PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [สอบถาม] เกี่ยวกับเน็ต True เขตพัทยาครับ

CHIllI-][D][-
8th October 2012, 04:08
ผมอยู่ที่พัทยาแถว ๆ เทพประสิทธิ์ครับ

อยากจะสอบถามสมาชิก JKG ที่อาศัพอยู่พื้นที่ใกล้เคียง

เนื่องจากตอนนี้ที่บ้านใช้เน็ต True มาเกือบปี ณ ตอนนี้พบปัญหา

จู่ ๆ เน็ตก็ใช้ไม่ได้ หนึ่งสัปดาห์จะเป็นประมาณ 1-2 ครั้งครับ

โมเด็ม CISCO ช่วงที่เกิดปัญหา ไฟจะกระพริบตรง US

แต่ตรง Online ไฟจะไม่ติดครับ..ลองโทรศัพท์ไปสอบถามดูแล้ว

Call center ก็รับเรื่องปกติ บางทีกว่าอาการจะหายดีก็เล่นไปเกือบวันเต็ม ๆ

มีสมาชิกท่ายใดเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ ?

**หากตั้งกระทู้ผิดกฏต้องขออภัยด้วยนะครับ

HANG-ON
8th October 2012, 04:33
โหว...เกือบวัน...ผมก็ใช้ทรูนะ โมเดมเดียวกันด้วย แต่อยู่เชียงใหม่ บางทีมันก็ใช้ไม่ได้

ไม่เกิน1ชั่วโมงก็เป็นเหมือนเดิม ผมว่าบางทีอาจมีลูกค้าเยอะก็ได้ครับ มันปล่อยสัญญาณมากเกินไป(จนล่ม)

มันก็เป็นเรื่องปกติแหละครับ แต่ที่ไม่ปกติ คือ เล่นไม่ได้เกือบวัน...ผมแค่3นาทีแทบทุบคอม

ปล. เน็ตทรูอัพจาก10MB เป็น13MBแล้วเด้อ

CHIllI-][D][-
8th October 2012, 04:40
โหว...เกือบวัน...ผมก็ใช้ทรูนะ โมเดมเดียวกันด้วย แต่อยู่เชียงใหม่ บางทีมันก็ใช้ไม่ได้

ไม่เกิน1ชั่วโมงก็เป็นเหมือนเดิม ผมว่าบางทีอาจมีลูกค้าเยอะก็ได้ครับ มันปล่อยสัญญาณมากเกินไป(จนล่ม)

มันก็เป็นเรื่องปกติแหละครับ แต่ที่ไม่ปกติ คือ เล่นไม่ได้เกือบวัน...ผมแค่3นาทีแทบทุบคอม

ปล. เน็ตทรูอัพจาก10MB เป็น13MBแล้วเด้อ

เน็ตเสียเป็นอะไรที่ทรมานหัวใจคนเล่นเน็ต(เป็นชีวิตจิตใจ)มากครับ

ปล.ของผมเริ่มมีปัญหาเมื่อเดือน ก.ย. ที่ผ่านมาครับ..ก่อนหน้านั้นก็ลื่นมากครับ

FarMKuNg
8th October 2012, 11:17
ผมก็เป็นครับ อยู่กรุงเทพนี่แหล่ะ เน็ตหลุด แล้วต้องรอนานมาก

york915
8th October 2012, 12:55
สงสัย True โปรโมทดีมั่งครับ
คนเลยแห่ไปใช้กันทำให้เน็ตล่มมั้งครับ:gamer