PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบเรื่องการต่อXBoxกับจอคอมหน่อยครับ

tartp114
8th October 2012, 12:06
คือบ้านผมไม่มี ทีวีพวกLCDอะไรพวกนี้อะครับมีแต่ทีวีธรรมดาแต่กลัวต่อกับทีวีธรรมดาแล้วกลัวภาพมันจะออกมาไม่สวยเท่าที่ควรอะครับเลยอยากจะต่อกับจอคอมแทนไม่ทราบว่ามันจะทำได้ปะครับท่าทำได้มันจะต้องทำยังไงแล้วต้องซื้ออะไรเพิ่มปะครับอย่างเช่นหัวแปลงอะไรงี้(คิดเอาเองนะ)เอ้อแล้วพวกเสียงอะไรเนี่ยมันจะทำยังไงต่อหละครับเพราัะท่าต่อกับจอก็มีแต่ภาพอย่างเดียว คำถามดูโง่ๆนะครับแต่ผมไม่เคยใช้จริงๆกำลังจะซื้ออยู่เลยอยากทราบข้อมูลก่อน

joker
8th October 2012, 12:44
ซื้อแค่สาย VGA ของ Xbox เท่านั้นเองครับ สัญญาณภาพจะต่อภาย monitor ได้เลย (VGA port) ภาพที่ได้จะคมชัดเทียบเท่ากับภาพที่ได้จาก LCD ครับ (หรือชัดกว่า) ส่วนเรื่องเสียง สาย VGA จะมีช่องต่อสัญญาณเสียงออกมาให้เป็นซ้าย-ขวาอยู่แล้วครับ (สายสีแดง,ขาว) สามารถนำสายเสียงไปต่อเข้ากับลำโพงได้เลยหรือจะใช้ Adapter มาใช้เสียบกับหูฟังก็ได้เช่นกันครับ (ที่ร้านขาย 550 บาทครับ)

tartp114
8th October 2012, 13:55
โอ้ขอบคุณมากครับ ไม่ต้องกังวลแล้วเรา:pleasantry

okorakot
8th October 2012, 17:43
ผมใช้สายHdmi To Dviอะ ต่อกะจอ18.5นิ้ว ภาพสวยเหมือนต่อกะLCDเลย แค่จอเล็กไปหน่อย:sweat
ส่วนเสียง ผมเอาสายavที่มากะเครื่อง แกะหัวออกแล้วไปต่อกะเครื่องเสียงของJBLอีกที กระหึ่มเลย:music

opaljj
8th October 2012, 17:45
แล้วคุณจะทนภาพมันไม่ได้เพราะมันเละเหลือเกิน.........

tartp114
8th October 2012, 20:17
แล้วคุณจะทนภาพมันไม่ได้เพราะมันเละเหลือเกิน.........
หมายความว่าไงอะครับ:confused:

naruttovijit
9th October 2012, 16:14
ผมเคยใช้สาย VGA ต่อกับจอ LED ปรากฏว่าภาพซ้อน ปวดตามาก
เลยเปลี่ยนเป็นสาย HDMI ต่อจาก XBOX เข้าจอ LED ภาพสวย ชัดเจน ส่วนเสียงผมก็ใช้สาย VGA นั่นล่ะ