ามีก็ต้องดูด้วยว่าไมค์ของเราทำงานโดยผ่านช่องทางไหน
เช่น Realtek High Definition Audio อันนี้ของผมนะ
ของคนอื่นผมไม่รู้แต่มันจะโชว์ใหมดแหล่ะ ถ้าลงไดร์เวอร์น่ะนะ

weerapat222
8th October 2012, 16:24
ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับมันเป็นที่ ไดรเวอร์ ผมไปหาไดรเวอร์ลงใหม่ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

weerapat222
8th October 2012, 16:25
วิน 7 ป่ะมันต้องเข้าไปตั้งค่า

ลองดูที่หน้าจอ มุมล่างขวา ว่ามีสัญลักษณ์ของไมค์ อยู่หรือป่าว ถ้าไม่มีแสดงว่า ไมค์ไม่เชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์

เป็นเหมือนกันค่ะ หูฟังมีไมค์พ่วงด้วย แล้วจะใช้ลำโพงควบคู่ไป
จะใช้ตัวเชื่อม เชื่อมหูฟังกับลำโพง ก้อไม่มีปัญหาอะไร
แต่เวลาจะใช้ไมค์ มันกลับไม่ได้ยิน ตามที่คุณ imbonus (Bonus DD) บอก
ไม่มีสัญลักษณ์ไมค์ขึ้นเลย เปลี่ยนหูฟังมา 2 อันแล้ว ไม่เข้าใจว่าเพราะอะไร
ลองเปลี่ยนไดรเวอร์เสียงสิครับ